• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up rom Window Phone 7 cho HD2

xemtynhi

Mình cần biết cách kết nối phone với ZUME , ai giúp mình với , với lại đăng ký tài khoản ZUME như thế nào vậy ???

kenzi_100c

có thể cài wp7 khi đã cài android vào NAND ko các bác? hay là phải cài ngc về win 6.5 rồi mới up qua wp7

ban đưa máy về bootloader rồi update MAGLDR112 lên, sao đó vào usb flash rồi chạy bt, mình test xong rùi, nhanh mượt :), đã :)

trinh12345

mấy này ko vào mà chóng hết cả mặt, ơ, thế bác IamT ko cập nhật thêm cái nếu muốn up ROM khác như winmo 6.5, android NAND sau khi đã cài winphone 7 lên máy thì làm thế nào ạ?

thaoly2008

còn camera chụp ảnh tệ quá.cách nao khắc phục hả bác?nếu chụp ảnh xong lam sao copy ra laptop...khi cần?

clarkht

thì đưa về bootloader nếu up rom wm6.5,còn up android nand thì vẫn như bình thường thôi

còn camera chụp ảnh tệ quá.cách nao khắc phục hả bác?nếu chụp ảnh xong lam sao copy ra laptop...khi cần?

chụp ảnh xong bác copy sang máy qua zune,cài đặt foder lưu ảnh ở đâu trên máy tính thì bác vào setting của zune ( nằm ở góc trên bên phải zune ), vào software,vào tiếp collection,phần picture ấn manager,ok
vào tiếp phần Phone>picture>chuột phải vào ảnh>copy to my collection

hatnaf

thì đưa về bootloader nếu up rom wm6.5,còn up android nand thì vẫn như bình thường thôi

chụp ảnh xong bác copy sang máy qua zune,cài đặt foder lưu ảnh ở đâu trên máy tính thì bác vào setting của zune ( nằm ở góc trên bên phải zune ), vào software,vào tiếp collection,phần picture ấn manager,ok
vào tiếp phần Phone>picture>chuột phải vào ảnh>copy to my collection

boot về Android thì vẫn dùng tiếp Maldar 1.2 hay quay về Maldar 1.1 rồi mới úp Android hả các bác....

stupid1314

Hic, bro ơi link die mất tiêu rồi. Có ai có link khác hay làm phước up lên mediafile được khôgn vậy?

clarkht

quay thì nét nhưng chụp thì xấu, thế mới hài, e về android sau 1 ngày nghiên cứu, thẻ class 2 cài vào thì các thứ đều mượt nhưng tiếng của các game nặng như NFS hay Sim 3 bị rè rè méo méo, mất hết chất con HD2,bác nào thẻ class cao test xem có bị ko nhé

myGenio

bác vui tính hè, trứoc nay cac hdh wm và Android cũng toàn đơn nhiệm thì phải mà,nhưng cho đến wm7 thì cải thiện đáng kể chứ bác.

Tất nhiên chạy ngon vì nó đơn nhiệm mà.

xemtynhi

Các bÁc cho hỏi cái youtube trên máy nó nằm chỗ nào vậy mọi người , nếu k có thì có phần mền xem youtube k ? xin cho link dơn lun , cảm ơn mọi người !

huydong0164

Các bÁc cho hỏi cái youtube trên máy nó nằm chỗ nào vậy mọi người , nếu k có thì có phần mền xem youtube k ? xin cho link dơn lun , cảm ơn mọi người !

Nó không có youtybe, nếu cần bạn có thể cài RealTube để chạy video trên Youtube luôn\

Download REALTYPE (của Tom)

Mình đang chạy android trên NAND, và đã cài MAGLDR 1.11. Giờ mình muốn flash wp 7 thì phải làm thế nào? có cần quay về wm6.5 ko? và có cần phải nâng lên bản MAGLDR 1.12 không? Thank

Bạn không cần cài lại WM6.5, dùng MAGLDR 1.11 để Flash MAGLDR 1.12 sau đó cài WP7 thôi