• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97V30 CFW N97 by Ntv_79 - BẢN TÌNH CUỐI [14.12.2011]

kien_hoi

Bác Ntv_79 ơi, cho mình hỏi cái, cái fw nnào máy mình chạy cũng OK hết, nhưng phải thao tác thường xuyên trên máy thì nó chạy rất nhanh, nhưng nếu để máy 1 thời gian hơi lâu tí mà không đụng gì đến nó thì nó hay bị chậm, nhấn màn hình nó không ăn, phải nhấn vài lần nó mới ăn, có cuộc gọi đến nhấn trả lời không được luôn, mình bực nên xài cái 1200, còn cái N97 chỉ để nghe nhạc chơi game thôi.
Xin hỏi bác có cách nào cho máy nó không về chế độ chờ không? Cho nó lúc nào cũng hoạt động hết á, hao pin cũng chịu. Vì cứ hể mình để lâu không đụng đến là thế à

Ntv_79

bản fix fm c6 trình bấm số mặc định đó.
Fix FM thì vẫn trình bấm số sym^3 nhưng không search danh bạ thôi.
Bác Ntv_79 ơi, cho mình hỏi cái, cái fw nnào máy mình chạy cũng OK hết, nhưng phải thao tác thường xuyên trên máy thì nó chạy rất nhanh, nhưng nếu để máy 1 thời gian hơi lâu tí mà không đụng gì đến nó thì nó hay bị chậm, nhấn màn hình nó không ăn, phải nhấn vài lần nó mới ăn, có cuộc gọi đến nhấn trả lời không được luôn, mình bực nên xài cái 1200, còn cái N97 chỉ để nghe nhạc chơi game thôi.
Xin hỏi bác có cách nào cho máy nó không về chế độ chờ không? Cho nó lúc nào cũng hoạt động hết á, hao pin cũng chịu. Vì cứ hể mình để lâu không đụng đến là thế à
Bạn vào cài đặt tắt chế độ tự khóa màn hình đi. Dùng phần mềm nào đó cho đèn nền luôn sáng xem sao! Có lẽ bạn nên kiểm tra lại máy chứ để nó sáng suốt thì nó tốn pin lắm đấy!!

thanhluan_phuyen

Mình không hiểu sao mà máy mình chưa được một ngày là sạc bin, mình đang dùng bản này của Ntv, có bạn nào bị như mình hông?

Ntv_79

Mình không hiểu sao mà máy mình chưa được một ngày là sạc bin, mình đang dùng bản này của Ntv, có bạn nào bị như mình hông?

Nếu nói về pin mình thấy bản Belle V2, bản gốc N97 là pin ổn định nhất. Bản đó mình đã dùng được hơn 1 tháng. Giờ vẫn đang flash với belle full cho bản này mà vẫn chưa ưng ý lắm!

nvh2981

Member
bạn tăng cường thêm pin và sạc ngoài,là có thể ôm ấp em nó suốt ngày luôn mà.

crazy2006

Mình đã Flash và rất thích bản này mặc dù một số tính năng như FM chưa khắc phục được. Pin mình dùng máy vừa phải được 4 ngày. Hic.

hackerKD

FM chưa mở được.
VietMap hok mở được.
Nhanh, đẹp, ít hao pin.
Nhưng anh chỉ em cách nào để gỡ VietMap ra đi và chỉnh để nó tắt màn hình lâu hơn (không phải khóa bàn phím nhé)
Thanks

Ntv_79

FM chưa mở được.
VietMap hok mở được.
Nhanh, đẹp, ít hao pin.
Nhưng anh chỉ em cách nào để gỡ VietMap ra đi và chỉnh để nó tắt màn hình lâu hơn (không phải khóa bàn phím nhé)
Thanks

Vietmap hoạt động tốt nhé! Nếu vẫn chưa hoạt động bạn tìm ở các topic trước sẽ có link file fix vietmap, down về copy đè vào E:/
Muốn gỡ ra thì down vietmap về dùng siscontents bung ra, rồi xóa trong rofs2. Chỉnh màn hình sáng lâu hơn thì vào Cài đặt/Hiển thị, rồi chỉnh trong đó!

yoongy

Chân thành cảm ơn pac ntv_79 rất nhiều về cái bản tình cưối này !!!! thật sự mà nói là mình đã chuyễn qua iOS được 2 tháng mí nay rồi, và cái n97 của mình cũng nằm chèo queo trong tủ lun với cái CFW củ kỷ chậm chạp , nhưng mấy hum nay theo dỏi 4rum mình thì thấy có cái mới rùi mình lại lôi ra và Flash lại xem sao, quả thật mình cãm thấy rất phấn khởi khi test. cái cảm tưởng đầu tiên of mình đó là sự hoàn hảo........ nó thật tuyệt. Chợt nghĩ, why mình phải từ bỏ cái đt mà mình đã từng yêu thích để chạy theo 1 niềm vui mới...... h mình lại use 2 cái song song ùi ^^! 1 cái ip4 1 cái n97 để nghịch tiếp (tạm chia tay cái 1202 hee ). thanks pac rất nhiều

banglangtimst

Sao hôm trước em down cái thư mục Core & Other về rồi down file kia về, flash xong thì con N97 die luôn, êm ru, bấm nguồn không rung.....? Ai giúp em với!

Ntv_79

Của mình RM-507 thì flash dc ko nhỉ? Để chế độ deadphone thì lại báo lỗi thiếu file @@!
Đổi tên thành rm-507 xem thế nào. Mình thấy một số bạn nói là flash được đó!@
Sao hôm trước em down cái thư mục Core & Other về rồi down file kia về, flash xong thì con N97 die luôn, êm ru, bấm nguồn không rung.....? Ai giúp em với!
Xóa bỏ các file cũ, flash với các file mới. Lưu ý chỉ có 7 file tất cả. Không có rofs3!!!!

banglangtimst

Mấy file cũ em thấy có file RM-505_22.0.110_prd.core.C00 tới 100MB, còn trong cái Core & Other của anh chỉ có 20MB vậy? Vậy là xóa hết luôn hả bác? Nếu nó bấm ko lên nguồn vậy nữa thì làm sao flash đc?

Ntv_79

Mấy file cũ em thấy có file RM-505_22.0.110_prd.core.C00 tới 100MB, còn trong cái Core & Other của anh chỉ có 20MB vậy? Vậy là xóa hết luôn hả bác? Nếu nó bấm ko lên nguồn vậy nữa thì làm sao flash đc?
Xóa hết folder RM-505 cũ!!!! Core mới port nó nhỏ thì rofs2 nó lại lớn. Không lên nguồn thì up ở chế độ dead usb. Tốt nhất là tháo pin ra, làm trên JAF bình thường đến lúc phải bấm YES thì lắp pin vào. Có thể phải làm bước đó một vài lần.

banglangtimst

Xóa hết folder RM-505 cũ!!!! Core mới port nó nhỏ thì rofs2 nó lại lớn. Không lên nguồn thì up ở chế độ dead usb. Tốt nhất là tháo pin ra, làm trên JAF bình thường đến lúc phải bấm YES thì lắp pin vào. Có thể phải làm bước đó một vài lần.

Ok, thanks bác! Tí nữa em thử ngay.....

nganvuong1

Mới flash xong.
cảm nhận ban đầu là tuyệt.
Rất thích cái menu có cờ win nhưng tiếc rằng khi chuyển qua ngôn ngữ tiếng anh thì mất cờ win.
Bác NTV chỉ giúp cách chuyển cờ win vào trong ngôn ngữ tiếng anh giúp.
Thanks.