• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ROOT - RECOVERY - UP ROM COOK CHO SENSATION XL

buuloc

A sơn ơi, giúp e chút nha. E up bản room của a rồi, chạy mượt lắm nhưng cái game Spider man ngày xưa e chạy trên 2.3 bình thường mà giờ nó bị đá ra là vì sao vậy anh? Cảm ơn a trước nha!

VNS_n

Hix, có ai giúp mình không? Máy của mình ko hiểu sao ko Flash Recovery được, flash thì báo OK, nhug vào Recovery thì màn hình tối thui rồi máy tự off luôn :((, máy của mình là ICS 4.0.3, HBOOT 1.28.0006, Radio 3831.16.00.16_M, S-ON, Software version: 2.31.401.2

Bạn nào biết thì tư vấn giúp mình, thêm cả bản CWM phù hợp với máy của mình. Thanx :(

venusian

Moderator
Hix, có ai giúp mình không? Máy của mình ko hiểu sao ko Flash Recovery được, flash thì báo OK, nhug vào Recovery thì màn hình tối thui rồi máy tự off luôn :((, máy của mình là ICS 4.0.3, HBOOT 1.28.0006, Radio 3831.16.00.16_M, S-ON, Software version: 2.31.401.2

Bạn nào biết thì tư vấn giúp mình, thêm cả bản CWM phù hợp với máy của mình. Thanx :(

Thử Relock lại rồi up lại Rom Ship sau đó S-OFF và cài lại Recovery xem sao.

KimUyLong

Máy của mình là ROM Ship sẵn mà, đã up OTA lên ICS 4.0.3
máy mình cũng chịu chung số phận. Vừa cầm về hồi chiều, mở lên là sense 3.6 android 4.0.3
Unlock Boot được. Nhưng không root được, vào recovery cũng không được! Có cách nào downgrade về phiên bản cũ hơn không !?

giaotuancse

Àh, đã tìm được cách giải quyết:
Chỉ lần làm theo bài hướng dẫn này là ok

Là mình làm theo tới bước 4 là ok hả bạn? Mình chưa biết RRU làm gì? Của mình hboot đang 1.28 có cần downgrade trước khi root k? Nếu dc bạn làm lại 1 bài review lại thì hay quá. :d

kenkyoko

Mới bị cái lỗi này hồi khuya, đó là do bạn flash recovery của HBOOT 1.25
Bạn flash lại recovery này dành cho Hboot 1.28 là mọi chuyện Ok. recovery này không hề bị lỗi wipe và mout Sd-card :)) Mình mới up lên mời bạn xơi :
http://www.mediafire.com/?tne13tlt97ht4l8

KittyBaby

Hic mình bị cái lỗi này mới lãnh nhách và đau đầu quá, lúc submit cái token cho nó rùi nhận được email có đính kèm file unlock_code.bin mà download cái file mắc dịch này ko được mới điên chứ. Download cỡ nào nó cùng báo lỗi "Moved temporaily" potay lun, thử submit vài lần cho nó gửi trả file này vài lần đều ko down đc, có bác nào giúp với. cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Hic mình bị cái lỗi này mới lãnh nhách và đau đầu quá, lúc submit cái token cho nó rùi nhận được email có đính kèm file unlock_code.bin mà download cái file mắc dịch này ko được mới điên chứ. Download cỡ nào nó cùng báo lỗi "Moved temporaily" potay lun, thử submit vài lần cho nó gửi trả file này vài lần đều ko down đc, có bác nào giúp với. cám ơn nhiều.

Gửi cái mail đấy qua cho mình để mình tải về cho bạn.
domao.dm@gmail.com

handyhb

các bác hướng dẫn chi tiết mở khóa bootloader đc ko ạ. em gà quá đọc trên htcdev.com mà chả làm đc. hix

dungnt46

***RELOCKED***
RUNNYMEDE PVT SHIP S-ON
HBOOT-1.28.0006
RADIO-3831.16.00.16_M
eMMC-boot

Software number 2.31.401.2

Tình hính là em đã Unlock nhưng vẫ S-ON, em muốn root máy nhưng không tài nào root được như hướng dẫn. Có phải hướng dẫn chỉ áp dụng cho phiên bản Androi 2.3 không a. Giờ em muốn Root máy và S-OFF thì phải làm thế nào a.
Em tải bản Rom " RUU_Runnymede_HTC_Europe_1.05.401.4_R2_Radio_20.5101.30.0822_3822.10.10.12_M.exe" về up mà ko toàn báo lỗi a. Giờ em muốn hạ xuống phiên bản Android 2.3 thì up bản nào nhỉ.

handyhb

máy mình ko chưa root đc. khi flash recovery xong xuôi vào recovery thì thấy màn hình tối đen chả thấy j cả, phải khởi động lại máy. như thế chắc là chưa recovery đc đúng ko?

máy mình ko chưa root đc. khi flash recovery xong xuôi vào recovery thì thấy màn hình tối đen chả thấy j cả, phải khởi động lại máy. như thế chắc là chưa recovery đc đúng ko?
Mình hướng dẫn bạn cài Recovery nhé.

1. Đầu tiên bạn tải RecoveryManager này về.
2. Cắm cáp kết nối máy với PC ở chế độ Charge only (nhớ bật chức năng USB Debugging trên máy điện thoại nhé).
3. Chạy RecoveryManager, chọn Start, chọn tiếp Browser... đến file Recovery .img trên PC.
4. Bảng thông báo hiện ra bạn nhấn Done rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình.
5. Sau khi flash xong, một bảng thông báo hiện ra bạn chọn No nhé.
6. Khởi động lại máy rồi vào HBOOT, chọn Recovery để vào Recovery nhé.

Link:
- RecoveryManager: http://www.mediafire.com/?h82mr5sdjkvl9w1.

handyhb

vẫn ko đc bạn ạ. làm xong rồi vào recovery màn hình vẫn tối om nhưng ấn 4 các nút cảm ứng máy vẫn rung (như lần trc làm). là thật