• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

yeskia

Moderator
máy mình lúc đầu Hboot 1.49.0011 sau khi hạ xuống thành 1.49.1107, đã S-off thành công, giờ đang bị mắc ở đoạn unlock. ko hiểu sao mình làm đến bước cuối cùng rồi, điện thoại hiện ra để chọn yes hoặc no để unlock nhưng mình chỉ chọn đc no, ko thể chọn đc yes. mọi người giúp với

Bấm phím volum up hoặc down để chọn mà bạn, không dùng cảm ứng được nhé!

bacsihoachuoi

tất nhiên là mình biết điều đó. cái mình muốn nói là mình chỉ chọn đc "no", chứ không chọn đc "yes". màn hình điện thoại của mình ghi thế này:
Revolutionary
Shooter_u pvt Ship S-off Rl
Hboot-1.49.1107
eMMC-boot
Jul 12 2011,15:29.51
mình thấy như lần trc mình từng unlock, thì cái dòng đầu tiên phải là "lock" chứ nhỉ :-?

ancola66

Super V.I.P
tất nhiên là mình biết điều đó. cái mình muốn nói là mình chỉ chọn đc "no", chứ không chọn đc "yes". màn hình điện thoại của mình ghi thế này:
Revolutionary
Hboot-1.49.1107
eMMC-boot
mình thấy như lần trc mình từng unlock, thì cái dòng đầu tiên phải là "lock" chứ nhỉ :-?
Không thành vấn đề, cứ nhấn Y một lúc sau đó nhấn N xong nhấn Power để khởi động lại. Khởi động xong bạn vào tắt máy vào Bootloader sẽ thấy UNLOCKED:D

bacsihoachuoi

không đc anh ạ :( nó vẫn ghi là Revolutionary
mình làm đc rồi, mình up lại rom gốc, lúc mở bootloader lại đc chữ unlocked :D

Chỉnh sửa cuối:

meomeotom

bacsyhoachuoi cho mình cai YH với. Máy kình hiện đã S-off, Hboot 007 nhưng ở trên vẫn là Revolutionary , ở chỗ màu hồng ý. Mình làm lại thì điện thoại không còn hiện cái màn ảnh có ổ khóa để chọn Y hay N nữa. Lo quá. Giúp mình chút ban nhé. Nick mình là tnbill2001

Thanks bạn nhiều

meomeotom

bacsyhoachuoi cho mình cai YH với. Máy kình hiện đã S-off, Hboot 007 nhưng ở trên vẫn là Revolutionary , ở chỗ màu hồng ý. Mình làm lại thì điện thoại không còn hiện cái màn ảnh có ổ khóa để chọn Y hay N nữa. Lo quá. Giúp mình chút ban nhé. Nick mình là tnbill2001

Thanks bạn nhiều

meomeotom

Bác nào ở HCM không? Em muốn gặp, cafe giao lưu em Evo này, sẵn tiện có những điều chưa biết thì nhờ các bác giúp đỡ.

vnreview

Máy mình Hboot 0018 mình nên hạ Hboot theo cách tổng hợp hạ hboot cho tất cả các hboot của EVO 3D hay là cách hạ từ hboot 0018,0017 -> 0007, 0006 trong 4R ạ.
Bác làm theo cách HB 0018,0017->0007 nhé, cách đấy nhanh chóng gọn nhẹ và dễ làm hơn cách kia. Nếu bác thích làm cách dài và phức tạp hơn thì cách kia cũng sẽ ổn thôi.
Revolutionary
Hboot-1.49.1107
eMMC-boot
Máy bác S-OFF rồi thì nó thế thôi mà ko sao đâu.
Bác nào ở HCM không? Em muốn gặp, cafe giao lưu em Evo này, sẵn tiện có những điều chưa biết thì nhờ các bác giúp đỡ.
Có vấn đề gì khó khăn bác cứ post lên anh em chỉ cho dễ lắm :D

meomeotom

Bác review dã nói thể thì em xin nói hết bức xúc của em ra. Hihi...

1) Sao em thấy 1 khi unlock Bootload thì đáng lẽ phải là Unlocked chứ, sao chữ màu hồng của em là "Revolutionary? Hix. Em muốn nó bình thường như các máy khác là Unlocked thì làm sao? Em thử unlock lại thì đến cái chỗ màn hình hiện lên cái mở khóa, em chỉ chọn No thì được. Chọn "YES" thì ko thể nào ấn nút power để xác nhận được

2) Theo như sách bảo là khi S-off và Root xong thì có cái biểu tượng superuser trong danh sách ứng dụng? Em đã nhìn thấy, nghĩa là máy em đã root rồi phải ko? Vậy sao em cài 1 số ứng dụng đã đòi hỏi root, ví dụ như cái ứng dụng tắt màn hình bằng 4 phím Ponury Gesture Mod, thì ko đc, nó bảo cái j root root ý.

Thông tin máy em theo em biết: do đã hiển thị: Từ hboot 0018 em chuyển xuống 007. Hiển thị S-off. Ngoài ra em không biết gì nữa. Ngu vãi đạn . Hixx

airjordan

1) Sao em thấy 1 khi unlock Bootload thì đáng lẽ phải là Unlocked chứ, sao chữ màu hồng của em là "Revolutionary? Hix. Em muốn nó bình thường như các máy khác là Unlocked thì làm sao? Em thử unlock lại thì đến cái chỗ màn hình hiện lên cái mở khóa, em chỉ chọn No thì được. Chọn "YES" thì ko thể nào ấn nút power để xác nhận được

2) Theo như sách bảo là khi S-off và Root xong thì có cái biểu tượng superuser trong danh sách ứng dụng? Em đã nhìn thấy, nghĩa là máy em đã root rồi phải ko? Vậy sao em cài 1 số ứng dụng đã đòi hỏi root, ví dụ như cái ứng dụng tắt màn hình bằng 4 phím Ponury Gesture Mod, thì ko đc, nó bảo cái j root root ý.

Thông tin máy em theo em biết: do đã hiển thị: Từ hboot 0018 em chuyển xuống 007. Hiển thị S-off. Ngoài ra em không biết gì nữa. Ngu vãi đạn . Hixx
Hì tối qua mình có buzz bạn để giải đáp vấn đề này nhưng lúc đấy bạn out rồi nên mình sẽ trả lời luôn tại đây nhé
1. Hiện tại bootloader của bạn đang có chữ Revolutionary màu hồng. Muốn chuyển qua unlock thì bạn chỉ cần up lai rom ship. Tức là làm lại bước 7 trong bài này của mod Ancola66. Sau khi up bạn vào bootloader sẽ thấy Unlock.
2. Hiện tượng trên có thể do bản rom bạn dùng chưa root hoàn toàn. Bạn có thể thử bản rom VnEvo3D roger 0229 hay rom MikRunny như của bác vnrevew. Ngoài ra Ponury Gesture Mod không phải kernel nào cũng hỗ trợ nhất là stock kernel. Kernel leedroid hay Anthrax dùng PGM khá tốt bạn có thể thử xem :D

vnreview

Bác đừng lăn tăn vụ Revolutionary nữa, đó chỉ là tên của nhóm phát triển phần mềm (team dev) phát minh ra cách hạ HB và S-OFF, bác cứ kệ nó đi chả ảnh hưởng gì đến máy. Đúng là có trường hợp thấy biểu tượng Superuser nhưng chưa Root hoàn toàn. Bác nên up ROM VnEvo3D hoặc MikRunny Sense 3.5 chạy rất tít (ROM này là tổng hợp bản leaked của ROM HTC Runnymede+HTC Sensation và do tác giả Mikmik làm nên có tên như thế). Nhận xét cá nhân là MikRunny chạy rất tít và rất ổn định, mình đã dùng khá lâu vẫn thấy tốt.
Hì tối qua mình có buzz bạn để giải đáp vấn đề này nhưng lúc đấy bạn out rồi nên mình sẽ trả lời luôn tại đây nhé
1. Hiện tại bootloader của bạn đang có chữ Revolutionary màu hồng. Muốn chuyển qua unlock thì bạn chỉ cần up lai rom ship. Tức là làm lại bước 7 trong bài này của mod Ancola66. Sau khi up bạn vào bootloader sẽ thấy Unlock.
2. Hiện tượng trên có thể do bản rom bạn dùng chưa root hoàn toàn. Bạn có thể thử bản rom VnEvo3D roger 0229 hay rom MikRunny như của bác vnrevew. Ngoài ra Ponury Gesture Mod không phải kernel nào cũng hỗ trợ nhất là stock kernel. Kernel leedroid hay Anthrax dùng PGM khá tốt bạn có thể thử xem :D
Mình lại không hay dùng các mod kiểu này lắm nên không rõ.

HDwin100

Đã có bác nào có bản repair boot của con HTC EVO 3D chưa ạ? Máy em đắp chiếu lâu quá. Vẫn mất nguồn bật không lên nữa.

HDwin100

Các bác cho hỏi với, sau khi máy tôi repairboot thì chạy S-OF bằng Revolutionary không được nữa, say khi đánh key mới vào nó báo lỗi, không S-OF được. Có cách nào khác S-OF được không nhỉ?

jonastran

các bác cho em hỏi . máy em là EVO 3D bản GSM có Hboot là 1.49.0011 thì làm sao để S OFF ạ :D có cần phải hạ Hboot xuống 1.49.0007 không ạ . Neu có cho em xin hưóng dẫn chi tiết :D

babyto

hic,mới có mấy tháng mà có vẻ ae sắp từ giã evo rồi,các ae cho e hỏi khi vào HTCdev thì evo3d có 3 tùy chọn là EMEA, rogers& Sprint,vậy nên chọn mục nào?máy e có đuôi hboot là 0018(hình như ở Úc) vậy e nên chọn mục nào?mong sớm đc các bác giúp đỡ

hanoiwap

Super V.I.P
Chọn EMEA. Chúc thành công. Vẫn trung thành với Evo3D đến khi nào có One X

babyto

cảm ơn chú ạ
Chú có skype hay yahoo thì cho con add đc không chú,có gì con hỏi chú cho tiện ấy mà,dạo này vô web mình hay bị lỗi quá