• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO DÒNG HTC BLUE ANGEL

Oxy

khéo chết doc đó thử sạc pin roài để xem thế nào,đèn báo sạc pin có sáng ko?

F1online

hic mình làm thế rồi ấn và chọt đít nhưng đều ko đc,cắm sạc ko lên đèn,vậy nó bị làm sao vậy? bạn có thể chỉ cho mình đc ko thank nhiều lắm

Anhtoitb

hic mình làm thế rồi ấn và chọt đít nhưng đều ko đc,cắm sạc ko lên đèn,vậy nó bị làm sao vậy? bạn có thể chỉ cho mình đc ko thank nhiều lắm

Mình cũng bị mấy lần mất điện khi đang Up ROM nhưng mà không sao. Bạn tháo PIN ra rùi lắp lại và cắm sạc vô xem thế nào, sau đó bấm giữ 2 phím và chọc SR để đưa máy về chế độ BootLoader và UP lại! O2S khó hỏng lắm!

F1online

mình đang sạc pin cứ cắm thế để đến tối đi làm về xem có được ko,thank mọi người nha

Anhtoitb

mình đang sạc pin cứ cắm thế để đến tối đi làm về xem có được ko,thank mọi người nha

Nếu cắm sạc mà vào PIN thì không vấn đề gì rùi! Hi vọng mọi điều tốt đẹp với con S của bạn!

PDAmember

Theo tôi hiểu khi Up ROM WM6.1 nếu chọn bản No Ramdisk thì không sử dụng được ExtROM đã tích hợp sẵn 1 số PM nữa có đúng ko ạ?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Theo tôi hiểu khi Up ROM WM6.1 nếu chọn bản No Ramdisk thì không sử dụng được ExtROM đã tích hợp sẵn 1 số PM nữa có đúng ko ạ?

Không vấn đề gì hết bạn à.
Nó không nhận lầm đâu nhá :p vì extROM mặc định trên thẻ là "Storage Card" chứ không phải "RamDisk"
Yên tâm mà dùng nhé :D

Tình hình hok biết dạo này con O2iis của mình bị sao, hok biết do ROM hay là do phần cứng mà lâu lâu khi nhấn nút power thì màn hình ko sáng lên mà chỉ hiện lên 1 màu mờ mờ màu xám đậm(giống như có lên màn hình nhưng yếu vậy áh, khó diễn tả lắm!) rồi 2 cái nút đèn 2 bên của call và end call cũng sáng lên, nhưng phải nhấn đi nhấn lại vài lần thì màn hình mới chịu sáng lên như bthuong, bác nào biết cái bệnh này do đâu thì chỉ giúp em!

kaka_86

nghe có vẻ do PIN anh ạ..em cũng bị thế rùi thay pin khác la ok luôn..

LongXuyenBoy

Vào cái link FTP ở bài đầu tiên, trang 1 của topic này, cái radio thì có 1.15 2 type lận, IIs xài cái nào các pác?

tuan2005

Mình dùng O2iis đã up lên WM 6.1 từ WM 03. nay muốn đổi sang bản Rom 6.1 clean vì bản đang sử dụng này có 1 số lỗi. Nhưng khi chay up rom rất nhiều lần thì đều không được. máy tính báo lỗi connec ( AS chạy bình thường ko sao, khi up rom thì chay được 1 lúc thì tự ngắt kết nối, sau đó thì ko up tiếp được nữa.) nhờ các bạn giúp đỡ. Thanks

poiuy

bạn kiểm tra cái cáp, đổi thử cáp khác xem sao, hay up từ máy tính khác nữa

vnanhvn

Cho em hỏi chút, không hiểu sao sau khi em up Rom Flat của bác DVH xong, em muốn up lại bản Rom Black thì không được. Máy cứ dừng ở phần thông số mạng và thông số bản Rom thôi, không vảo được màn hình Win.
Muốn úp lại em phải up lại Win 2003 sau đó mới up được bản mình muốn hức hức. Từ hôm trước đến giờ em toàn phải làm vậy thoai hu hu!

Taki7610

Unlock_GSM
Cho em hỏi chút, không hiểu sao sau khi em up Rom Flat của bác DVH xong, em muốn up lại bản Rom Black thì không được. Máy cứ dừng ở phần thông số mạng và thông số bản Rom thôi, không vảo được màn hình Win.
Muốn úp lại em phải up lại Win 2003 sau đó mới up được bản mình muốn hức hức. Từ hôm trước đến giờ em toàn phải làm vậy thoai hu hu!

Bạn nên HR trước khi up 1 bản ROM mới,và sau khi up xong cũng nên HR lại cho "máy sạch sẽ" để tiếp nhận OS mới.

vnanhvn

Bạn nên HR trước khi up 1 bản ROM mới,và sau khi up xong cũng nên HR lại cho "máy sạch sẽ" để tiếp nhận OS mới.

Em làm rồi đấy chứ ạ! Nhưng nó cũng không được.....Bác xem kĩ giúp em với ạ!

hibiki

Em làm rồi đấy chứ ạ.Nhưng nó cũng không được.....Bác xem kĩ giúp em với ạ!

Bạn cứ thử làm lại trình tự các bước xem sao. Rùi nếu đến phần hiện thông số mà bị đứng thì bạn chọt lỗ reset thử xem. Mình đôi khi cũng bị giống bạn, nhưng chọt vào lỗ đó thì máy vào win bình thường thui bạn. Nếu làm được thì nhớ tks mình cái nhe, lâu wá rùi chưa có ai tks mình, toàn đi tks người ta ko à. Hòhồ=))

vnanhvn

Bạn cứ thử làm lại trình tự các bước xem sao. Rùi nếu đến phần hiện thông số mà bị đứng thì bạn chọt lỗ reset thử xem. Mình đôi khi cũng bị giống bạn, nhưng chọt vào lỗ đó thì máy vào win bình thường thui bạn. Nếu làm được thì nhớ tks mình cái nhe, lâu wá rùi chưa có ai tks mình, toàn đi tks người ta ko à. Hòhồ=))

Muốn lắm nhưng không thanks được vì nó vẫn thế bác ạ! Hức hức cứu em với!!!!!!!1

rosebeast

bạn cài lại cái AS xem sao.xem lại dây cap.xem dung lượng pin.rồi HR up lại lần nữa là dc ngay thôi:D