• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ROOT - RECOVERY - UP ROM COOK CHO SENSATION XL

handyhb

mình giải nén lấy file .img rồi brown tới đó rồi.làm đúng trình tự ko sai bước nào luôn. cài ko đc bhư này có ảnh hưởng đến máy ko bạn nhỉ?

mình giải nén lấy file .img rồi brown tới đó rồi.làm đúng trình tự ko sai bước nào luôn. cài ko đc bhư này có ảnh hưởng đến máy ko bạn nhỉ?
Không ảnh hưởng gì đâu bạn. Khởi động lại thì lại vào rom bình thường.

handyhb

mai mầy mò làm tiếp vậy. root đã ko root đc rồi giờ cài recovery cũng ko đc luôn :(

ngoctuyen

em UNLOCK BOOTLOADER dc rôi chạy Recovery 5.0.2.7 tenfar ok máy khởi động lại và lên bình thường nhưng khi chạy Flash Boot Anzhi thì máy không khởi động lại em reeboot máy thì không lên nữa, bây h máy vẫn vào HBOOT dc nhưng không khởi động lên dc, xin mọi người hướng dẫn up RM nào để máy lên nguồn dc ạ
Bệnh cảu em có khắc phục dc không mong các anh em chỉ giáo ạ

Taki7610

Unlock_GSM
em UNLOCK BOOTLOADER dc rôi chạy Recovery 5.0.2.7 tenfar ok máy khởi động lại và lên bình thường nhưng khi chạy Flash Boot Anzhi thì máy không khởi động lại em reeboot máy thì không lên nữa, bây h máy vẫn vào HBOOT dc nhưng không khởi động lên dc, xin mọi người hướng dẫn up RM nào để máy lên nguồn dc ạ
Bệnh cảu em có khắc phục dc không mong các anh em chỉ giáo ạ

Vào recovery flash lại rom cook, sau đó flash lai file boot.img xem. Có thể bung lại rom đã backup ra.

ngoctuyen

Vào recovery flash lại rom cook, sau đó flash lai file boot.img xem. Có thể bung lại rom đã backup ra.
em vào dc CWM đang up bản Ice_Cold_Zombi.e_v1.4 này anh ạ, nếu có link rom cook nào ổn định cho e xin với nhé thank anh ạ

thienthanty

THANK BẠN
ah mấy bản ROM sau khi chạy lên mình thấy bộ nhớ báo có mấy trăm kb là sao bạn nhỉ ? có các nào khắc phục ko bạn

Đó là vì bạn flash các bản rom cũ, với hboot cũ, ko tương thích. Các bản rom mình đưa ở trên tác giả đã chỉnh tự nhận hboot và ko bị lỗi SD Card đâu.

handyhb

ko hiểu sao máy mình nhanh hết pin lắm. muốn cài recovery để up rom khác xem sao thì ko làm đc. ai có cách nào giúp mình với. mà máy cũng ko root đc luôn ý.

dungnt46

Các bác cho em hỏi, máy em đã unlock, đã vài CWM, đã root được máy. Hiện máy đang ở chế đỗ S-ON, Hboot: 1.28.
- Vậy em có up rom cock được ko, up có cần lưu ý j ko, bác nào tốt bụng cho em xin link rom bác thấy ưng ý nhất với a.
- Hiện em muốn S-OFF có được ko (Em đã làm theo hướng dẫn trên diễn đàn nhưng không S-OFF được)
- Nếu ở rom hiện tại em có up Kernel khác đc ko, em muốn 1 Kernel có thế dùng Voltage Control để thay đổi nguồn xạc pin cho máy (GPU & Charging) thì em có thể up Kernel nào nhỉ.

Cám ơn các bác trước a.

handyhb

chết bỏ mẹ em rồi. tình hình là máy em đã unlock bootloaer. hôm trc' root với recovery ko đc. hôm nay nghịch nghịch vào Flash thêm file boot.img. làm xong thì ko khởi động máy đc nữa. ấn pw chỉ lên HTC rồi màn hình tối om. bác nào có cách nào giúp em với :(((((((((((

dungnt46

chết bỏ mẹ em rồi. tình hình là máy em đã unlock bootloaer. hôm trc' root với recovery ko đc. hôm nay nghịch nghịch vào Flash thêm file boot.img. làm xong thì ko khởi động máy đc nữa. ấn pw chỉ lên HTC rồi màn hình tối om. bác nào có cách nào giúp em với :(((((((((((

Bác biết máy bác ở khu vực nào, tải rom gốc ở khu vực đấy về, file zip, bác giải nén, có file boot.img bác Flash lại bằng file đó, là vào lại đc máy (hôm qua em nghịch cũng bị như thế)

handyhb

thật ra là em cũng ko chắc là máy của khu vực nào. tại cũng mới dung android. bác cho hỏi để biết đc thì làm thế nào.và tiện thể bác cũng chỉ chi tiết cách flash cho em. thank bác nhiều lắm

thật ra là em cũng ko chắc là máy của khu vực nào. tại cũng mới dung android. bác cho hỏi để biết đc thì làm thế nào.và tiện thể bác cũng chỉ chi tiết cách flash cho em. thank bác nhiều lắm
Với rom Ship thì bạn phải Relock Bootloader thì mới úp được. Giờ bạn đưa máy về HBOOT nếu còn vào được Recovery thì flash bản rom cook là được (chú ý flash file boot.img của bản rom cook đó trước nhé). Nếu không còn Recovery thì bạn tiến hành Relock lại Bootloader và úp lại Ship rom gốc cho máy qua kết nối với PC hay thẻ nhớ.

handyhb

tình hình là máy mình ko có recovery (vào recovery màn hình tối om, ấn 4 phím cứng vẫn thấy rung). bạn hướng dẫn mình rõ hơn phần up lại rom ship qua kết nối với pc hay thẻ nhớ với. thank

tình hình là máy mình ko có recovery (vào recovery màn hình tối om, ấn 4 phím cứng vẫn thấy rung). bạn hướng dẫn mình rõ hơn phần up lại rom ship qua kết nối với pc hay thẻ nhớ với. thank
Úp qua PC thì bạn đưa máy về HBOOT, sau đó vào Fastboot, cắm cáp kết nối với PC khi nào cạnh chữ Fastboot hiện chữ USB (nếu không hiện thì cài HTC Driver nhé) thì bạn chạy file Ship Rom gốc .exe rồi làm theo hướng dẫn. Còn úp qua thẻ thi mình sẽ hướng dẫn sau, bạn thực hiện qua PC trước nhé.

handyhb

cơ bản là mình đang ở cơ quan, có lap nhưng ko có mạng nên chưa down đc rom ship. chắc phải để đến mai. bạn cho hỏi luôn có làm cách nào để biết đc máy chạy rom khu vực nào đc ko. mình vẫn chưa nắm đc cái này