• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Limera1n RC1b - Jailbreak cho iPhone 4/3GS, iPod 3G/4G, iPad iOS 4.x

dailongmmc

Em đang có Iphone 3Gs Lock chạy Firmware Custom 4.1(PV001) baseband 05.13.04. cho em hỏi như vậy e có chạy Tool này đễ fixed lỗi không thể restore backup trong Itune được không dzậy các bác? Thanks!

AnhTu

Super V.I.P
Em đang có Iphone 3Gs Lock chạy Firmware Custom 4.1(PV001) baseband 05.13.04. cho em hỏi như vậy e có chạy Tool này đễ fixed lỗi không thể restore backup trong Itune được không dzậy các bác? Thanks!
FW custom của TLG đã có sẵn cydia, limera1n chỉ có chức năng cài đặt Cydia, chạy làm gì hả bạn?

AquaSta

Moderator

Bị lỗi vậy thì bạn nên restore fw 4.0.2 gốc và dùng cái này jb

doananhtai

Một chú ý quan trọng mới được update trên dev team blog

Update #1: Because the “untethered” part of this jailbreak comes from a userland hack from @comex, you should still backup your SHSH hashes for 4.1. Do this by either letting Cydia keep them (“make my life easier”), or using Tiny Umbrella. This way you can always come back to an untethered, jailbreakable 4.1 on your devices after Apple has closed their 4.1 signing window (they’ll close the 4.1 window once they push out their next firmware version). If you fail to do this and ever need to restore to 4.1 again, you can still jailbreak but it will be a tethered JB (you’ll need to connect to your computer to finish the booting process, each and every time).

And remember: you can backup your 4.1 SHSH hashes without even being at 4.1 or even being jailbroken, by using Tiny Umbrella.

Nội dung đại khái như sau (có thêm ý để người mới hiểu rõ hơn):

Tool jailbreak của limera1n là dạng "tethered" JB (reboot thì dính cáp) - dạng JB cấp thấp (cấp BootRom) và ghép thêm phần "untethered" JB (tự reboot được) - dạng JB cấp cao (cấp FW) nhờ mã hack userland của @COMEX

Nếu sau khi apple ra FW mới hơn, apple dù không thể vá lỗ "cấp thấp" nhưng hoàn toàn có thể vá lỗ "cấp cao"... Và khi đó bạn sẽ chỉ có thể "tethered" JB được mà thôi còn muốn "untethered" thì phải ngóng cổ chờ "moi lỗ".

Do vậy, Nếu apple ra FW mới (vá được lỗ cấp cao) và đồng thời máy bạn bỗng dưng bị lỗi thì .. Hãy mau mau lấy SHSH cho 4.1 để phòng trường hợp trên.

và nên ghi nhớ:
Bạn có thể sao lưu SHSH 4.1 mà không cần phải ở 4.1 hoặc thậm chí không cần jailbroken bằng cách sử dụng Tiny Umbrella.

----------------------------
Té ra Limera1n cũng chỉ là tethered JB mà thôi chẳng có gì mới và không thể là "mãi mãi về sau" được rồi khi mà vẫn chỉ là tethered (nhờ gắn thêm userland của @comex hack FW thì mới có thể tự reboot được) - FW Custom cho new bootrom cho 4.1 thì có thể có chứ cái FW Custom hoàn chỉnh thật sự (cho mọi iOS) như cho old bootrom thì chắc phải đợi sự ra tay của SHAtter quá (không biết SHAtter thuộc dạng nào hy vọng là untethered ở cấp thấp...)

Chỉnh sửa cuối:

danny_guan

Đã có 1 video về Limesn0w Unlock for iOS 4.1 Baseband 02.10.04 - 05.14.02 - 05.15.01 - iPhone 4, 3GS

Không biết cái này là thiệt hay fake vậy các MOD?

[video=youtube;BWpxopF0IMU]http://www.youtube.com/watch?v=BWpxopF0IMU&feature=player_embedded[/video]

AquaSta

Moderator
Test Tapatalk @PDAViet.net

Sorry for this comment^^

Sent from my iPhone using Tapatalk

phdzung

Đã có 1 video về Limesn0w Unlock for iOS 4.1 Baseband 02.10.04 - 05.14.02 - 05.15.01 - iPhone 4, 3GS

[video=youtube;BWpxopF0IMU]http://www.youtube.com/watch?v=BWpxopF0IMU&feature=player_embedded[/video]

cũng đang muốn kiểm chứng cái nà :D mình đang sài custom 4.0 ngon lành nên ko mún chuột bạch :)) lỡ phát là thành ipod mất =))

tsthanhhai

Hehe, chờ tin tức từ dev cho chắc gạo. Nếu có thể cũng chỉ có thể là làm hard thôi

vuive79

Chào các bạn mình cũng gà về iphone, có ông anh nhờ mình rétore iphone 3gs lock ios 4.1 mà mình chưa dám làm, không biết khi mình restore len ios 4.1 có sử dung tool này dể jailbreak và unlock được không vậy.
Iphone 3gs 32g của ổng đang sử dụng ios 4.0.1

LuongQuang

Super V.I.P
Chào các bạn mình cũng gà về iphone, có ông anh nhờ mình rétore iphone 3gs lock ios 4.1 mà mình chưa dám làm, không biết khi mình restore len ios 4.1 có sử dung tool này dể jailbreak và unlock được không vậy.
Iphone 3gs 32g của ổng đang sử dụng ios 4.0.1

Tool này chỉ JB thôi chứ không unlock được cho 4.1 đâu bạn ạ. Nếu là máy lock thì đừng dại lên 4.1 mà lại làm iPod đấy! X_X

bblove

mấy bác ơi, e co 2 con ip4 4.1 / firmware 02.10.04 , cho em hỏi đã unlock duoc con này chưa vậy, em co ông bạn tằng mah` hong biết unlock như thế nào, mong mấy bác chỉ dẫn em cai nha