• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97V30 CFW N97 by Ntv_79 - BẢN TÌNH CUỐI [14.12.2011]

vandoanqc

Ý mình là bản này đèn bên cạnh lổ cắm sạc bị lỗi nên ko sáng như các bản trước!

Ntv_79

Ý mình là bản này đèn bên cạnh lổ cắm sạc bị lỗi nên ko sáng như các bản trước!
Không sáng có khi lại đỡ tốn pin đó! Vì máy mình hỏng cả sạc nên cũng không để ý mấy tiểu tiết đó được! Bạn lấy folder rules của bản trước cho sang xem thế nào!

vandoanqc

Trong sys/bin cũng không có file uninstallking.exe chán thật. Bản này bạn bỏ phần hiển thị tên mạng rồi à?

Ntv_79

Trong sys/bin cũng không có file uninstallking.exe chán thật. Bản này bạn bỏ phần hiển thị tên mạng rồi à?
Đã kiểm tra, trong sys/bin/ vẫn còn uninstallking.exe và 1 file gì đó của jabtaskman.dll gì đó. Cho nên muốn cài 2 phần mềm đó thì xóa đi. Logo mạng thì thêm cái mod ẩn hiện logo mạng vào nhưng hình như không hoạt động thì phải. Trong Cài đặt ấy, bạn kiểm tra trong đó cho nó hiện và khởi động lại coi sao. Nếu ko thì cài oplogoChanger nhé!

Ntv_79

Trong sys/bin cũng không có file uninstallking.exe chán thật.

Mình thấy cái biểu tượng belle Menu bằng hình của sổ window không được giống belle lắm nhỉ.chỉ có biểu tượng Belle ngoài HS,bên trong hông có.^^

Test thấy êm êm roài. Đã cài full phần mềm. Lại thấy ngứa tay nên lại tiếp tục test với mod full belle luôn. Tiện thể fix luôn cái UninstallKing và Jbaktaskman! Để test một hai hôm, rồi ai thích thì mình post!

thanhluan_phuyen

Test thấy êm êm roài. Đã cài full phần mềm. Lại thấy ngứa tay nên lại tiếp tục test với mod full belle luôn. Tiện thể fix luôn cái UninstallKing và Jbaktaskman! Để test một hai hôm, rồi ai thích thì mình post!

Ok, đợi bản đang test của Ntv luôn.

Ntv_79

Sao mình không thể xoá được file Uninstallking bạn ơi???
Trời, trong sys/bin/nó có file UninstallKing.exe to đùng đó bạn bung rofs2 ra rồi vào đó xóa đi, repack lại là xong. Nếu muốn chắc ăn 100% thì bung Uninstallking ra rồi xem có những file nào? ở đâu, kiểm tra lại trong rofs2 xóa đi là xong. Mà đằng nào bạn cũng thích cài thì cho nó vào rofs2 luôn cho nhanh. Repack. Flash!!!

vandoanqc

Bản sau Ntv-79 để tab to unlock và pm rung khi đàm thoại cho anh em tự cài nhé. Mình ko thích 2cái này lắm. Thank!

ducbang1907

Theo mình thì bản này ổn định,dùng ngon,tuy nhiên Ntv nên chỉnh sửa 1 số thứ sau để anh em xài N97 đc thuận tiện hơn:
- Chỉnh sửa đèn sáng khi đang sạc và ngắt khi sạc đầy (nhìn vào đó là biết sạc đầy hay chưa,ko phải chạm vào màn hình để kiểm tra nữa)
- Cài Qt báo lỗi thiếu file,trong khi bản Qt đó mình dùng rất ngon ở bản CFW12,có lẽ do bản cook này bị lỗi ở đâu đó
- Báo rung khi gọi: mình để ý thấy báo rung ngay khi có tín hiệu từ mạng,nhưng thực ra điều này ko cần thiết lắm,nếu có mod báo rung khi người ở đầu dây bên kia bắt máy thì thiết thực hơn
- Tab to unlock: dễ bị mở máy ngoài ý muốn khi để điện thoại trong túi,vì tab to unlock khá đơn giản,mình nghĩ để swipe to unlock (màu xanh giống của C6) thì sẽ thuận tiện và phù hợp với theme iBelle trong bản này hơn.
- Uninstall King bị lỗi ko cài đc

Mình thì mù tịt về cái khoản cook này rồi,trên đây cũng chỉ là góp ý của mình để Ntv hoàn thiện bản này cho thật hoàn hảo chứ ko phải yêu cầu này,đòi hỏi nọ đâu nhé. Mong Ntv sẽ ra đc những bản cook thật hoàn hảo cho N97 :)

Ntv_79

Bản này không cài được QT:-/
Bạn này hình như mới dùng CFW C6 hay N97 lần đầu thì phải. Do ovimap 3.06 đã có một số thành phần trong Qt nên cài nó báo lỗi nhưng lúc nào báo thì bạn bấm hủy, rồi nhấn OK, cứ vậy đến lúc cài xong là OK mà!

hunt3r2411

bác Ntv cho em hỏi là sửa cái trình bấm số nó nằm ở chỗ nào nhỉ? Vẫn kết trình bấm số mặc định hơn sym^3 :D

Ntv_79

bác Ntv cho em hỏi là sửa cái trình bấm số nó nằm ở chỗ nào nhỉ? Vẫn kết trình bấm số mặc định hơn sym^3 :D
Không sửa được. Vì sao phải sửa. Nếu thích mặc định dùng bản Belle V2 đi. Mọi thứ mặc định.