• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD camera tăng chất lượng ảnh chụp cho Symbian 3rd

Status
Không mở trả lời sau này.

magus

cái này khó hiểu quá,nhưng mình thấy cây N82 của mình chụp sắc trước,hổng biết các bạn thì seo,có lẻ còn phụ thuộc váo gốc độ và ánh sáng nửa,mình đang giử 1 bức ảnh chụp bằng N82 của mình có dung lượng 1649kb gấp 2 lần so với trước đây

2356

cái này khó hiểu quá,nhưng mình thấy cây N82 của mình chụp sắc trước,hổng biết các bạn thì seo,có lẻ còn phụ thuộc váo gốc độ và ánh sáng nửa,mình đang giử 1 bức ảnh chụp bằng N82 của mình có dung lượng 1649kb gấp 2 lần so với trước đây

Bạn cứ canh trời nắng to, chụp xuôi theo chiều ánh sáng chiếu thể nào cũng có 1 tấm ảnh đẹp và nhiều Kb ;;) N95 8GB của mình lâu lâu cũng có vài em gần 2Mb :))

magus

Bạn cứ canh trời nắng to, chụp xuôi theo chiều ánh sáng chiếu thể nào cũng có 1 tấm ảnh đẹp và nhiều Kb ;;) N95 8GB của mình lâu lâu cũng có vài em gần 2Mb :))

tuyệt,pà kon hảy làm theo bạn này chỉ nhé

tiephien1

Ui bác ơi, kiến thức chụp ảnh căn bản mà

chính xác. các bạn nên đọc thêm 1 bài viết nói về cách chụp ảnh trên đt. lên google tìm sẽ thấy ngay.
mà sao ĐT các ban chụp ảnh nặng thế nhỉ? máy mình bình thường chỉ tầm 700-800K. tấm nặng nhất cũng chỉ được 1.6Mb :(

Chỉnh sửa cuối:

nguulangkiem

các bác thế còn đỡ :)) cái N81 chụp toàn 400 -500kb. Chụp mấy đứa con gái room lên chả thấy mô tô gi :((
trong khi cái LG của thằng bạn toàn 2Mb :|

HuyChung

máy mình trước cũng chẳng cài được cài là báo lỗi nhưng format thẻ và máy đi thì cài ok. tại máy của bạn bị lỗi rồi

NS6

Đã test với N78. Ảnh cho zoom ko bị vỡ, nhiều sạn, các chi tiết nhỏ hiển thị rõ hơn (chụp mấy cái máy bay bé tí xíu của Orion.) Kiểu này chụp marco khoái fải bít :x Nhìn qua thì chả thấy đặc biệt, nhưng nếu thử với các chế độ sáng khác nhau thì sẽ thấy khác hẳn lun :D
Thanks bác đã post cái này.

thanhchi

Check với N81-8G, ko thấy thay đổi gì nhiều. Chụp vẫn chán như thường!!!

sonthytb

Đã thử cho máy N82
Đây là ảnh trước khi mod

Đây là ảnh sau mod

Các bác xem rồi nhận xét cái, thời gian chụp là lưu ảnh như nhau nhé

tiephien1

bạn chụp ở 2 góc độ khác nhau nên cùng hơi khó để đánh giá. mà hình như khi bạn post lên mạng thì ảnh cũng bị những trang web up anh biến đổi khác so với ảnh ban đầu. tốt nhất là bạn up 2 ảnh đó lên mediafire.nhưng hình như tấm dưới có nét hơn 1 tí.

m4jy3u1n

sao em cài phần mềm Camera Quality Multipath thì nó báo là không cài được phần cài đặt này đã có sẵn.hjc
vậy là sao? em sài con 5630 XM

Status
Không mở trả lời sau này.