• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ROOT - RECOVERY - UP ROM COOK CHO SENSATION XL

Sonblack

Super V.I.P
Vậy bây h E muốn root thì chuyển sang bản rom nào A Sơn? update lên version mới để root hay dùng rom cook? bản của A?

Unlock bootloader đi đã và làm các bước kia (trừ ROOT) để up rom cook thôi! Đến thời điểm này là chỉ có vậy thôi! :D Up rom mới thì chỉ up rom cùng khu vực mới được! Nhưng phải version thấp hơn thì may ra!

theviola

Unlock bootloader đi đã và làm các bước kia (trừ ROOT) để up rom cook thôi! Đến thời điểm này là chỉ có vậy thôi! :D

Vâng A, E sẽ update cùng mọi ng ở đây, hi vọng sẽ có nhiều cái mới trong tg tới.
Thực ra E chỉ muốn cài mấy cái chương trình chặn quảng cáo trên máy - khổ nỗi mấy trường trình này lại đòi phải root đâm ra mới phải làm vậy.

Nhân tiện nhờ A vụ chăn QC trên máy cho E với

Cảm ơn A, chúc A năm mới sức khỏe HP.

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Mua XL được 1 tuần rồi, nhưng bận quá, giờ mới ngồi Unlock bootloader và bắt đầu nghịch được.
Hy vọng sắp tới có thời gian nghiên cứu làm ROM cho anh em :)

r4mMsT3iN

anh SONBLACK ơi.
Cho mình hỏi xíu nhé.
Do lúc đầu mình xem cách root ở 1 trang web nước ngoài.

Người ta ko hướng dẫn unlock bootloader mà chỉ làm trực tiếp bước 2 là root máy luôn. Giờ mình làm theo anh thì đến bước 9 sau khi gõ "fastboot oem get_identifier_token" thì nó hiện ra dòng <waiting for device> rồi đứng luôn.

Giờ mình khắc phục sao anh nhỉ?
Cám ơn anh nhiều ạ...

vtttu

Em chào anh SON
Trưa nay khoảng 11h em mở máy và tự nhiên thấy có bản cập nhật phần mềm qua OTA cua XL (máy e ROOT rồi). Em tải về máy nhưng cài vào không được. Nó cứ đơ ra và chỉ thấy hiện lên web: abb.azhin.com là thôi.
Nó bị gì vậy anh. EM phải tháo Pin ra để về lại như cũ.
Em gà mờ mới dùng nên nhờ anh chỉ bảo thêm.
Chúc anh năm mới sức khoẻ.
Anh cho em sdt đc không. Có gì em hỏi cho nhanh. Số của em: 0902212680.
Cảm ơn anh nhiều.

fgc_vn

anh SONBLACK ơi.
Cho mình hỏi xíu nhé.
Do lúc đầu mình xem cách root ở 1 trang web nước ngoài.

Người ta ko hướng dẫn unlock bootloader mà chỉ làm trực tiếp bước 2 là root máy luôn. Giờ mình làm theo anh thì đến bước 9 sau khi gõ "fastboot oem get_identifier_token" thì nó hiện ra dòng <waiting for device> rồi đứng luôn.

Giờ mình khắc phục sao anh nhỉ?
Cám ơn anh nhiều ạ...

Lỗi này là do máy k nhận dc XL vì thiếu driver. Bạn Down cái HTC synch cho XL về cài vào là dc ngay.

Em chào anh SON
Trưa nay khoảng 11h em mở máy và tự nhiên thấy có bản cập nhật phần mềm qua OTA cua XL (máy e ROOT rồi). Em tải về máy nhưng cài vào không được. Nó cứ đơ ra và chỉ thấy hiện lên web: abb.azhin.com là thôi.
Nó bị gì vậy anh. EM phải tháo Pin ra để về lại như cũ.
Em gà mờ mới dùng nên nhờ anh chỉ bảo thêm.
Chúc anh năm mới sức khoẻ.
Anh cho em sdt đc không. Có gì em hỏi cho nhanh. Số của em: 0902212680.
Cảm ơn anh nhiều.

Ặc, Máy root rồi sao update qua OTA dc bạn. Root thì chỉ cài dc ROM cook thôi. Giờ vào bootloader dc k bạn? nếu vào dc thì up thử bản ROM cook khác xem sao.

theviola

Máy E dùng rom theo máy nên chưa root đc, nhòa A Sơn và mọi ng giúp E vụ dẹp phần quảng cáo trên trình duyệt và phần mền ... quảng cáo hiện nhiều quá trời luôn ... nản quá.

Cảm ơn.

vtttu

Trong máy em co superuser tức là đã root rồi.nhưng hôm qua check update phần mềm qua wiFi thì thấy có bản cập nhật.thế là tải về.nhưng không cài được. Không hiêu Sao nữa.

venusian

Moderator
Trong máy em co superuser tức là đã root rồi.nhưng hôm qua check update phần mềm qua wiFi thì thấy có bản cập nhật.thế là tải về.nhưng không cài được. Không hiêu Sao nữa.

Bạn updata phần mềm gì mà không cài đc.

vtttu

Phần mềm hệ thống mà.check update Trong phần cài đặt thấy và tải về...........

langthang262

Máy E dùng rom theo máy nên chưa root đc, nhòa A Sơn và mọi ng giúp E vụ dẹp phần quảng cáo trên trình duyệt và phần mền ... quảng cáo hiện nhiều quá trời luôn ... nản quá.

Cảm ơn.

Cái này phải Root, sau đó download AD Free trên Maket về dùng là OK.

tvp3004

cái của mình vẫn còn chữ ***locked****
PYRARAMID PVT SHIP S-OFF RL
HBOOOT -1.18.0000
RADIO -10.14.9035.02_2
eMMC_booT
NHƯ VẬY CÓ THỂ UP ROM ĐC CHƯA? HAY LÀ PHẢI UNLOCKED MỚI U ROM ĐC?

venusian

Moderator
cái của mình vẫn còn chữ ***locked****
PYRARAMID PVT SHIP S-OFF RL
HBOOOT -1.18.0000
RADIO -10.14.9035.02_2
eMMC_booT
NHƯ VẬY CÓ THỂ UP ROM ĐC CHƯA? HAY LÀ PHẢI UNLOCKED MỚI U ROM ĐC?

Đây là Box HƯỚNG DẪN ROOT - RECOVERY - UP ROM COOK CHO SENSATION XL
Theo thông số trên bạn đưa ra thì máy bạn là SENSATION thường. Máy bạn đã có S-OFF thì tức là đã up đc Rom Cook. Bạn nên tìm hiểu thêm rồi hãy up. Đọc lại kĩ lại rồi hãy làm. Để tránh sảy ra điều gì đáng tiếc. Và chú ý hỏi đúng chỗ nhé

chithienvu

Có bác nào chỉ em UNLOCK BOOTLOADER một cách chi tiết cái, trên web htc nó loằng ngoằng em ko hiểu dc. Vì mới chuyển qua xài android nên chưa có kinh nghiệm, e sợ làm sai là die cái máy.

venusian

Moderator
Có bác nào chỉ em UNLOCK BOOTLOADER một cách chi tiết cái, trên web htc nó loằng ngoằng em ko hiểu dc. Vì mới chuyển qua xài android nên chưa có kinh nghiệm, e sợ làm sai là die cái máy.

Unlock Bootloader thì ko Die máy đc. Chỉ có là bạn làm sai thì ko unlock đc thôi.
Tham khảo thêm cách giải thích ở bài này của mình: http://www.pdaviet.net/showthread.p...HO-DESIRE-HD&p=1993289&viewfull=1#post1993289
Áp dụng cách giải thích đấy vào Các bước Unlock trên HTC DEV

hienmau

thấy nhiều bài hướng dẫn cách root sensation xe và xl như nhau, mình dùng sensation xe cũng dùng bản room gốc mà thử mọi cách rồi vẫn không root được

venusian

Moderator
thấy nhiều bài hướng dẫn cách root sensation xe và xl như nhau, mình dùng sensation xe cũng dùng bản room gốc mà thử mọi cách rồi vẫn không root được

Nếu bạn áp dụng cách Root của Sensation XL cho XE thì rất khó thành công.
Cách Root Sensation XE thì tương tự như Sensation thường.
Bạn chú ý lần sau hỏi đúng chỗ để mọi người tiện trả lời giúp bạn: http://www.pdaviet.net/showthread.php?143225-HƯỚNG-DẪN-S-OFF-RECOVERY-ROOT-SUPER-CID-CHO-SENSATION

kmf_gvn1102

Máy e sau khi up rom RCmix3D Runny XL 1.2 ở đây ( http://www.pdaviet.net/showthread.p...-ROM-(WWE)-CHO-HTC-SENSATION-XL-(RUNNYMEDE)-★ ) thì khi khởi độg lại nó báo lỗi:
Sorry, Application setup wizard ( android.htc.com ) has stopped...force close thì nó tiếp tục hiện Market has stopped, Youtube has stopped ...Force close.
Fải tắt máy = cách tháo pin. Máy ko thấy ứng dụng nào cả. Chỉ thấy mỗi cái màn hình mở khóa nên e ko kết nối USB vs laptop đc. E ko thể bỏ Rom mới vào để up Rom k được.