• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM CHO HD2 - NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI ÚP ROM

davidsalem

các Bác ơi cho mình hỏi thăm chút xíu,trong rom này diển đàn của dòng máy htc x7500 đã đóng cửa rồi hả sao mình vào đó hỏi mà ko có ai trả lời cả,các bác có biết ở đâu có diển đàn của dòng máy này kô cho mình biết với cám ơn nhiều lắm

samurai1982

cho mình hỏi với thông số của máy mình thì up rom nào là phù hợp,mình đã làm hspl thành công,
mình xài hd2 t-mobile thông số máy

OS version: 5.2.21889 (21889.5.0.87)

Manila version: 2.5.20121412.1

ROM version : 2.10.531.1 (82076) WWE

ROM date: 02/22/10

RADIO version: 2.08.50.08_2

Protocol version: 15.34.50.07U

thanks các bạn nhiều,mình mới xài nên chưa quen,mong các bạn nhiệt tình giúp đỡ

VUNHATVAN

Bạn tiến hành up Radio 2.14 hoặc 2.15 trước (2.14 thấy ổn định hơn), tiếp đến tiến hành up Rom. Theo mình bạn up tạm bản v39 Rom của Ancola đợi bản v40 ra rồi up lại.
Hân hạnh chào đón 1 thành viên mới của gia đình HD2

maphin

Hiện nay các ship rom 3.14 đều chạy trên nền SPL 3.03, ai biết cách up rom và các cookrom cho các máy đã có SPL 3.03 hoặc cách gỡ bỏ SPL 3.03 thì hướng dẫn, giới thiệu để mọi người học hỏi với ! thanks!

VUNHATVAN

Hiện nay các ship rom 3.14 đều chạy trên nền SPL 3.03, ai biết cách up rom và các cookrom cho các máy đã có SPL 3.03 hoặc cách gỡ bỏ SPL 3.03 thì hướng dẫn, giới thiệu để mọi người học hỏi với ! thanks!

Cái này đã có người nói rồi, bạn tham khảo nhé

bạn dùng SSPL sau đó up ROM có base spl 3.03.000 nhé
tham khảo ROM artemis

các bác co thể hướng dẫn củ thể cách uprom t-mobile được ko a.thank các bác nhìu

các bác có địa chỉ nào ở hà nội chuyên uprom không cho em xin với

VUNHATVAN

các bác co thể hướng dẫn củ thể cách uprom t-mobile được ko a.thank các bác nhìu

các bác có địa chỉ nào ở hà nội chuyên uprom không cho em xin với

Có gì đâu bạn, bạn cứ thực hiện từng bước một như ở dưới, các bước này trong diễn đàn có cả rồi
Bước 1: Kiểm tra xem SPL của máy là bao nhiêu rồi HSPL cho máy, sử dụng HSPL 2.08, nếu đã HSPL rồi thì thôi
Bước 2: Up Radio lên nếu Radio dưới 2.08. Tốt nhất là up bản Radio 2.14, nếu đã up lên rồi thì thôi
Bước 3: Up Rom, kiếm bản Rom cho T-mobile, theo mình thì dùng Rom của Ancola, bản v39 cho mới
Thế là xong, các bản Radio, Rom thường đi kèm với các Tool rồi, chi việc kết nối với máy tính và up thôi
Chúc vui
Nếu ở khu vực Long Biên thì Alo đi uống cafe cho vui

chơi ơi uprom khó wa.mất cả buổi mà không làm được j,có bác nao biêt uprom t-mobile ko cứu em với.may không thể nào kết nối với máy tính được~X:)-/:|

bác cho em xin số điện thoại đi.lúc nào em wa mời bác di uống caffe nhe.và nhờ bác up luôn hộ nưa,hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii;;)

ntt2006

chơi ơi uprom khó wa.mất cả buổi mà không làm được j,có bác nao biêt uprom t-mobile ko cứu em với.may không thể nào kết nối với máy tính được~X:)-/:|

bác cho em xin số điện thoại đi.lúc nào em wa mời bác di uống caffe nhe.và nhờ bác up luôn hộ nưa,hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii;;)

Bạn đã kiễm tra và thực hiên như hướng dẫn của bạn VUNHATVAN chưa?, trình tự như vậy là OK, việc máy không kết nối được với PC thì bạn nên xem lại cable, cổng USB và sync mới nhất.Up rom rất dễ nhưng cần cẩn thận,chúc thành công.

VUNHATVAN

Bạn đã có phần mềm kết nối với máy tính chưa, nếu chưa có làm sao kết nối được, bạn dùng Windows gì, ra yahoo chat xem nào
nick của mình là nongvanden77

Xusa

Xin chào các bác!
Tình hình là e mới mua 1 con dh2 từ bên Mỹ về. Mà lâu nay cũng ko xài cái máy nào có hệ điều hành nên cũng ko biết j cả.
Hiện h máy này có cấu hình như sau:
Os version: 5.2.21889 (21889.5.0.87)
ROM version: 2.10.531.1 (82076) WWE
Radio version: 2.08.50.08_2
Cái bản rom này ntn các bác? Và hiện nay có bản nào tốt hơn ko?
Còn các thông số Manila, Radio, Protocol là gì vậy ạ???

PhamQuang

Manager
Xin chào các bác!
Tình hình là e mới mua 1 con dh2 từ bên Mỹ về. Mà lâu nay cũng ko xài cái máy nào có hệ điều hành nên cũng ko biết j cả.
Hiện h máy này có cấu hình như sau:
Os version: 5.2.21889 (21889.5.0.87)
ROM version: 2.10.531.1 (82076) WWE
Radio version: 2.08.50.08_2
Cái bản rom này ntn các bác? Và hiện nay có bản nào tốt hơn ko?
Còn các thông số Manila, Radio, Protocol là gì vậy ạ???

Máy của bạn là HD2 T-Mobile và nó đang chạy ROM của hãng, phiên bản 2.13.531.1.
Mọi thông số bản ROM này đã ghi trong Topic giới thiệu các bản ROM Ship rồi đó. Bạn có thể qua đó đọc sẽ biết thêm.
- Manila: là ứng dụng để vuốt vuốt trên màn hình đó.
- Radio Protocol là các thông số liên quan tới phần sóng để phục vụ chức năng Phone của máy.
Điều này bạn nên đọc hướng dẫn giới thiệu máy, chứ hỏi thế này, khó ai có thời gian trả lời cho bạn được đâu. Đây là Topic hướng dẫn Update ROM mà.

lungtung

Vì sao mỗi lần up Room xong lại phải tháo năp pin ja hả cá bác :-?
Tháo ra làm gì nhỉ? up xong để nó khởi động lại HR cho nó 1 phát để sau này chạy ổn định, tiếp tục cài phần mềm vọc... vọc... vọc..

tumap

Các bác ơi cứu e với. Up 2% thấy chữ HTC màn hình đen rồi nó bị lỗi luon làm sao bây giờ