• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO DÒNG HTC BLUE ANGEL

habubi

em cắm cap để up nó toàn báo lỗi 101 Connection Error, rút cáp ra cắm lại xong vẫn bị thế. ức chế không chịu được. các bác xem có cách nào giúp em với

1 là do cáp của bạn.
2 bạn thử kiểm tra lại bản rom xem sao

hun1806

hoc nghe

các bro ơi giúp e với. e mới học up rom nhưng chưa hiểu hết các bước.các bác chỉ e với.e dang dùng 2con 02s và xda 2.các bác chỉ e với nha.............thanks

Hoangdat_vista

Bạn vào đúng chuyên mục rồi!!! Chịu khó đọc hết các bài viết sẽ rút ra được cách làm. Đừng lo chi cả.

jupiter2k4

Laptop của mình hôm nay vừa cài vista, nhưng khi up lại ROM cho BA thì không thể up được, đưa về Bootloader thì nó không nhận thiết bị (không có thông số) và khi up thì nó báo Error 101.
Còn up trực tiếp (máy mở bình thường) thì nó nhận (có thông số), nhưng khi Next nó lại báo lỗi gì đó, làm đi làm lại mãi mà không được. Hay không thể up được từ Vista nhỉ?

Hoangdat_vista

UP được chứ bạn. Chẳng qua trên Vista nhập Cable USB không đúng. Ban đọc hết các bài viết trong box. Lấy Driver này về cài cab là được. Đã có bài viết nói về UP ROM trên WIN VISTA rồi

jupiter2k4

Cám ơn bạn đã giúp. Mình đã đọc hết các bài trong Box này nhưng không có bài nào hướng dẫn cụ thể cả. Mình đã thử up từ máy khác (dùng win XP) vẫn không được (khi chạy nó không nhận thông số). Có phải do cáp của mình không nhỉ? Trước kia mình vẫn up bình thường được, đã thử đổi cáp cũng không được. Chắc không phải tại cáp vì mình vẫn sync để trao đổi data bình thường được

habubi

Cám ơn bạn đã giúp. Mình đã đọc hết các bài trong Box này nhưng không có bài nào hướng dẫn cụ thể cả. Mình đã thử up từ máy khác (dùng win XP) vẫn không được (khi chạy nó không nhận thông số). Có phải do cáp của mình không nhỉ? Trước kia mình vẫn up bình thường được, đã thử đổi cáp cũng không được. Chắc không phải tại cáp vì mình vẫn sync để trao đổi data bình thường được

Vậy là bạn đã loại trừ 2 lý do: cáp + win. Vậy chỉ còn 2 lý do: 1 là do bản rom (bạn thử up lại bản rom khác xem sao); 2 là do máy (cùng bản rom đấy, bạn thử up cho máy khác xem sao)

hoang231185

Các bác ơi, cho em hỏi chút ah,em up lại rom cho kon O2s của em, sau khi up xong màn hình nó hiện 4 vệt màu xanh đỏ trắng, và R 1.06.00 ,R 13337.38, V 6.01.13 DVH
Các bác cho em hỏi, em phải làm sao bi giờ ah?? Em xin cảm ơn các bác!

Nhớ HR sau khi UP ROM nhé

Last edited by a moderator:

hoang231185

Các bác ơi, em lại pó tay với kon O2 của em rùi. Em đã up rom lên WM 6, bi giờ em muốn up lên bản rom khác nhưng em vào bootloader ( ấn record + Power + reset) rồi lắp cáp vào, màn hình hiện USB V2.06, em click vào BaUpdate để chạy cài đặt nhưng chỉ Next được 1 phát thì chương trình đã báo Congratulation, ( chương trình ko đọc được thông tin bản Rom cũ và rom mới định up). Các bác giúp em với, em loay hoay mãi mà vẫn vậy. Em xin cảm ơn các bác!

jupiter2k4

Vậy là bạn đã loại trừ 2 lý do: cáp + win. Vậy chỉ còn 2 lý do: 1 là do bản rom (bạn thử up lại bản rom khác xem sao); 2 là do máy (cùng bản rom đấy, bạn thử up cho máy khác xem sao)

Giá kể có MOD nào ở Hà Nội, cho mình cái add, mình đến nhờ xem hộ thế nào, chứ tức lắm rồi, nhìn cái ROM mới thèm quá mà không up được

nhatkhanhtran

OS 5.2.19971 (Build 19971.1.2.6 PV DVH) Black 24MB PP_V14 mình up bản rom này!vẫn bị lỗi 101 conection eror!buồn quá!up lại bản 2005 cũng kô đc!bản mình hiện xài là BA_ROM_CE_OS_5.2.20275 (Build 20273.1.3.3 PV_HBB_V05)16MB_Ramdisk.
mình cũng đã thử cài trên máy khác vẫn kô đc!máy sau khi ấn upgrade là active sync tự động tắt 1 lúc sau thì hiện ra lỗi 101!(đã thay dây cáo bằng đế sync làm lãi 2 3 lần vẫn bị) lần đầu mình up ngay trên máy mình kô hề bị lỗi gì!chạy vèo vèo!giờ cần up thì lại bị tình trạng này!

nhatkhanhtran

mình cũng đưa về bootloader rồi! power+record+reset rồi!máy như là chỉ reset thôi vậy vẫn vô lại win bình thường up lên thì kô đc!lần up rom trước thì được!thử 2 máy tính rồi mà cũng kô đc!bro có thể miêu tả coi đưa về botloader thì blueangel nó ra làm sao đc kô?để mình biết mình làm thao tác tổ hợp power+record+reset đúng kô?thank

NhatToai

Super V.I.P
Bạn đọc kỹ và làm lại nhé,vì bạn chưa vô bootloader được nên chưa up được.

WM2003SE:
Hard reset:power + softreset
Bootloader : Record + hardreset
Window mobile 5:
- Hard Reset: Power + Reset sau đó nhấn ngay Camera + Record trước khi màn hình hiện ra thông số version, dùng nút Camera để chọn lên/xuống và nút Record để chọn YES/NO. Dòng đầu của màn hình thì chọn NO, còn 2 dòng sau chọn YES và nhấn nút hình lá thư (nút thứ 2 từ trái qua ở phía dưới màn hình)
- Bootloader: Power + Record + Reset(giữ reset chừng 2-3 giậy).Khi vào Bootloader màn hình sẽ có màu xám (hơi tối),có 2 dòng trên và dưới màn hình:USB và Seriesxxxx

ciscoVN

Mình cũng bị giống như bạn Nhatkhanhtran. bây giờ không thể vào đc bootloader, mặc dù đã làm đúng hướng dẫn,lần đầu up rom thì vẫn vào đc bootloader = Power + Record + Reset.
Các Bro giúp mình với!
Thanks!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình cũng bị giống như bạn Nhatkhanhtran. bây giờ không thể vào đc bootloader, mặc dù đã làm đúng hướng dẫn,lần đầu up rom thì vẫn vào đc bootloader = Power + Record + Reset.
Các Bro giúp mình với!
Thanks!

Cẩn thận died nút bấm đó bạn à.

ciscoVN

Mình ấn linh tinh 1 lúc thấy vào đc bootloader,roi up lai bản rom build 19971, radio 1.15 của A Dvha79, rồi hardreset, nhưng máy vẫn bị lỗi, rất hay bị khởi động lại, rồi mất sóng, thỉnh thoảng khởi động thấy bình thường mình lấy máy khác gọi vào chỉ đổ vài hỗi chuông,rồi tự ngắt,như là mình ấn tù chối, rồi tự nhiên thấy báo k liên lạc đc,gọi lại lại thấy đổ chuông, trường hợp hay bi khởi động lại là nhiều nhất,liên tục.
:(

habubi

Mình ấn linh tinh 1 lúc thấy vào đc bootloader,roi up lai bản rom build 19971, radio 1.15 của A Dvha79, rồi hardreset, nhưng máy vẫn bị lỗi, rất hay bị khởi động lại, rồi mất sóng, thỉnh thoảng khởi động thấy bình thường mình lấy máy khác gọi vào chỉ đổ vài hỗi chuông,rồi tự ngắt,như là mình ấn tù chối, rồi tự nhiên thấy báo k liên lạc đc,gọi lại lại thấy đổ chuông, trường hợp hay bi khởi động lại là nhiều nhất,liên tục.
:(

Nhiều bệnh quá nhỉ? Bạn up bản rom khác xem sao nào?

ciscoVN

Mình đã thử up lại mấy lần rồi,có hard reset sau nhưng lần up xong,thĩnh thoảng cũng HR,thấy vẫn lỗi. Mình up ban WM6.1_CEOS5.2.20270_Build_20270.1.3.1__WWE test 1 lúc đêm khuya rồi ngủ quên mất, sáng dậy động đến máy thì thấy máy bắt đầu khởi động,RS mấy lần,máy lên nhưng k có sóng,hoặc treo cứng k ấn đc gì. nói chung là lại bị lỗi tương tự bản rom của A Dvha79. trc mình chưa up rom vẫn chạy 2003 thì máy chưa bao giờ bị treo phát nào,va k bao giờ phải chọc RS, hic hic. các Bạn giúp mình với, đã bạn nào gặp phải trường hợp như mình không?