• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ LƯU Ý VÀ KHẮC PHỤC ĐỐI VỚI VIỆC UP ROM COOK CHO EVO 3D

luongbao

1. Kiểm tra lại CABLE
2. Đưa máy về chế độ Fastboot trước rồi mới kết nối với máy tính.
Em kiểm tra lại fable rồi bác với lại bác cho em hỏi là máy em luc vào bootloader nó chỉ hiện unlock và s-on thôi còn phần recovery và flashboot bnó báo lỗi và không hiện j lên hết,mình phải khắc phục như thế nào ah?

KjepNgh3o

Em kiểm tra lại fable rồi bác với lại bác cho em hỏi là máy em luc vào bootloader nó chỉ hiện unlock và s-on thôi còn phần recovery và flashboot bnó báo lỗi và không hiện j lên hết,mình phải khắc phục như thế nào ah?

bạn thử chụp màn hình bootloader của bạn bằng 1 máy khác rồi gửi lên đây xem

mình nghĩ có thể do bạn muốn hạ HBOOT nên đã copy file PG86IMG.zip vào thẻ nhớ, nên gặp lỗi như trên

nếu đúng thế thì bạn xoá file đó đi, rồi vào lại bootloader xem sao :|

luongbao

bạn thử chụp màn hình bootloader của bạn bằng 1 máy khác rồi gửi lên đây xem

mình nghĩ có thể do bạn muốn hạ HBOOT nên đã copy file PG86IMG.zip vào thẻ nhớ, nên gặp lỗi như trên

nếu đúng thế thì bạn xoá file đó đi, rồi vào lại bootloader xem sao :|

cảm ơn bác rất nhiều em đã vào được recovery rùi,đang chuẩn bị chuyênuôngs hb 007, bác có thể cho em địa chỉ yahoo để em có thể tiện hỏi thăm được không ah,cảm ơn bác rất nhiều.

Fioenix

Lỗi sau khi fix Wifi

Sau khi up ROM (vnEvo3D) em thấy WiFi máy khá chập chờn, nên em thử Fix WiFi như đã hướng dẫn. Nhưng, sau khi thực hiện xong, thì WiFi báo lỗi luôn >"< Không thể kích hoạt WiFi được.

Vui lòng hướng dẫn em cách khắc phục hoặc phục hồi lại tình trạng trước khi chạy Fix WiFi.

airjordan

Hôm nay mình làm theo cách của bác Ân up room Ledroid 3.0 và kernel hiện tại là 2.6.35.14. Máy chạy rất mượt và ổn định. Thank bác Ân nhiều

Chỉnh sửa cuối:

kimazure

Hôm nay mình làm theo cách của bác Ân up room Ledroid 3.0 và kernel hiện tại là 2.6.35.14. Máy chạy rất mượt và ổn định. Thank bác Ân nhiều
LeeDroid V3 bị lỗi headphone,mới ra V4 đó bạn.,up lại đi

KjepNgh3o

Mình vừa chuyển qua V4 và không còn gặp lại lỗi này nữa :D

Mình dùng V4 và không bị lỗi này :-?

mình dùng 5-6 tiếng mới thấy bị 1 lần :|

hwa đặt cái hình nền rồi vào nghịch LeeDroid Tweaks 3.0.1, được cái ảnh trùng hợp quá :p

post lên khoe, vui 1 tí :))

pnt_love_cty

- file zImage download ở đâu vậy bác, máy em HBOOT 11 up LeeDroid 4.0 giờ không dùng được wifi, em flash Kernel EU Stock và vào recovery chạy file fix wifi châu á nhưng vẫn lỗi wifi. Em có flash lại LeeDroid 4.0(dùng recovery flash file zip ) sau đó > Kernel EU Stock(dùng recovery flash file zip ) vẫn bị lỗi wifi các chức năng khác như hiển thị đồng hồ ở thanh trạng thái hay quick setting đều không thấy, giờ em phải gì các bác giúp em với ạ. Em có cần tìm custom kernel phù hợp không, cho em xin link download nhé. Em làm theo hướng dẫn hạ HBOOT xuống 007 nhưng chạy bước
adb shell dd if=/dev/block/mmcblk0p31 of=/mnt/sdcard/mmcblk0p31.img. Máy chạy đến daemon started successfull báo not found device phải giải quyết thế nào chỉ dẫn em với.

- Có cách nào quay lại rom ship asia không các bác em tải rom asia ship trong 4rum nhưng không flash được cứ hiện lỗi 155. Thanks

hanoiwap

Super V.I.P
- file zImage download ở đâu vậy bác, máy em HBOOT 11 up LeeDroid 4.0 giờ không dùng được wifi, em flash Kernel EU Stock và vào recovery chạy file fix wifi châu á nhưng vẫn lỗi wifi. Em có flash lại LeeDroid 4.0(dùng recovery flash file zip ) sau đó > Kernel EU Stock(dùng recovery flash file zip ) vẫn bị lỗi wifi các chức năng khác như hiển thị đồng hồ ở thanh trạng thái hay quick setting đều không thấy, giờ em phải gì các bác giúp em với ạ. Em có cần tìm custom kernel phù hợp không, cho em xin link download nhé. Em làm theo hướng dẫn hạ HBOOT xuống 007 nhưng chạy bước
adb shell dd if=/dev/block/mmcblk0p31 of=/mnt/sdcard/mmcblk0p31.img. Máy chạy đến daemon started successfull báo not found device phải giải quyết thế nào chỉ dẫn em với.

- Có cách nào quay lại rom ship asia không các bác em tải rom asia ship trong 4rum nhưng không flash được cứ hiện lỗi 155. Thanks

Fix lỗi wifi và Quick Settings cho ROM (cooked) evo3d ( kể cả Lee) ở
ĐÂY

Nếu chỉ fix lỗi wifi dùng WifiModuls.zip cho mọi HBoot

Chỉnh sửa cuối:

pnt_love_cty

Fix lỗi wifi và Quick Settings cho ROM (cooked) evo3d ( kể cả Lee) ở
ĐÂY

Nếu chỉ fix lỗi wifi dùng WifiModuls.zip cho mọi HBoot
thanks bác nhiều ạ, em đã fix được quick setting nhưng wifi vẫn erorr dù dùng cả bản cho LEE và wifimoduls. Bác giúp em với ạ còn đều nữa khi em thực hiện hạ xuống HBOOT 007 em đã hoàn thành các bước trên nhưng việc update rom PG86IMG.zip khi đưa về bootloader máy tự động update không hỏi yêu cầu volum down như bài hướng dẫn, sau khi update xong máy vẫn 011 như cũ. Em không thể flash lại rom ship asian phải làm sao ạ.
Khi hạ HBOOT có cần đưa về rom ship không bác. Thanks

hanoiwap

Super V.I.P
thanks bác nhiều ạ, em đã fix được quick setting nhưng wifi vẫn erorr dù dùng cả bản cho LEE và wifimoduls. Bác giúp em với ạ còn đều nữa khi em thực hiện hạ xuống HBOOT 007 em đã hoàn thành các bước trên nhưng việc update rom PG86IMG.zip khi đưa về bootloader máy tự động update không hỏi yêu cầu volum down như bài hướng dẫn, sau khi update xong máy vẫn 011 như cũ. Em không thể flash lại rom ship asian phải làm sao ạ.
Khi hạ HBOOT có cần đưa về rom ship không bác. Thanks

Máy của tôi có HBoot ver 1.49.0011 nguyên bản.

jinsakura

Các bác cho e hỏi là tại sao rom leedoird có hỗ trợ tiếng việt sao e up mà lại không thấy có tiếng việt là sao ạ ? máy e đã unlock, Ship S_off, recovery và root hết cả rồi, hiện tại Hboot của nó đang là 0018 vì e up lại rom ship của nó. e chỉ down bản rom leedoird v4 và kernel về up, như thế đã đủ chưa hay thiếu cái gì mà không có tiếng việt nhỉ các bác ?

hanoiwap

Super V.I.P
Các bác cho e hỏi là tại sao rom leedoird có hỗ trợ tiếng việt sao e up mà lại không thấy có tiếng việt là sao ạ ? máy e đã unlock, Ship S_off, recovery và root hết cả rồi, hiện tại Hboot của nó đang là 0018 vì e up lại rom ship của nó. e chỉ down bản rom leedoird v4 và kernel về up, như thế đã đủ chưa hay thiếu cái gì mà không có tiếng việt nhỉ các bác ?

VnEvo3D rom hỗ trợ chung cho các HBoot 07,08,09,11,12,13,18
Nếu bạn thích ứng dụng nào riêng của Lee thì copy sang

leodanye

Theo mình thấy thì chưa có 1 ROM nào là tạo đc sự khác biệt cho EVO 3D cả. Dù cài bản nào thì cũng thấy na ná ROM gốc của máy.. Có MIUI tạo đc lối đi riêng thì lại chưa hoàn thiện ( camera + 3D ). Sao không thấy developer nào phát triển dòng Cyanogen Mod cho EVO 3D nhỉ :)

johnson

Em làm theo hướng dẫn mà em ko flash dc custom kernel hixhix, nó cứ báo lỗi status 7, trong khi đó em vẫn flash room cook bình thường :((. Ai chỉ em zới