• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ROOT - RECOVERY - UP ROM COOK CHO SENSATION XL

dungnt46

Làm kiểu nông dân, bác cứ tải các ship rom về, giải nén lấy file boot.img rồi flast. Thế nào cũng đc, còn siêu hơn mình ko biết, đang còn phải học hỏi mà chưa đc.

cơ bản là mình đang ở cơ quan, có lap nhưng ko có mạng nên chưa down đc rom ship. chắc phải để đến mai. bạn cho hỏi luôn có làm cách nào để biết đc máy chạy rom khu vực nào đc ko. mình vẫn chưa nắm đc cái này
Bạn check mã CID thì sẽ biết máy bạn thuộc Khu vực nào để tải Ship Rom cho đúng. Để check mã CID thì bạn tham khảo topic này nhé, đoạn này:

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Làm kiểu nông dân, bác cứ tải các ship rom về, giải nén lấy file boot.img rồi flast. Thế nào cũng đc, còn siêu hơn mình ko biết, đang còn phải học hỏi mà chưa đc.
Úp Ship Rom thì không cần flash file boot.img nhé.

handyhb

cơ bản thì cũng hơi hơi hiểu rồi :) phải để mai mới làm đc. cảm ơn bạn đã hướng dẫn. cứ thế này dần dần mới biết đc các thứ. có cái ko biết có hỏng con máy nào ko.trc đã bric 1 con htc surround rồi :-s

cơ bản thì cũng hơi hơi hiểu rồi :) phải để mai mới làm đc. cảm ơn bạn đã hướng dẫn. cứ thế này dần dần mới biết đc các thứ. có cái ko biết có hỏng con máy nào ko.trc đã bric 1 con htc surround rồi :-s
Tham khảo kỹ trước khi thực hiện thì không có gì phải lo bạn ạ. Có vấn đề gì chưa hiểu lắm thì cứ hỏi, mọi người sẽ giúp đỡ và hướng dẫn.

handyhb

Bạn check mã CID thì sẽ biết máy bạn thuộc Khu vực nào để tải Ship Rom cho đúng. Để check mã CID thì bạn tham khảo topic này nhé, đoạn này:

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

mã cid là sensation xl là HTC_044 thì dùng bản ship rom nào hả bạn?

handyhb

mình tiến hành up ko đc. hix. đang up thì nó báo ERROR [140] BOOTLOADER VERSION ERROR
The ROM Update Utility cannot update your Android phone
Please get the correct ROM Update Utility and try again.

Phải làm thế nào bh?

handyhb

Úp qua PC thì bạn đưa máy về HBOOT, sau đó vào Fastboot, cắm cáp kết nối với PC khi nào cạnh chữ Fastboot hiện chữ USB (nếu không hiện thì cài HTC Driver nhé) thì bạn chạy file Ship Rom gốc .exe rồi làm theo hướng dẫn. Còn úp qua thẻ thi mình sẽ hướng dẫn sau, bạn thực hiện qua PC trước nhé.

bạn xem mình còn cách nào nữa ko. như là up qua thẻ ấy?

mình tiến hành up ko đc. hix. đang up thì nó báo ERROR [140] BOOTLOADER VERSION ERROR
The ROM Update Utility cannot update your Android phone
Please get the correct ROM Update Utility and try again.
Nhìn thông báo này thì hiện tại các thông số ở HBOOT cao hơn của bản rom bạn định úp nên sẽ không úp được. Bạn kiếm bản rom Ship mới nhất thì mới úp được.

bạn xem mình còn cách nào nữa ko. như là up qua thẻ ấy?
Qua thẻ cũng không úp được đâu.

handyhb

Các firmwares có số phiên bản 1.14, 1.24, 1.08, 1.27 không thể Root được với công cụ cũ DooMLoRD. Điều này đồng nghĩa với thiết bị của bạn không thể thay đổi nâng cấp ROM, và hạn chế trong việc cài đặt phần mềm yêu cầu Rooted. Chainfire đã có SuperSU, bạn có thể sử dụng để Root thông qua cách dưới đây.

Yêu cầu

• Unlock bootloader từ HTCDEV
  • Fastboot recovery Clockwork mod bởi Paul O'Brien

Thực hiện dòng lệnh từ CMD "fastboot flash recovery r1-recovery-clockwork-5.0.2.7-modaco-runnymede.img", có thể đổi tên ngắn lại (ví dụ recovery.img), dễ thao tác.

Tải về CWM-SuperSU-v0.88.zip, copy vào thư mục gốc của bộ nhớ trong SD. Khởi động recovery qua bootloader và flash CWM-SuperSU-v0.88.zip. Sau khi khởi khởi động lại máy, ứng dụng supersu đã được cài đặt, chạy chương trình ứng dụng sẽ cập nhật binarie.

Kiểm tra kết quả thiết bị Rooted, Bạn có thể nâng cấp các bản Custom Roms bình thường qua CWM. Mình đã thực hiện thành công trên XL Software 1.24.708.2

Thông tin chi tiết tại: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1625841

Tải về:

r1-recovery-clockwork-5.0.2.7-modaco-runnymede.img
CWM-SuperSU-v0.88.zip

Mình đã root máy đc theo cách này :D

trongtsb

híc có ai chỉ giúp mình với , đến bước thứ 10 nó cứ hiện thế này , ai có bộ adb fastboot với adbwinapi cho mình xin với hic hic