• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up rom Window Phone 7 cho HD2

kakatoi

mơi cho 1 doạn FUll HD vào chạy mượt mà luôn cái này cho vào android thây hơi hơi giật. Bực mình mỗi cái ko tua đi tua lại đc phải coi từ đầu đến cuối

hatnaf

mơi cho 1 doạn FUll HD vào chạy mượt mà luôn cái này cho vào android thây hơi hơi giật. Bực mình mỗi cái ko tua đi tua lại đc phải coi từ đầu đến cuối

Bác xem Full HD định dạng gì, MKV hay MP4 hay AVI

vinhhuynh1

Sao quay HD 720 có 1p mở xem lại bình thường nhưng máy nóng quá. phai tắt cho no nghỉ sợ toi cái Main . Anh em có ai bi như vậy không ? Ngoài vấn đề đó ra thì chưa phát hiện lỗi gì hết. Hoàn toàn mới lạ 1 cảm giác thật yoomost

lehung1108

Đang định chưa up vọi nhưng vào đây thấy anh em xôm quá nên lại ngồi không yên, đang down rùi, chuẩn bị chiến. Các bác cho hỏi nếu Up sang wp7 rồi mà muốn quay về Android hoặc wm6 thì làm cách nào? Hỏi cho yên tâm để nếu có chán thì còn có đường lùi. Thanks to all :D

quachtuyen

Có bản Android SD chạy WP 7 chưa nhỉ các bác ? , khi nào có em mới xài WP7 thôi, đang xài Android thấy ok , chuyển qua thấy tiếc tiếc , khi nào có cả 2 thì sẽ hạnh phúc đúng nghĩa luôn :D

gunnroseclose

Đang định chưa up vọi nhưng vào đây thấy anh em xôm quá nên lại ngồi không yên, đang down rùi, chuẩn bị chiến. Các bác cho hỏi nếu Up sang wp7 rồi mà muốn quay về Android hoặc wm6 thì làm cách nào? Hỏi cho yên tâm để nếu có chán thì còn có đường lùi. Thanks to all :D

về android thì dùng magldr 1.2 chạy như cài mới thôi
về winmo thì up rom ship là nhanh nhất, ko thì rom cook cũng chiến luôn

Yên tâm là HSPL và radio sau khi flash lại android hay wm hay wp7 đều không mất đi nên chả có gì phải sợ cả :)):))

Mà cài luôn đi bác, dùng thích lắm, cảm ứng ăn đứt tất cả các bản android nand luôn =D>=D>

vudq

:-? đang dùng android muốn chuyển danh bạ sang WM7 thế nào nhỉ? Bác nào chỉ cho phát :-?

blackpuck

Rom WP7 trên HD2 !

Vừa đọc được trên pocketnow.com, nhóm DFT đã tạo ra bản ROM WP7 hoàn chỉnh cho HD2, mình đã up thử, cảm giác cũng khá mượt nhưng chụp ảnhvà màu sắc không ưng lắm.

http://www.youtube.com/watch?v=XiWDafvuaRw&feature=player_embedded

Các bước làm
b1: Chắc chắn máy bạn đã có bản radio cao nhất (may mình là Radio_Leo_2.15.50.14_2 )
b2: Download bản ROM:
http://www.mediafire.com/?glq3wf2a251j56d
b3: Bung file Zip ra chạy MAGLDR 1.12 đầu tiên
b4: Hoàn tất b3 máy vào chế độ option, dùng volume xuống để chọn mục 5, dùng nút Gọi (OK ) để bắt đầu vào chế độ USB Flasher
b5: Chạy file DWI.exe trong folder LEO70_ROM, đợi tầm 2' là quá trình hoàn thành.
Cùng thưởng thức WP7 trên HD2 thôi , Khá an toàn mọi người thử nhé
Link http://pocketnow.com/windows-phone/how-to-run-windows-phone-7-on-htc-hd2-right-now-video