• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

Mình đang chạy rom cm7, vào market được, dow app đc nhưng market không load được hình ảnh, ko có mình hình nào luôn. Có bạn nào bị như vậy rồi thì hướng dẫn mình cách khắc phục chút.
Xin cảm ơn.
Bạn cài lại rom xem sao (nên Task29, format thẻ nhớ và full wipe trước khi cài nhé).

xuantinh_h

M cài lại rồi, làm đầy đủ task 29 wipe nhưng vẫn không đc. m đang dùng bản này Rom TyphooN_CM7_v3.8.3

tidu2791

các bác cho em hỏi có phần mềm nào dọn ram sạch sẽ nhất cho HD2 android không giới thiệu em vs, máy em cài mấy phần mềm dọn ram nhưng chả ăn thua.:((

tidu2791

bác dinhtuandung cho em hỏi sao máy em thỉnh thoảng tự nhiên màn hình nó nhấp nháy là sao? em k hiểu là do cài đặt hay do lỗi bản rom...bác nào biết cũng trả lời hộ em lun vs nhé
tks các bác nh

dangtuan18

Xin mời các cao thủ vào giúp đỡ về ROM 4.0.4, ACE ghé ngang đọc dùm mình!

Tình hình là mình cài 2.3.7 cho con HTC HD2 (Leo) của mình thì chạy bình thường, nhưng khi mình cài bản NexusHD2-ICS-CM9-HWA V2.3 theo link này http://sites.nexushd2android.co.cc/nexushd2-ics-cm9/v2-3-hwa thì nó khởi động hoài mà k boot vô đc màn hình chính, k biết ACE có ai gặp lỗi này k giúp mình với!!thanks ACE nhiều lắm!

bacmeogia1

bạn thử xem là flash recovery bao nhiêu nhé.bản rom chỉ yêu cầu 168mb prepartion thui.nhớ phân vùng thẻ 1gb.

manhktqd

Active Member
bạn thử xem là flash recovery bao nhiêu nhé.bản rom chỉ yêu cầu 168mb prepartion thui.nhớ phân vùng thẻ 1gb.

Thực sự không cần phân vùng thẻ nhớ. Quan trọng là chọn size partition theo như tác giả build rom là được.

Tình hình là mình cài 2.3.7 cho con HTC HD2 (Leo) của mình thì chạy bình thường, nhưng khi mình cài bản NexusHD2-ICS-CM9-HWA V2.3 theo link này http://sites.nexushd2android.co.cc/nexushd2-ics-cm9/v2-3-hwa thì nó khởi động hoài mà k boot vô đc màn hình chính, k biết ACE có ai gặp lỗi này k giúp mình với!!thanks ACE nhiều lắm!
Bạn nên chọn dung lượng CWM cao hơn dung lượng CWM mà bản rom yêu cầu một chút và nhớ Task29 và full wipe trước khi cài nhé.

tidu2791

TÌNH HÌNH LÀ EM CÀI ANDROID 4.0.4 CỦA BÁC TYTUNG BÊN XDA, TẤT CẢ MỌI THỨ ĐỀU MƯỢT TRỪ KHI CÀI ỨNG DỤNG NÓ TỰ CHUYỂN VÀO BỘ NHỚ TRONG MÀ EM K LÀM CÁCH NÀO CHO NÓ RA THẺ NHỚ ĐC, BÁC NÀO BIẾT CÁCH KHI CÀI ỨNG DỤNG MẶC ĐỊNH VÙN LƯU TRỮ LÀ THẺ NHỚ K CHỈ GIÁO EM VS.HIC

TÌNH HÌNH LÀ EM CÀI ANDROID 4.0.4 CỦA BÁC TYTUNG BÊN XDA, TẤT CẢ MỌI THỨ ĐỀU MƯỢT TRỪ KHI CÀI ỨNG DỤNG NÓ TỰ CHUYỂN VÀO BỘ NHỚ TRONG MÀ EM K LÀM CÁCH NÀO CHO NÓ RA THẺ NHỚ ĐC, BÁC NÀO BIẾT CÁCH KHI CÀI ỨNG DỤNG MẶC ĐỊNH VÙN LƯU TRỮ LÀ THẺ NHỚ K CHỈ GIÁO EM VS.HIC
Một số ứng dụng mặc định phải cài vào bộ nhớ trong. Bạn dùng APP2SD để chuyển sang thẻ nhớ xem sao.

tidu2791

Một số ứng dụng mặc định phải cài vào bộ nhớ trong. Bạn dùng APP2SD để chuyển sang thẻ nhớ xem sao.
tks bác ok rùi ạ:)) bản 4.0.4 này khá tuyệt vời chỉ có 1 lỗi nhỏ là xem TV kênh HD giật giật k mượt như rom Miui ken. Bác có biết tại sao k?

tks bác ok rùi ạ:)) bản 4.0.4 này khá tuyệt vời chỉ có 1 lỗi nhỏ là xem TV kênh HD giật giật k mượt như rom Miui ken. Bác có biết tại sao k?
Vấn đề mày nằm ngoài khả năng của mình rồi...:D Có khả năng do FlashPlayer chưa hoạt động tốt trên ICS thôi.

rooter2000bka

Chào các pro!
tình hình vừa nghịch chuyển em HD2-Tmobile từ WM 6.5 sang Andriod. nhưng quên không úp Radio lên bản Radio_Leo_2.15.50.14. vậy có thể cài khi đang dùng Andriod hay phải quay lại WM 6.5?
Thank to all!

Chào các pro!
tình hình vừa nghịch chuyển em HD2-Tmobile từ WM 6.5 sang Andriod. nhưng quên không úp Radio lên bản Radio_Leo_2.15.50.14. vậy có thể cài khi đang dùng Andriod hay phải quay lại WM 6.5?
Thank to all!
Không cần quay lại WM6.5 đâu mà bạn đưa máy về Bootloader và úp riêng Radio là được.

rooter2000bka

Không cần quay lại WM6.5 đâu mà bạn đưa máy về Bootloader và úp riêng Radio là được.
Thank bạn nhưng Radio của HD2 tmobli có khác HD2 thường không hay giống nhau. và khi cài android thực hiện cuộc gọi có nghe thấy cả tiếng ồn thì khắc phục sao hay cũng phải up rom khác
đang chạy andriod 2.3 trên Nand muốn dùng rom: http://www.pdaviet.net/showthread.php?95418-HD2-ROM-V71-(Build-28245-5-3-10)-★-OS-3-14-(FINAL)
để dual boot thì như nào vậy. thank!

Chỉnh sửa cuối:
Thank bạn nhưng Radio của HD2 tmobli có khác HD2 thường không hay giống nhau. và khi cài android thực hiện cuộc gọi có nghe thấy cả tiếng ồn thì khắc phục sao hay cũng phải up rom khác
Dùng chung nhau được, chú ý là riêng với HD2 TMOUS không được úp Radio < 2.10 nhé. Còn về tiếng ồn thì có khả năng do rom nhiều hơn, bạn cứ thử úp Radio lên bản mới nhất là 2.15.50.14 xem sao.

đang chạy andriod 2.3 trên Nand muốn dùng rom: http://www.pdaviet.net/showthread.php?95418-HD2-ROM-V71-%28Build-28245-5-3-10%29-%E2%98%85-OS-3-14-%28FINAL%29
Chỉ DualBoot được khi WM chạy trên NAND và Android chạy trên thẻ nhớ thôi nhé.

Dùng chung nhau được, chú ý là riêng với HD2 TMOUS không được úp Radio < 2.10 nhé. Còn về tiếng ồn thì có khả năng do rom nhiều hơn, bạn cứ thử úp Radio lên bản mới nhất là 2.15.50.14 xem sao.

đang chạy andriod 2.3 trên Nand muốn dùng rom: http://www.pdaviet.net/showthread.php?95418-HD2-ROM-V71-(Build-28245-5-3-10)-★-OS-3-14-(FINAL)
Chỉ DualBoot được khi WM chạy trên NAND và Android chạy trên thẻ nhớ thôi nhé.

binlovenhox

bác nào Pro giúp em với các bác

Hôm qua em vừa format thẻ nhớ rùi em RS lại máy thì nó treo màn hình đứng Android của HTC HD 2 t-mobile . giờ em lấy đồ đọc thẻ nhưng vào ko dc , bác nào giúp em với ;;)

Hôm qua em vừa format thẻ nhớ rùi em RS lại máy thì nó treo màn hình đứng Android của HTC HD 2 t-mobile . giờ em lấy đồ đọc thẻ nhưng vào ko dc , bác nào giúp em với ;;)
Bạn cho vào ổ đọc thẻ nhưng PC vẫn không nhận thẻ nhớ à?