• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

April13

mình sạc đầy pin = sack đa năng và đã up thành công android [19/06/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.6.2 [Kernel Marc 2.1]

gamon92

Hướng dẫn chế độ rung khi có tin nhắn đến trong ICS 4.0.4

Em đang dùng room NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.4 (Kernel: tytung_HWA_r3.1) bị lỗi là mỗi khi có tin nhắn đến thì nó không báo rung mà chỉ có âm thanh thôi. Còn gọi thì vẫn rung bình thường, chả hiểu sao tin nhắn lại không có. Có pro nào hướng dẫn giúp em với, cám ơn nhiều.

Devil211

E cài Android làm hđh chính, e dùng HD2 Nand Toolkit trên thẻ nhớ có cần phải làm gì ko hả các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Em đang dùng room NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.4 (Kernel: tytung_HWA_r3.1) bị lỗi là mỗi khi có tin nhắn đến thì nó không báo rung mà chỉ có âm thanh thôi. Còn gọi thì vẫn rung bình thường, chả hiểu sao tin nhắn lại không có. Có pro nào hướng dẫn giúp em với, cám ơn nhiều.
Bạn vào Settings của Message, ở phần Notifications bạn xem đã tích vào Vibrate chưa nhé.

E cài Android làm hđh chính, e dùng HD2 Nand Toolkit trên thẻ nhớ có cần phải làm gì ko hả các bác.
Bạn hỏi rõ coi. HD2 NAND TOOLKIT chạy trên PC mà.

thuyuae

Mình không rõ ý bạn lắm, có phải ý bản là cài adroid vào thẻ nhớ à, vậy thì cách này không dùng được đâu.

vanthai1592

em vừa cái lại cái laptop chạy win7, bây giờ đưa về bootloader cắm cáp ko thấy nhận chữ USB mà chỉ thấy chữ Serial, chỉ em với các bác với, cài phần mềm nào

Chỉnh sửa cuối:

longdau12

nó ghi Not supported bác ơi, các pro, bác dũng ơi giúp em với

Máy bạn dùng win gì ? MDC hỗ trợ từ win vista trở lên, còn từ xp trở xuống thì dùng bản 4.5.
Máy mình dùng win 7 32bit vẫn cài và sử dụng bình thường mà.

longdau12

Trong ICS 4.0.4 làm thế nào để có biểu tượng khóa màn hình ở màn hình home nhỉ, mình muốn khi không sử dụng máy nữa thì nhấn khóa phím luôn, chứ hiện tại toàn phải đợi sau 30 giây nó tự tắt rồi khóa.