• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Limera1n RC1b - Jailbreak cho iPhone 4/3GS, iPod 3G/4G, iPad iOS 4.x

ntt2006

Ok, vấn đề đã được giải quyết, giờ còn đợi tool unlock cho con 3gs thôi.Thank chủ thớt nhé.

Đúng là vỏ quít dày có móng tay nhọn! Đọc xong hết các trang mà nghe sướng cả người! Kể từ đây có thể "dọc" con IP4 FW 4.1 của mình rùi! Cám ơn chủ thớt đã cho ra đời topic này!

ngduno16

MÌnh xin thông báo là con 3gs world new boot đã jailbreak ngon lành với bản beta4 và hiện tại mình chưa gặp lỗi gì cả :D

hoaithuc

cho hỏi con 3gsLOCK bootrom mới lỡ up lên 3.1.2 rồi. mỗi lần hết pin hay reboot là bị ăn cáp +đĩa liền. mỗi lần như vậy phải chạy blackra.. Do không có file SHSH.?

có cách nào trị nó chưa mấy bro. không biếi Limera1n RC1 BETA4 có fix được lỗi này chưa ta:-?.

vipboy_9x

Moderator
cho hỏi con 3gsLOCK bootrom mới lỡ up lên 3.1.2 rồi. mỗi lần hết pin hay reboot là bị ăn cáp +đĩa liền. mỗi lần như vậy phải chạy blackra.. Do không có file SHSH.?

có cách nào trị nó chưa mấy bro. không biếi Limera1n RC1 BETA4 có fix được lỗi này chưa ta:-?.
Limera1n không thể Fix lỗi treo cáp Do bạn jb bằng blackran1n được,Nếu bạn Không có giữ File shsh nào Thì bây giờ bạn hãy Lưu shsh của 4.1 đi.chừng nào FW 4.1 unlock được,thì lúc này bạn có thể restore lên 4.1+unlock+fix lỗi được rùi.
Sao JB con iPad 3.2.2 ko được nhỉ. Có ai JB thành công chưa vậy
IPAD 3.2.2 đã JB thành công và Không có vấn đề gì hết bạn có thể lên trang chủ tải về bãn BETA 4 Mà làm bạn nhé.

hoaithuc

Limera1n không thể Fix lỗi treo cáp Do bạn jb bằng blackran1n được,Nếu bạn Không có giữ File shsh nào Thì bây giờ bạn hãy Lưu shsh của 4.1 đi.chừng nào FW 4.1 unlock được,thì lúc này bạn có thể restore lên 4.1+unlock+fix lỗi được rùi.
tHANKS VIPBOY NHIỀU. HIC LẠI PHẢI ĐỢI TOOL 4.1 RỒI. HIC:((

pandamiss

Sao mình ko chạy được limera1n trên windows 7 thế nhỉ? Cứ báo thiếu lỗi file các bác ạ. Help me

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 57 minutes:

Giúp mình với windows7 nhé . Chạy limera1n cứ pause hoài ở "watting for device" chứ chẳng có biến chuyển gì cả

Chỉnh sửa cuối:

hoaithuc

cho mình hỏi sao bây giờ mình muốn lưu SHSH 4.1 CHO 3GS MF : 05.11.07 IMEI 01203100XXX sao không có? còn 4.0.1 ...4.0 thì nó báo không thể lấy shsh dc? minh sử dụng tinyumbrella

pandamiss

cho mình hỏi sao bây giờ mình muốn lưu SHSH 4.1 CHO 3GS MF : 05.11.07 IMEI 01203100XXX sao không có? còn 4.0.1 ...4.0 thì nó báo không thể lấy shsh dc? minh sử dụng tinyumbrella

4.1 vẫn lấy được chứ bạn. Bạn đã chọn đúng chưa? Giờ chỉ lấy đc shsh4.1 mà thôi còn trước đó chịu

pandamiss

Bạn đã update umbrella lên bản mới nhất chưa? giờ chỉ có thể lấy của 4.1 thôi nhé

Khoa_ha

Không biết mọi người đánh giá thế nào chứ riêng mình thấy tool này rất good. Thích nhất là hỗ trợ được luôn activate đỡ phải dùng SIM nhà mạng để activate. Vì chưa có tool unlock cho 4.1 nên mình mới chỉ JB con 3Gs new bootRom v4.0.1 của mình. Mình JB không hề gặp tý lỗi nào và thấy nó hơn hẳn việc JB bằng trang jailbreakme.com
trước kia mình JB bằng trang jailbreakme.com thì khi khởi động đến màn hình quả táo em IP của mình bị lỗi xuất hiện một vạch trắng phía trên góc phải màn hình. Nay JB bằng tool này không thấy lỗi đó nữa. Mình cũng đã cài nhiều phần mềm và Games mà chưa hề thấy một lỗi nào.

kingq

Chào cả nhà
E có con Iphone 3gs 4.1 lock 8gb mua tại Roger , canada. mua về o ngoài màn hình vẫn ở màn hình SLIDE EMERGENCY CALL, vẫn chưa vào được bên trong.
E vừa mới vào download limera1n.exe tại http://limera1n.com/ về chạy theo hướng dẫn (máy e vẫn mở Itunes) thì ok đến bước 5 nghĩa là đã JB thành công nhưng máy lại lên hình cái dây USB đấu vào ITUNES và trên vi tính thì hiện thông báo " itunes has detected an iphone in recovery mode. You must restore this iPhone before it can be used with iTunes.” Em đã thực hiện restore vì e nghĩ JB ko thành công. Restore chạy xong vẫn là cái màn hình sợi dây USB đấu vào ITUNES, ko cách nào quay về màn hình SLIDE EMERGENCY CALL hoặc..... được. Xin a e hướng dẫn cách sửa lỗi này gấp. NÓ BỊ GÌ VẬY A E?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

Túm lại là e xin thông báo IPHONE 3Gs 8Gb 4.1 của e mới xách về từ CANADA ko JB được bằng phần mềm này. E xin tiếp tục đắp chiếu cho e nó chờ hướng dẫn của các pác. Xin cảm ơn pác nào giúp đỡ e đoạn này với. E bó tay.

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
@kingq: bạn vẫn chưa hiểu nhiều về iPhone. Lúc jb xong thì bạn ở chế độ recovery, bạn restore làm gì? Yêu cầu jb thì bạn phải đưa về DFU cơ mà