• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

remy_syncadroid

mình có cài bản rom GINGER v25 của bác LangThang.nhưng rất hay bị khởi động lại và treo ở màn hình khởi động. mình định task29 cho nó nhưng máy báo ko tìm thấy cable.
h` phải làm gì để hoàn thành đc vậy nhỉ. mình dùng win7. active sync ko cài đc trên win 7 và mình đang cài NAND

remy_syncadroid

mình có cài bản rom GINGER v25 của bác LangThang.nhưng rất hay bị khởi động lại và treo ở màn hình khởi động. mình định task29 cho nó nhưng máy báo ko tìm thấy cable.
h` phải làm gì để hoàn thành đc vậy nhỉ. mình dùng win7. active sync ko cài đc trên win 7 và mình đang dùng NAND

help với ak ! :(

h` phải làm gì để hoàn thành đc vậy nhỉ. mình dùng win7. active sync ko cài đc trên win 7 và mình đang cài NAND
Trên Windows 7 thì bạn phải cài Mobile Device Center nhé.

remy_syncadroid

nhưng mình đang sử dụng android. làm sao sync đc nhỉ. khi vào bootloader > 4. usb flash liệu có còn báo lỗi connect cable nữa ko nhỉ

tuaneti

nhưng mình đang sử dụng android. làm sao sync đc nhỉ. khi vào bootloader > 4. usb flash liệu có còn báo lỗi connect cable nữa ko nhỉ

Dùng Android thì cài cả Mobile Device Center và ADB Driver nhé, Một số bản Buid Win7 không tự cài ADB driver được nên phải cài thủ công !

namfat

Sorry các bác nhưng topic dài quá, em đọc ko hết.
Từ Android quay lại bản ROM gốc ntn các bác nhỉ, các bác bày em với. TKs!

nguyenh

Sorry các bác nhưng topic dài quá, em đọc ko hết.
Từ Android quay lại bản ROM gốc ntn các bác nhỉ, các bác bày em với. TKs!
Bạn đưa máy về bootloader và cài ROM gốc như bình thường

binhhdda

Bác nào có PM dialer như của bản Sense không nhỉ? Mình muốn dùng bản non-sense nhưng ngại khi quay số quá :)
Nếu bác nào có cho xin với, mình dung Gôcontact nhưng chạm quá :(
Thanks!

kekeomocau

hd2 không về được bootload

mình đang dùng androi và giờ muốn quay về win 6.5 nhưng mà mình ko thể vào boodload để up rom được nữa trươc đó mình sử dụng hd2_toolkit mọi người giúp mình với ah!

mình đang dùng androi và giờ muốn quay về win 6.5 nhưng mà mình ko thể vào boodload để up rom được nữa trươc đó mình sử dụng hd2_toolkit mọi người giúp mình với ah!
Bạn tắt hẳn máy sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời bạn nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình sáng thì nhả phím Volume Down ra.

kekeomocau

khong duoc ban ah!truoc minh ve bootload nhan Volume Down va power thi may ve bootload luon nhung gio lam rat nhieu lan ma van ko duoc may chay thang ve man hinh MAGLDR113 va boot vao androi luon!khong biet no bi sao nhi?may ko ko co tieng viet

khong duoc ban ah!truoc minh ve bootload nhan Volume Down va power thi may ve bootload luon nhung gio lam rat nhieu lan ma van ko duoc may chay thang ve man hinh MAGLDR113 va boot vao androi luon!khong biet no bi sao nhi?may ko ko co tieng viet
Vậy thì do phím Volume Down của bạn không ăn rồi. Trong Android vẫn giảm âm lượng tốt chứ?

nguyenh

vâng ah vào androi thì phim volume up va down vẫn bình thường ah ?không biểt nó bị sao nữa
Bạn đang dùng bản Android nào vậy?
Quickboot không có tác dụng cho các bản chạy tren MAGLDR đâu, còn trên cLK thì khi chọn mục về Bootloader nó sẽ khởi động về đến cLK.