• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC INCREDIBLE S

Toshiro0409

Cháu chạy thử bằng nhiều cách rồi nó vẫn báo lỗi:

Cháu đến nản....qua được bước S-OFF lại gặp trục trặc ở bước Recovery nữa...8-|...

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Cháu chạy thử bằng nhiều cách rồi nó vẫn báo lỗi:
Cháu đến nản....qua được bước S-OFF lại gặp trục trặc ở bước Recovery nữa...8-|...

Ngay từ dòng đầu đã cho thấy PC của cháu chưa nhận ra thiết bị đâu.
Cháu kiểm tra lại HTCDriver, kiểm tra xem biểu tượng HTC trên bar. có không, tắt đi, hơn nữa kiểm tra xem trên PC có cài dùng DroidExplorer không nhé, cũng tắt đi khi chạy tool cài, hi vọng sẽ được.

thomastn

cám ơn chú Quang và bạn Venusian... giờ cháu đã hiểu tại sao bị mất root và recovery... cháu muốn hỏi một vấn đề nữa... mối lần cháu muốn xài rom Cook thì cháu phải chạy cái tool để có Recovery... làm nhiều lần như vậy có được ko và có hại cho máy ko ?

ancola66

Super V.I.P
cám ơn chú Quang và bạn Venusian... giờ cháu đã hiểu tại sao bị mất root và recovery... cháu muốn hỏi một vấn đề nữa... mối lần cháu muốn xài rom Cook thì cháu phải chạy cái tool để có Recovery... làm nhiều lần như vậy có được ko và có hại cho máy ko ?
Recovery có tính bền vững (Chỉ bị mất khi bạn up rom Ship) >>> Mỗi lần bạn Up rom cook thì không phải làm lại bước đó đâu.

PhamQuang

Manager

Cài Recovery chả khác gì cài phần mềm đâu, có gì hại với không hại cho máy chứ !!!
Đúng như Mod. Ancola nói trên, nếu chỉ update Rom custom thôi cháu không sợ mất Reovery đâu, chỉ phải cài lại khi up Rom ship (hãng) thôi, cứ nhớ vậy nhé.

Toshiro0409

Cám ơn chú Quang và Venusian.Những bài trả lời của hai người đã giúp cháu root được máy rồi.Bây giờ cháu sẽ cài ROM cook thử...Đúng là android thú vị thật..khi chưa root được thì khó chịu,bứt rứt.Khi đã root được thì vui còn hơn Tết nữa.:D.Chúc mọi người cũng thành công nha.

venusian

Moderator
Vậy lúc sau ko thể quay lại trạng thái xuất xưởng phải ko bác venusian :-s

Hình như là up đúng bản Rom ship gốc của máy thì máy sẽ trở lại trạng thái S-ON. Mình cũng ko rõ lắm. Vì mình ko có máy này. :)

kenny1502

Hình như là up đúng bản Rom ship gốc của máy thì máy sẽ trở lại trạng thái S-ON. Mình cũng ko rõ lắm. Vì mình ko có máy này. :)
tại mình muốn eng s-off để lấy CID, tại đang dùng incre 2 Verizon, rồi Ship S-off chưa muộn :D

kenny1502

Ai giúp mình với :( mình dùng Revolutionary 0.4pre4 để S-off con Incre 2 Verizon, khi nhập xong beta key nó chạy 1 hồi thì đến đoạn
Waiting for fastboot...
Rebooting for fastboot (Once moar...)
FAILED - Go have some lemonade !
Press (almost) any key to exit.

Máy hiện màn hình Bootloader rồi yên vị như vậy luôn, vẫn báo Ship S-ON RL :(

PhamQuang

Manager
Waiting for fastboot...

Bạn kiểm tra xem trên PC có cài Droid Explorer hoặc biểu tượng HTC Syc còn không? Nếu đúng trước khi chạy tool Revolutionary phải thoát chúng ra đã.

kenny1502

@PhamQuang: em đã uninstall HTC sync , còn HTC driver thôi,máy e ko có cài Droid explorer, em cũng bó tay luôn rồi :(

HocHoi

Bạn kiểm tra xem trên PC có cài Droid Explorer hoặc biểu tượng HTC Syc còn không? Nếu đúng trước khi chạy tool Revolutionary phải thoát chúng ra đã.
Thêm một máy khổ nữa nè các Bác ơi, máy mình là INCREDIBLE 2 bị y chan như vậy, không tài nào S-OFF được, xem Version thì 2.2.1. Xin giúp với!

HocHoi

Ai giúp mình với :( mình dùng Revolutionary 0.4pre4 để S-off con Incre 2 Verizon, khi nhập xong beta key nó chạy 1 hồi thì đến đoạn
Waiting for fastboot...

Thêm một máy khổ nữa nè các Bác ơi, máy mình là INCREDIBLE 2 bị y chan như vậy, không tài nào S-OFF được, xem Version thì 2.2.1. Xin giúp với!

Phoenix

@HocHoi: bạn up len 2.3 rồi chạy Revolutionary để S-off là đc :)

Set S-OFF thì không cần lên 2.3 đâu, để nguyên ROM gốc của máy chạy Tool dễ thành công nhất!
Tuy nhiên đối với một số máy gốc Châu Á thì bạn nên up qua một Rom ship của châu Âu thì đảm bảo thành công chắc chắn!

HocHoi

Xin các bạn giúp mình tìm bản Rom Ship 2.3 Gingerbread, máy mình INCREDIBLE 2 Verizon, và xin chỉ cách UP Rom an toàn nhất, mình gà quá, mới tập chơi ANDROI. Xin Chân Thành Cảm Ơn!