• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ LƯU Ý VÀ KHẮC PHỤC ĐỐI VỚI VIỆC UP ROM COOK CHO EVO 3D

anhtuhntl

:D Thanks mọi người làm theo bài 2 của bác ancola66 ok rồi!Mới sử dụng còn noob quá thông cảm

toanbsb

các anh ơi chết em rồi , mau giúp em với sao em up lại cái recovery 4.0 thì giờ ko vào được rom nữa chỉ dừng lại ở recovery thôi

venusian

Moderator
các anh ơi chết em rồi , mau giúp em với sao em up lại cái recovery 4.0 thì giờ ko vào được rom nữa chỉ dừng lại ở recovery thôi

Không vào đc thì up lại Rom thôi bạn. Có recovery rồi thì lo gì nữa :D

jinsakura

tắt máy, rút thẻ nhớ ra, chép rom khác vào thẻ nhớ, lắp lại, vào Recovery, wipe hết các mục, sau đó up lại rom. không được thì tháo pin, đưa máy về bootloader up lại rom Ship qua PC, không được nốt thì xin chia buồn. bạn có 1 cục chặn giấy cao cấp.

jinsakura

Không vào đc thì up lại Rom thôi bạn. Có recovery rồi thì lo gì nữa :D
Có recovery vẫn lo chứ, có 1 trường hợp vẫn vào được bootloader, recovery như bình thường, nhưng không thể up lại Rom kìa, theo như ý kiến của chú Ancola66 thì con máy đó đã ngẻo củ tẻo

boyhu

Các bác cho em hỏi chút: Sau khi up rom cook thì mấy cái bản quyền (location, vietmap, NetQin...) và bảo hành có bị ảnh hưởng gì không ạ? Trước giờ toàn dùng winmobil, mà winmobil thì sau khi up rom chắc chắn mất Vietmap ạ. Các bác thông cảm, mới sắm Evo và biết đến android được hơn tháng nay.

Chỉnh sửa cuối:

jinsakura

Các bác cho em hỏi chút: Sau khi up rom cook thì mấy cái bản quyền (location, vietmap, NetQin...) và bảo hành có bị ảnh hưởng gì không ạ? Trước giờ toàn dùng winmobil, mà winmobil thì sau khi up rom chắc chắn mất Vietmap ạ. Các bác thông cảm, mới sắm Evo và biết đến android được hơn tháng nay.
Cái vấn đề đơn giản thế mà bạn. mấy cái locatinon và Vietmap thì không lo, chắc bạn đã có cod bản quyền của nó rồi chứ ? cài lại và nhập cod là ok, chỉ là bảo hành thì chắc chắn là mất rồi. Mình up rom cook là đã tự ý thay đổi phần mềm, nếu có lỗi gì sảy ra thì là do mình, chứ không phải do nhà sản suất nữa, bạn hiểu chứ ?

Kenshinzx89

Máy mình tự nhiên no s-on lại lúc nào không biết . h có bạn náo biết cách s -off lại không . mình đã thử cách s-off bình thường rùi không được . hình như không s off dc không up-rom cook với flash kenel được thì phải . Có bác nào xài thử wa cái kernel nay chua http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1392588 em nghe nói vừa có beat audio lai vừa có usb host thích quá mak không biết làm sao đây !

boyhu

Ôi trời ạ, em nghiên cứu android cả tháng nay mà đến lúc đọc lại cứ như mới ấy. Có bác nào tốt, làm một cái thớt chuyên định nghĩa các khái niệm: hboot, rom cook, rom ship, up rom, flash kernel...và những thứ đại loại như vậy để những người như em mở mang chút được không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

thongbich

cứu em với em đang xài rom gốc của máy Hboot 11 thì em úp stock kernel của bác ở trên thì xảy ra lỗi wifi làm gì cũng không fix dc help, bác nào rảnh thì ra ngoài quán càe fix giùm e cái (Thông 01222922073)

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
cứu em với em đang xài rom gốc của máy Hboot 11 thì em úp stock kernel của bác ở trên thì xảy ra lỗi wifi làm gì cũng không fix dc help, bác nào rảnh thì ra ngoài quán càe fix giùm e cái (Thông 01222922073)

Nếu bạn ở Hà Nội, sáng mai đến cafe tôi sẽ giúp

tukiento2000

anh nào có link rom ship asia thì gửi cho em nha. Đang xài rom Leeroid 5.1 bị lổi quay camera 2D bị văng hjc quay lai rom ship cho lành. thấy link tren PDAviet mà bị die rồi. Cám ơn nhiều.

vnreview

* Muốn flash Kernel làm theo các bước sau :

a/ Flash Kernel EU Stock cho máy phiên bản Châu Á

* Tải Kernel Stock của Phiên bản Rom Châu Âu mới nhất( Stock EU_Shooter_U-1.20.401.8 ) ởĐÂY
* Giải nén
* Chép file boot.img vào thư mục ADB_Flash_Tool của bộ Tool đã đề cập đến ở trên
*Đưa máy về chế độ Fastboot rồi kết nối với PC (Nhớ đánh dấu vào Ô USB deburging)
*Chạy file flash.bat
*Nhập fastboot flash boot boot.img
*Đợi nó chạy xong thì gõ tiếp fastboot reboot
*Máy khởi động lại là OK

Máy mình HBoot 0018 S-ON đang muốn up Stock EU kernel nhưng làm theo hướng dẫn bên trên thì máy báo là Flash OK nhưng vào xem kernel vẫn là kernel HTC như cũ, hình như S-ON nó không cho ghi đè kernel thì phải? Có bác nào làm được theo hướng dẫn này chưa nhỉ?
@hanoiwap: Anh ơi chủ nhật này tổ chức cafe offline HTC EVO 3D rồi anh demo luôn hạ HBoot, S-OFF, up kernel.... cho thành viên mới đi anh.

ancola66

Super V.I.P

* Tải Kernel Stock của Phiên bản Rom Châu Âu mới nhất( Stock EU_Shooter_U-1.20.401.8 ) ởĐÂY
* Giải nén
* Chép file boot.img vào thư mục ADB_Flash_Tool của bộ Tool đã đề cập đến ở trên
*Đưa máy về chế độ Fastboot rồi kết nối với PC (Nhớ đánh dấu vào Ô USB deburging)
*Chạy file flash.bat
*Máy khởi động lại là OK

Máy mình HBoot 0018 S-ON đang muốn up Stock EU kernel nhưng làm theo hướng dẫn bên trên thì máy báo là Flash OK nhưng vào xem kernel vẫn là kernel HTC như cũ, hình như S-ON nó không cho ghi đè kernel thì phải? Có bác nào làm được theo hướng dẫn này chưa nhỉ?
@hanoiwap: Anh ơi chủ nhật này tổ chức cafe offline HTC EVO 3D rồi anh demo luôn hạ HBoot, S-OFF, up kernel.... cho thành viên mới đi anh.
Bạn Up Kernel theo hướng dẫn ở BÀI NÀY

vnreview

Máy mình làm y hệt chỉ khác ở chỗ đang dùng 4EXT Recovery chứ không phải bản CWM như trong bài hướng dẫn của bạn, phải chăng Recovery khác nhau nên dẫn tới không up được kernel nhỉ?

hanoiwap

Super V.I.P

* Giải nén
*Chạy file flash.bat
*Máy khởi động lại là OK

Vụ này tôi không biết gì đâu. Phải mời mod @ancola66 và @caothanhhai

vnreview

Cảm ơn bác, đã làm theo hướng dẫn của bác và đã up thành công ROM Cook+Kernel custom, hiện tớ đang chạy thử LeeDroid3D+Kernel LeeDroid mới nhất nhưng thấy WiFi sóng sánh cứ thụt thò, có lúc full có lúc mất. Không biết có nên update thêm file WiFi Fix dành cho Châu Á up ROM Châu Âu không? Ngoài ra bản CWM Recover 5.0.2.0 tuy dùng để up ROM/Kernel cho máy HBoot 0018 S-ON tốt nhưng có hạn chế là hết pin cắm sạc không vào như bài viết đã nêu thì ta có thể dùng một Recovery khác như 4EXT Recovery để Flash ROM/Kernel được không hay cứ nhất thiết phải dùng CWM 5.0.2.0 kia nhỉ?
Ngoài lề: ROM LeeDroid3D thấy nhiều người ưa chuộng nhưng có vấn đề là cái kernel của nó được Overclocked sẵn lên 1.5GHz nên chạy tí là nóng máy và thực tế chả cần xung nhịp cao thế, bây giờ muốn cho thông số CPU về như Stock kernel thì làm thế nào ngoài cách dùng SetCPU hạ xuống thấp rồi Set on boot hả các bác? Có file Flash nào xóa hết tính năng OC của nó không?
Thanks!