• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

Vậy trước khi chia thẻ, mình copy hết các thư mục android sang ổ khác rồi sau khi chia thẻ copy trở lại thẻ thì máy vẫn nhận các thư mục như lúc trước phải không ?
Theo lý thuyêt là vậy. Nếu bạn không copy thì nó vẫn sẽ tự tạo các thư mục thôi mà. Bạn chỉ copy các thư mục chứa dữ liệu thôi (ví dụ như thư mục Android chẳng hạn).

duyhonda

Mọi người cho em hỏi chút ạ. Em đang sài con HD2 tmobile đã cài nhiêu rom nhưng vẫn chưa tìm ra rom nào ổn định cả (đã cài Miui, CM7, sesen ) rom nào cài vào cũng có tình trạng là lag, máy nóng như cục than, độ trễ rất lâu, chơi game thì giật đùng đùng. em xin máy anh em đã và đang sài những bản rom ổn định share cho em với. em thấy Miui là khá ổn rồi nhưng do em ko biết cài đúng verson của nó hay sao mà cứ bị tắt khởi động lại máy liên tục,lúc nhận đc tin nhắn, lúc ko nhận đc, lúc có báo cuộc gọi đến, lúc thì khởi động lại. em đã làm đúng theo hướng dẫn, chuyển root qua alow , format thẻ, cài lại nand bằng hd2 tookkit, cài recovity đúng hết mà vẫn bị. các anh đang sài bản nào ổn định và mượt thì share em 1 bản với ạ. cảm ơn rất nhiều ạ

Hoden

Super V.I.P
Mọi người cho em hỏi chút ạ. Em đang sài con HD2 tmobile đã cài nhiêu rom nhưng vẫn chưa tìm ra rom nào ổn định cả (đã cài Miui, CM7, sesen ) rom nào cài vào cũng có tình trạng là lag, máy nóng như cục than, độ trễ rất lâu, chơi game thì giật đùng đùng. em xin máy anh em đã và đang sài những bản rom ổn định share cho em với. em thấy Miui là khá ổn rồi nhưng do em ko biết cài đúng verson của nó hay sao mà cứ bị tắt khởi động lại máy liên tục,lúc nhận đc tin nhắn, lúc ko nhận đc, lúc có báo cuộc gọi đến, lúc thì khởi động lại. em đã làm đúng theo hướng dẫn, chuyển root qua alow , format thẻ, cài lại nand bằng hd2 tookkit, cài recovity đúng hết mà vẫn bị. các anh đang sài bản nào ổn định và mượt thì share em 1 bản với ạ. cảm ơn rất nhiều ạ

những bản ổn định thì rất nhiều,vì do hd2 còn hạn chế về cấu hình máy ,mà những bản ROM thì cập nhật nâng cấp liên tục ,cứ chạy theo nâng cấp bản mới như vậy ít khi tìm được bản tốt do là bản 2.3 chưa hoàn thiện thì đã có bãn 4.0 như vậy bạn cứ cập nhật hoài thì lỗi vẫn hoàn lỗi.
sau đây nhửng rom android chạy tren NAND tốt mình đã trãi nghiệm nó cũng tương đối thôi nhưng khá ổn, bạn không nên chạy những ver cao quá máy không đáp ứng nổi:
LINE XDA:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1434860

- http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1541136
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1348922

longdau12

Sry các pác em là người mới nên có tý thắc mắc muốn hỏi!
Em thấy bên http://forum.xda-developers.com có nói về 1 ứng dụng chuyển dữ liệu là AD2SDX.
Nhưng e đọc mà chẳng hiểu gì!
Nhờ pác nào co sử dụng qua hay là biết về chương trình này thì nói tý về nóa cho mọi người biết!
Em cảm ơn trước.
Links: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1310309

Vào đây xem cách chia thẻ để cài ứng dụng:

Hướng dẫn sử dụng Link2sd, thằng này hay hơn Ad2sd

zZboy_coldZz

Vào đây xem cách chia thẻ để cài ứng dụng:

Hướng dẫn sử dụng Link2sd, thằng này hay hơn Ad2sd
bạn cho mình hỏi, mình đã chia thẻ, đã cài Links2sd rồi
nhưng khi chạy thì nó báo lỗi:
LINK2SD HAS NOT YET MANAGED TO OBTAIN ROOT ACCESS. THIS OFTEN HAPPENS THE FIRST TIME THE APP IS RUN AND REQUESTS SUPERUSER BUT IS USUALLY FINE FROM THEN ON
CLICK OK AND RESTART LINK2SD TO TRY AGAIN. MAKE SURE YOU REPOND CORRECTLY TO THE SUPERUSER REQUEST

Mấy đứa bạn mình nói máy mình chưa root! có phải thế không? Nhờ bác giúp hộ em.!
E đang dùng bản Rom: (01-09-2012)UNOFFICIAL-CM10-HD2(Kern: Tytung R3.3) by ThdDude
Thanks bác nhiều!

vitinhtubhhb

Xin hướng dẫn chi tiết nâng từ MIUI 2.3.5 lên 2.3.7 HD2 Tmo

E mới dùng con HD2 Tmo, đang chạy MIUI 2.3.5 nhưng mà pin sụt ác quá. E nghe nói lên 2.3.7 là có pin tốt (Ko b có tốt thật ko hay có bản nào pin tốt hơn?). Đọc mãi trên các 4rum mà vẫn chưa hiểu lắm. B nào hướng dẫn chi tiết các bước và công cụ cần thiết để up từ 2.3.5 lên 2.3.7 cho e với đc ko ạ?

E mới dùng con HD2 Tmo, đang chạy MIUI 2.3.5 nhưng mà pin sụt ác quá. E nghe nói lên 2.3.7 là có pin tốt (Ko b có tốt thật ko hay có bản nào pin tốt hơn?). Đọc mãi trên các 4rum mà vẫn chưa hiểu lắm. B nào hướng dẫn chi tiết các bước và công cụ cần thiết để up từ 2.3.5 lên 2.3.7 cho e với đc ko ạ?
Thì bạn xem dung lượng CWM của bản rom 2.3.7 đó là bao nhiêu, sau đó cài MAGLDR Recovery hay cLK Recovery theo dung lượng CWM của bản rom đó, sau đó vào Recovery và flash thôi.

vitinhtubhhb

Thì bạn xem dung lượng CWM của bản rom 2.3.7 đó là bao nhiêu, sau đó cài MAGLDR Recovery hay cLK Recovery theo dung lượng CWM của bản rom đó, sau đó vào Recovery và flash thôi.

Trước khi cài MAGLDR Recovery hay cLK Recovery theo dung lượng CWM của bản rom thì có fải HardSPL và Task29 ko a? Máy e đang chạy mỗi Android 2.3.5, ko fải chạy trên thẻ nhớ.

Demostone

Cho hỏi up rom MIUI có giống như cách up ROM bt ko...?? hay khác....
à..cho em hỏi nữa..sao em Xuất danh bạ từ SIm vào trong máy ko được vậy à..em đang dùng bản ROM NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.7[tytung_HWA_r3.4]

Chỉnh sửa cuối:
Cho hỏi up rom MIUI có giống như cách up ROM bt ko...?? hay khác....
Các bản rom Android NAND thì cách cài giống nhau nhé (cả MAGLDR & cLK).

à..cho em hỏi nữa..sao em Xuất danh bạ từ SIm vào trong máy ko được vậy à..em đang dùng bản ROM NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.7[tytung_HWA_r3.4]
Rom MIUI thì mình không xài bao giờ nên không rõ chứ rom Sense bình thường bạn nhé.

Cho mình hỏi sau khi task29, mình cài android luôn có tốt không? hay phải cài lại window mobile rồi mới cài android để hổ trợ tốt hơn?

huynh_quan2909

Xin cách fix bộ nhớ HD2 thường

thông thường em chạy android 4.0.3 cho con hd2 t-mobile thì bộ nhớ trong trống khoảng 600M, nhưng con hd2 thường trống khoảng 200M, trống quá ít không thể cài game, app vô được, vậy các bác có cách nào fix tăng bộ nhớ trong cho con hd2 thường không

thuyuae

Bạn phân vùng thẻ nhớ SD-EXT bằng CWM hay phần mềm nhé, bao nhiê thì tùy, xong dùng link2sd cài vào và move ứng dụng.
Làm như thế nào thì tìm trên google nhé.

huynh_quan2909

Bạn phân vùng thẻ nhớ SD-EXT bằng CWM hay phần mềm nhé, bao nhiê thì tùy, xong dùng link2sd cài vào và move ứng dụng.
Làm như thế nào thì tìm trên google nhé.

mình đã thử trên 4 máy hd2 rồi, 2 cây t-mobile thì trống rất nhiệu 2 cây thường thì trống quá ít, tất cả 4 cây đều không phân vùng gì cả

mình đã thử trên 4 máy hd2 rồi, 2 cây t-mobile thì trống rất nhiệu 2 cây thường thì trống quá ít, tất cả 4 cây đều không phân vùng gì cả
Đó là điều đương nhiên vì HD2 thường chỉ có 512Mb Rom, còn HD2 TMOUS thì có tới 1Gb (1024Mb) Rom mà bạn.

huynh_quan2909

Đó là điều đương nhiên vì HD2 thường chỉ có 512Mb Rom, còn HD2 TMOUS thì có tới 1Gb (1024Mb) Rom mà bạn.
vậy là bó tay rồi, con hd2 thường chạy phiên bản cm9 4.0.4, cài thêm flash player, facebook rồi là hết cài gì được luôn, hay bác có cách nào di chuyển facebook qua thẻ nhớ không

thuyuae

vậy là bó tay rồi, con hd2 thường chạy phiên bản cm9 4.0.4, cài thêm flash player, facebook rồi là hết cài gì được luôn, hay bác có cách nào di chuyển facebook qua thẻ nhớ không
phân vùng thẻ nhớ EXT 4, rồi dùng link 2sd chuyển ứng dụng.