• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ LƯU Ý VÀ KHẮC PHỤC ĐỐI VỚI VIỆC UP ROM COOK CHO EVO 3D

hanoiwap

Super V.I.P
Theo mình thấy thì chưa có 1 ROM nào là tạo đc sự khác biệt cho EVO 3D cả. Dù cài bản nào thì cũng thấy na ná ROM gốc của máy.. Có MIUI tạo đc lối đi riêng thì lại chưa hoàn thiện ( camera + 3D ). Sao không thấy developer nào phát triển dòng Cyanogen Mod cho EVO 3D nhỉ :)

ROM chế biến lại luôn cố giữ giống ROM nguyên bản nhất.Chỉ thêm các tính năng hữu ích và cần thiết.Thay đổi giao diện tùy theo ý thích mỗi cá nhân

jinsakura

VnEvo3D rom hỗ trợ chung cho các HBoot 07,08,09,11,12,13,18
Nếu bạn thích ứng dụng nào riêng của Lee thì copy sang
thanks bác, cháu sẽ thử, nhưng giờ đang bận, không có thời gian vọc vạch mấy nên kệ, cứ để dùng rom ship của nó đã, tiện thể bác cho cháu hỏi là nếu cháu muốn thêm tiếng việt vào bản rom nào đó không có tiếng việt thì cháu sẽ phải làm thế nào ạ ? mặc dù đã có bản rom hỗ trợ tiếng việt nhưng thấy thắc mắc vì chưa hiểu là làm thế nào để thêm tiếng việt vào nên vẫn lăn tăn từ bấy lâu, mong bác giải thích dùm cháu

Chỉnh sửa cuối:

duytrum444

thanks bác, cháu sẽ thử, nhưng giờ đang bận, không có thời gian vọc vạch mấy nên kệ, cứ để dùng rom ship của nó đã, tiện thể bác cho cháu hỏi là nếu cháu muốn thêm tiếng việt vào bản rom nào đó không có tiếng việt thì cháu sẽ phải làm thế nào ạ ? mặc dù đã có bản rom hỗ trợ tiếng việt nhưng thấy thắc mắc vì chưa hiểu là làm thế nào để thêm tiếng việt vào nên vẫn lăn tăn từ bấy lâu, mong bác giải thích dùm cháu
đơn giản là bây giờ bạn lên market down cái morelocale 2 về là xong ngay..

itfuong

may minh pb chau a (012) , up rom nhu huong dan tren, dang bi loi wifi error ; thu 2 file fix loi nhu tren ma van ko fix duoc, hic
anyone else ?

jinsakura

đơn giản là bây giờ bạn lên market down cái morelocale 2 về là xong ngay..
ồ thanks bạn, thật là đơn giản ngoài sức tưởng tượng nhỉ ? vậy mà mình cứ tự loay hoay 1 hồi, hóa ra nó lại đơn giản đến không ngờ

smartmobee

- file zImage download ở đâu vậy bác, máy em HBOOT 11 up LeeDroid 4.0 giờ không dùng được wifi, em flash Kernel EU Stock và vào recovery chạy file fix wifi châu á nhưng vẫn lỗi wifi. Em có flash lại LeeDroid 4.0(dùng recovery flash file zip ) sau đó > Kernel EU Stock(dùng recovery flash file zip ) vẫn bị lỗi wifi các chức năng khác như hiển thị đồng hồ ở thanh trạng thái hay quick setting đều không thấy, giờ em phải gì các bác giúp em với ạ. Em có cần tìm custom kernel phù hợp không, cho em xin link download nhé. Em làm theo hướng dẫn hạ HBOOT xuống 007 nhưng chạy bước
adb shell dd if=/dev/block/mmcblk0p31 of=/mnt/sdcard/mmcblk0p31.img. Máy chạy đến daemon started successfull báo not found device phải giải quyết thế nào chỉ dẫn em với.

- Có cách nào quay lại rom ship asia không các bác em tải rom asia ship trong 4rum nhưng không flash được cứ hiện lỗi 155. Thanks
cùng câu hỏi với bác này, đã làm mọi cách mà vẫn bị lỗi wifi !

hanoiwap

Super V.I.P

Bạn sửa lại file xml là được

jinsakura

Bạn sửa lại file xml là được
tức là sao ạ ? giờ cháu muốn thêm tiếng việt vào bản rom gốc thì cháu phải làm thế nào ạ ? copy file xml ở 1 bản rom nào đó có tiếng việt rồi paste sang đc không ạ ? mà cái file xml nằm ở đâu ? vaf dùng công cụ gì để sửa ạ. cháu cũng thích tự mày mò và tạo ra 1 bản rom của riêng mình nhưng còn gà lắm ạ

hanoiwap

Super V.I.P
tức là sao ạ ? giờ cháu muốn thêm tiếng việt vào bản rom gốc thì cháu phải làm thế nào ạ ? copy file xml ở 1 bản rom nào đó có tiếng việt rồi paste sang đc không ạ ? mà cái file xml nằm ở đâu ? vaf dùng công cụ gì để sửa ạ. cháu cũng thích tự mày mò và tạo ra 1 bản rom của riêng mình nhưng còn gà lắm ạ

Bạn mở và sửa như sau:
system/customize/CID/default.xml

<?xml version="1.0" encoding="utf-8"?>
<customization_form>
<category name="system">
<module name="locale">
<function>
<set name="single">
<item name="total_list">de_DE;en_US;es_ES;fr_FR;it_IT;vi_VN;</item>

<item type="boolean" name="de_DE">yes</item>
<item type="boolean" name="en_US">yes</item>
<item type="boolean" name="es_ES">yes</item>
<item type="boolean" name="fr_FR">yes</item>
<item type="boolean" name="it_IT">yes</item>
<item type="boolean" name="vi_VN">yes</item>
</set>
</function>
</module>
.......................
</category>

<BootConfiguration>
<BootAnimation animation="/system/customize/resource/bootanimation.zip" audio="/system/customize/resource/vndroid.amr" />
</BootConfiguration>
<ShutdownConfiguration>
<ShutdownAnimation image_png="/system/customize/resource/downanimation.zip" image="" fps="15" />
</ShutdownConfiguration>
......................
</customization_form>

Chỉnh sửa cuối:

anhtuhntl

Mới sử dụng Android nên không rành lắm,có bạn nào biết cho mình hỏi cái này một chút!
Bên XDA mình có dow và up thử ROM này:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1421097
Up ROM cứ bị đứng ở màn hình khởi động,mình không biết do ROM hay do máy mình,nếu do ROM thì không có gì,nếu do máy có thể hướng dẩn mình cách để up được bản ROM này không
Máy mình nó báo
***UNLOCKED***
SHOOTER_U PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.49.0007
eMMC-BOOT
Jul 12 2011,15:29:51

Chỉnh sửa cuối:

twantoan

Mới sử dụng Android nên không rành lắm,có bạn nào biết cho mình hỏi cái này một chút!
Bên XDA mình có dow và up thử ROM này:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1421097
Up ROM cứ bị đứng ở màn hình khởi động,mình không biết do ROM hay do máy mình,nếu do ROM thì không có gì,nếu do máy có thể hướng dẩn mình cách để up được bản ROM này không
Máy mình nó báo
***UNLOCKED***
SHOOTER_U PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.49.0007
eMMC-BOOT
Jul 12 2011,15:29:51
về phần khởi dộng hay bị treo tại phần logo là do rom. file boot.ìm trong rom không phù hợp. thử thay 1 file boot khác thử xem http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=833799&d=1325163811
lấy file boot này chép đè vào file boot kia rồi up lại. (nó nằm trong phần kernel/shooter.....)

anhtuhntl

Không phải khởi động hay bị treo,mà mình up ROM xong no treo luon ở phần khởi động!

twantoan

có một cách khác nữa là bạn lấy cái file boot.img bên trên rồi copy vào phần adb flash tool rồi chạy cái tool adb lên làm theo như thế này :
Extract boot.img and push it to your adb folder
-Reboot your phone as fastboot
-Go to cmd on your pc and locate your adb folder
-Type : fastboot flash boot boot.img
-and then reboot

anhtuhntl

ông này có số hưởng mà không chịu hưởng ta ơi..nhìn cái Hboot của ông mà thấy tủi thân.
Ý bác là sao,có thể nhận sét thẳng thắng và tích cực giúp đở hơn được không :-? Trước h sử dụng win mobile không rành android mới hỏi
Hboot như vậy là đương nhiên máy mình mua hàng châu âu mà

realmadrid_cf

Nghĩa là máy bro bỏ qua được 1 bước để S-OFF được thì phải trải qua rất là loằng ngoằng mì tôm: "Hạ Hboot về 007". Vì tool Revolutions chỉ hỗ trợ S-OFF cho các máy có Hboot 007 và 008, nên các máy châu Á, hay Châu Mỹ... thường có Hboot 0011, 0018... thì phải về 007. Máy bác 007 rồi thì làm cái roẹt.