• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD camera tăng chất lượng ảnh chụp cho Symbian 3rd

Status
Không mở trả lời sau này.

smileforeverv1

5630 test không thành công

5630 ko dùng file ở trên được đau bạn, mình cũng sài 5630 cài vào bị lỗi như bạn vậy đó, mình phải dùng cái file 10282EDC.txt gốc của máymới được. Mình đã chỉnh lại thông số trong 10282EDC và kết quả là máy chụp 1 tấm h đến gần 2mb. Bạn hãy làm như vậy nè:
-Dùng xplore vào z:/private/10202be9 copy file 10282EDC.txt ra sau đó bấm fim 6 tích bỏ dấu chỉ đọc đi rôi bấm tiếp fim 8 để chỉnh lại thông số .Bấm menu chọn mục tìm kiếm đánh vào chữ CMR nó sẽ tìm ra vài dòng , bạn tìm xuống dòng CMRPictureQuality , mặc định là 50 bạn đổi lại thành 100,kéo xuống ban tìm dòng 2048x1536 rồi chỉnh CompressionQuality=100;EstimatedSize=2000000 bạn tiếp tục kéo xuống chỉnh có tất cả 3 dòng 2048x1536 bạn làm giống vậy luôn (hoặc chỉnh tất cả CompressionQuality=100;EstimatedSize=2000000 cũng được) và chỉnh trong máy là IN -3M nha bạn. Sau đó di chuyển file 10282EDC.txt vào c:/private/10202be9 vậy là xong khởi động lại máy là ok. Làm được thi thank cái nhe!!!

bác up luôn file đó lên cho a e đi. để test thử và cùng đánh giá :D

nobita001

5630 test không thành công

bác up luôn file đó lên cho a e đi. để test thử và cùng đánh giá :D

Mình ko biết up file lên diễn đàn như thế nào, với lại mình đã hương dẫn rất chi tiết rồi mà, các bạn cần chú ý 2 điều là phải tích bỏ dấu chỉ đọc và phải chỉnh lại thông số như mình nêu ở trên rồi lưu lại là ok.

smileforeverv1

Mình ko biết up file lên diễn đàn như thế nào, với lại mình đã hương dẫn rất chi tiết rồi mà, các bạn cần chú ý 2 điều là phải tích bỏ dấu chỉ đọc và phải chỉnh lại thông số như mình nêu ở trên rồi lưu lại là ok.

mình mở file đó ra nhìn hoa mắt luôn hix hix. bác vào mediafire.com click vao upload rồi chọn file up và chờ 1 tí là oke mà :D. giúp mình với cái này cũng dê lắm. tiện thể bạn học luôn cách upload là oke :D

nobita001

mình mở file đó ra nhìn hoa mắt luôn hix hix. bác vào mediafire.com click vao upload rồi chọn file up và chờ 1 tí là oke mà :D. giúp mình với cái này cũng dê lắm. tiện thể bạn học luôn cách upload là oke :D

Mình up được rồi nè, file này mình copy từ máy 5630XM của mình bạn cài thử xem được ko!! Giải nén ra rồi di chuyển đến c:/private/10202be9
http://www.mediafire.com/?wfb4ud9ejs5smds

Chỉnh sửa cuối:

nlovet520

Sao mình vào private nhưng không thấy folder 10202be9, trong private không có file gì cả. giúp mình với. mình xài N85

mckenzise

Sao mình vào private nhưng không thấy folder 10202be9, trong private không có file gì cả. giúp mình với. mình xài N85

Bạn mở ROMPatcher rồi apply cái open4all lên là sẽ vào đc thư mục Private .

Tuy nhiên N85 là dòng FP2 đã có cài sẵn nên bạn dùng cách thủ công là copy file 10282EDC.txt từ Z:\private\10202BE9 vào C:\private\10202BE9 và chỉnh sửa thông số thôi .

duonghoang79

Mình đã copy fine đuôi .txt vào đúng folder rồi nhưng khi khởi động lại máy vào kiểm tra lại ko mở đc C:/Private nữa,lên cũng ko biết đã cài đc chưa mong các bác giúp đỡ :(( :((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 32 minutes:

Mình đã kiểm tra lại và sử dụng chất lượng ok thank you \-/

Chỉnh sửa cuối:

tranbinh183

Con e71 của em mua xách tay về, tgian đầu thì camera ổn, nhưng tgian gần đây mờ dần, định dùng cái này mà hình như k có tác dụng, bác nào có cách nào tăng chất lượng ảnh của nó thì chỉ bảo em cái nhé. À nhân tiện cho em hỏi cái hình nó bị mờ khoảng xung quanh, chỉ có phần giữa ảnh thì nét, có ai biết lỗi này là lỗi gì và có thể khắc phục ra sao xin chỉ điểm nhé. tks nhìu

duonghoang79

Anh em cho mình hỏi có phần mềm nào Mod quay video camera nâng chất lượng hình ảnh lên ko? thank ! :-? :-?

nobita001

Bạn thử đưa hình vào máy tính xem có thấy sự khác biệt ko, chứ xem bằng đt thì cũng =0

LITTLEBASTARD

cái này em thử cho e72, dùng được mấy hôm, không thấy tăng chất lượng mấy. Sau mấy hôm thì lỗi camera. Không sử dụng được, xóa file hack đi thì lại dùng camera bình thường ạ.

winsec

e72 thì chụp hình tăng thêm dung lượng còn hình ảnh hiển thị thì y như cũ!

quintus89

N78 cam 3.2 MP
chép file 10202 vào ổ C rùi nhưng khi giỉa nén file Cam Quality thì nó lại báo lỗi

Status
Không mở trả lời sau này.