• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

lequangtuan1710

HD2 T-mobile up NDT GINGER V28 bị đứng ở Stick Together

Xin các bác giúp đỡ. Trước đây em đã nhờ Mod Langthanh262 hướng dẫn cách Up rom.
V16 trước của em bị lỗi mic. Sau khi được anh langthang hướng dẫn thì em đã up lên V23 bình thường. Up lên V25 và 27 ngon lành cành đào.
tối nay up lên V28 xong thì treo tại stick together luôn. tắt máy, tháo pin ra để 1 lúc khởi động lại cũng không được. em copy vào thẻ V23 và up lại từ đầu cũng bị treo luôn.
Ai giúp em với..
máy em vẫn vào được recovery bình thường ạ. giữ nút home vẫn vào như thường.

nhan_bksg

Xin các bác giúp đỡ. Trước đây em đã nhờ Mod Langthanh262 hướng dẫn cách Up rom.
V16 trước của em bị lỗi mic. Sau khi được anh langthang hướng dẫn thì em đã up lên V23 bình thường. Up lên V25 và 27 ngon lành cành đào.
tối nay up lên V28 xong thì treo tại stick together luôn. tắt máy, tháo pin ra để 1 lúc khởi động lại cũng không được. em copy vào thẻ V23 và up lại từ đầu cũng bị treo luôn.
Ai giúp em với..
máy em vẫn vào được recovery bình thường ạ. giữ nút home vẫn vào như thường.
cái này đơn giản lắm bạn ah,thứ 1:có thể bạn chưa wipe máy khi up...hoặc bộ nhớ máy ko đủ để chạy rom..
bạn cần wipe and task 29 trước khi up lại rom...bạn xem lại rom bạn up thông số CWR bao nhiu để chỉnh có thể dùng HD2 tool kit để chỉnh,sau đó vào up rom bình thường thôi,nếu ko được có thể mail cho mình...mình sẽ hướng dẫn cụ thể cho thanhnhanxd07@gmail.com

Azzura

Dạo này HD2 của mình vào mạng wifi rất chập chờn, vào được 1 lúc là dis, sau đó lại vào rồi lại dis.
Mình nghĩ ko phải do radio vì mình đang dùng radio mới nhất rồi, trước đây ko bị, giờ thì lại bị mới đau chứ :(
Ai biết cách khắc phục ko?

lequangtuan1710

cái này đơn giản lắm bạn ah,thứ 1:có thể bạn chưa wipe máy khi up...hoặc bộ nhớ máy ko đủ để chạy rom..
bạn cần wipe and task 29 trước khi up lại rom...bạn xem lại rom bạn up thông số CWR bao nhiu để chỉnh có thể dùng HD2 tool kit để chỉnh,sau đó vào up rom bình thường thôi,nếu ko được có thể mail cho mình...mình sẽ hướng dẫn cụ thể cho thanhnhanxd07@gmail.com

Đã khôi phục được rồi. Em tháo pin ra để đến sáng. lắp vào khởi động Oke luôn.
Up lại bản v28 xem có lỗi nữa không?
Thanks bác nhiều!

Dạo này HD2 của mình vào mạng wifi rất chập chờn, vào được 1 lúc là dis, sau đó lại vào rồi lại dis.
Mình nghĩ ko phải do radio vì mình đang dùng radio mới nhất rồi, trước đây ko bị, giờ thì lại bị mới đau chứ :(
Ai biết cách khắc phục ko?
Có thể trong quá trình sử dụng, cài PM nên WiFi bị lỗi. Bạn thử Factory reset hay cài lại rom xem sao.

khucbaotran

chỉ giúp cách fix lỗi tự động xoay màn hình.tren hd2 nand rom thế nào ?

Tôi đang dùng hd2 tmobile. lúc dùng win mobile thi tự động xoay màn hình ok . nhưng sao chuyển sang dùng Android thì ko xoay dc. thử với tất cả các loai rom,fix đủ kiểu với "fix_g-sensor_dungphp" hay "Fix_G-Sensor_CWM"nhưng củng ko dc.vậy bạn nào fix dc thì chỉ dẩn mình tận tình hay có bản rom nào đã fix săng lổi này rồi thì giới thiệu cho mình với.

vanthai1592

Tôi đang dùng hd2 tmobile. lúc dùng win mobile thi tự động xoay màn hình ok . nhưng sao chuyển sang dùng Android thì ko xoay dc. thử với tất cả các loai rom,fix đủ kiểu với "fix_g-sensor_dungphp" hay "Fix_G-Sensor_CWM"nhưng củng ko dc.vậy bạn nào fix dc thì chỉ dẩn mình tận tình hay có bản rom nào đã fix săng lổi này rồi thì giới thiệu cho mình với.

bác thử cách đơn giản này chưa nhỉ, setting>>display>>auto rotate screen(bỏ dấu tích của em nó đi)

khucbaotran

Ko ! Ý của mình là ko tự động xoay màn hình khi để may nằm ngang đc.còn muốn ko cho nó xoay thi nói làm gì!chán quá ko lẻ thua sao?

khucbaotran

cung ko dc.task29 2-3 lần roi cai củng ko dc.dùng win 6.5 thì g-sensor dùng ok và chạy androi tren sd củng ko dc.làm cách nào củng ko dc.

tuaneti

cung ko dc.task29 2-3 lần roi cai củng ko dc.dùng win 6.5 thì g-sensor dùng ok và chạy androi tren sd củng ko dc.làm cách nào củng ko dc.

Nếu mọi cách vẫn không được thì máy bác dễ chết con G-Sensor rùi, Con đó chắc rẻ thui, Con em còn đang ngáp ngoài màn hình cơ, Chán như con dán, năm hết tết đến rùi !

khucbaotran

ko thể nhu thế đc. vi sao? vì khi dùng win 6.5 g-sensor hoạt động tốt kia mà!mà mình nghĩ thế này , hồi giờ mình chi dùng 2 cách đơn thông thường để chạy rom thôi chứ mình chưa dùng cLK Recovery để chạy ko biết co fai vì thế ko nữa ? vì thấy cLK Recovery chạy rắc rối wa .các bạn tư vấn thử xem!

ko thể nhu thế đc. vi sao? vì khi dùng win 6.5 g-sensor hoạt động tốt kia mà!mà mình nghĩ thế này , hồi giờ mình chi dùng 2 cách đơn thông thường để chạy rom thôi chứ mình chưa dùng cLK Recovery để chạy ko biết co fai vì thế ko nữa ? vì thấy cLK Recovery chạy rắc rối wa .các bạn tư vấn thử xem!
Vậy thì bạn nên flash rom qua cLk Recovery xem sao nhé.

tuaneti

Dùng cLK giờ đơn giản rùi có khó gì đâu, Giờ bạn làm bằng Toolkit dễ làm mà không phải qua mấy dòng lệnh liếc lằng nhằng nữa, Tham khảo Tại Đây nhé

letinhclover

xin giúp về vấn đề htc hd2 lắp sim dcom viettel không nhận

:-? tình hình là cước gprs đắt đỏ nên em thương lắp sim dcom vào lướt web cho nó rẻ từ thời hd2 còn chạy wimo nhưng từ khi chuyển sang chạy nand android thì lắp sim dcom để lướt web thì nó không chịu nhận sim.xin các cao thủ ghé ngang qua xem xét và giúp đở không ah ?X_X không thì hd2 của em chẳng biết làm gì hơn ngoài vuốt qua rồi vuốt lại.chẳng dám lắp sim thường lướt web vì cước quá đắt.:(:)((