• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD camera tăng chất lượng ảnh chụp cho Symbian 3rd

Status
Không mở trả lời sau này.
Sao mình dùng X-plore tìm hoài mà không thấy C:/Private/10202be9, các bạn có ai biết thì chỉ dùm mình với!!!! (mình dùng N85) :(

tra_ung

5630 XM không dùng đc. Lỗi không xác đinh vui lòng khởi động lại máy. Xóa đi lại ok

dovanhungbn

tình hình là em test trên 5730 và bất lực,máy khởi động lại rồi thử chụp ảnh,và không chụp được,trên giao diện chụp ảnh báo là lỗi hệ thống bắt khởi động lại nhưng khởi động lại vẫn thế.
em chơi cái code 3.2MP | N78 / 5630 XM / E66 All Other không biết có đúng không mà không được.
cao thủ nào chỉ giáo em với!!!
không bác nào tư vấn cho em ah?

Mình đả hack máy thành công va đả cài được 1 số ứng dụng rồi. Tuy nhiên dùng X-plore tìm hoài mà không thấy C:/Private/10202be9

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Mình đả hack máy thành công va đả cài được 1 số ứng dụng rồi. Tuy nhiên dùng X-plore tìm hoài mà không thấy C:/Private/10202be9

OK, mình dùng Y-Browser và đả tìm thấy mục này rồi =D>

Chỉnh sửa cuối:

AlyCuong

Active Member

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

OK, mình dùng Y-Browser và đả tìm thấy mục này rồi =D>

Nếu dùng X-plore thì bạn nhấn phím 0 để vào phần cài đặt và tích vào 4 dấu trên cùng thì sẽ thấy các thư mục hệ thống, ẩn...

manhtu

sử dụng trên e72 thì như sau:
chất lượng ảnh, dung lượng file có tăng lên
nhưng chụp liên tiếp khoảng 3-5 lần thì lần chụp sau cùng quá trình lưu ảnh rất lâu và dẫn tới máy bị treo

lyvu

Tại sao khi cài thì máy báo là:
Unable to istall, component built-on!

Dẫu rằng đã làm chính xác tất cả thao tác, chép file txt rùi restart rùi kiểm tra lại coi có chưa mới cài, nhưng cài là nó báo vậy đó, chủ phòng chỉ dẫn coi.

Mình xài N96, đã hack phone

hungnq1008

giup minh voi'. C:/private trong may cua minh k co thu muc 10202be9. k biet phai lam the nao? dung N95 2G. may' da hack va chon hien cac thu muc an. Minh dung xplore.

nobita001

5630 XM không dùng đc. Lỗi không xác đinh vui lòng khởi động lại máy. Xóa đi lại ok
5630 ko dùng file ở trên được đau bạn, mình cũng sài 5630 cài vào bị lỗi như bạn vậy đó, mình phải dùng cái file 10282EDC.txt gốc của máymới được. Mình đã chỉnh lại thông số trong 10282EDC và kết quả là máy chụp 1 tấm h đến gần 2mb. Bạn hãy làm như vậy nè:
-Dùng xplore vào z:/private/10202be9 copy file 10282EDC.txt ra sau đó bấm fim 6 tích bỏ dấu chỉ đọc đi rôi bấm tiếp fim 8 để chỉnh lại thông số .Bấm menu chọn mục tìm kiếm đánh vào chữ CMR nó sẽ tìm ra vài dòng , bạn tìm xuống dòng CMRPictureQuality , mặc định là 50 bạn đổi lại thành 100,kéo xuống ban tìm dòng 2048x1536 rồi chỉnh CompressionQuality=100;EstimatedSize=2000000 bạn tiếp tục kéo xuống chỉnh có tất cả 3 dòng 2048x1536 bạn làm giống vậy luôn (hoặc chỉnh tất cả CompressionQuality=100;EstimatedSize=2000000 cũng được) và chỉnh trong máy là IN -3M nha bạn. Sau đó di chuyển file 10282EDC.txt vào c:/private/10202be9 vậy là xong khởi động lại máy là ok. Làm được thi thank cái nhe!!!

luckylove195

cái này có dùng đc cho e71 không vậy.........................nếu được thì code lấy ở phần nào...thanks trước

prettyboy247

các bạn cứ làm theo hướng dẫn nhé.cứ nhìn thông số camera là 2.0 hay 3.2 mà tải bản thix hợp về cài

dovanhungbn

cao thủ nào cho em xin cái file txt cho máy 5730 đê.trong các file trên chẳng file nào chơi được,nản quá.đang máu chụp hình đẹp đẹp tí

dovanhungbn

há há,được rồi.thật là vật vã.thử nháy mấy cái thấy ổn phết.không biết có phải do tâm lí đang vui không nhưng nhìn ảnh đẹp thiệt=))=))=))=))

Status
Không mở trả lời sau này.