• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

Trong ICS 4.0.4 làm thế nào để có biểu tượng khóa màn hình ở màn hình home nhỉ, mình muốn khi không sử dụng máy nữa thì nhấn khóa phím luôn, chứ hiện tại toàn phải đợi sau 30 giây nó tự tắt rồi khóa.
Bạn cài các ứng dụng khóa màn hình (như Screen Off & Lock) để khóa màn hình nhé.

vanthai1592

Máy bạn dùng win gì ? MDC hỗ trợ từ win vista trở lên, còn từ xp trở xuống thì dùng bản 4.5.
Máy mình dùng win 7 32bit vẫn cài và sử dụng bình thường mà.

em cài xong rồi, ok rồi, hiện lên chữ USb rồi vì máy em xài bản 64-bit

TaQuangDuc

mình rất thích rom miui nhưng miui hiện giờ toàn tích hợp sẵn a2sd, không thích bằng việc dùng link2sd, bạn nào còn rom MIUI 2.3.7 không tích hợp a2sd thì up giúp mình với, hoặc giới thiệu 1 bản ROM GB dùng tốt với link2sd.
cảm ơn nhiều!

bugartiveron

[Xin] Update thẻ lên EXT4

Hiện nay em đang rất cần file update lên ext4 của bác Dungphp nhưng mấy link của bác dũng die hết rồi. bác nào còn lưu giữ share em với nha. em cảm ơn nhiều
p/s Mod cho em đăng tạm 1 2 ngày khi nào được mod xóa hoặc chuyển đi cũng được =D>=D>=D>=D>

phiphi17

Lỗi bị treo cảm ứng

Mình đang dùng HD2 lúc trước dùng mới khi khóa màn hình thì nó treo 1 vài phút mới dùng lại đc cảm ứng.Thử up các rom khác xong giờ nó treo luôn. Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với !!!:(:(

Mình đang dùng HD2 lúc trước dùng mới khi khóa màn hình thì nó treo 1 vài phút mới dùng lại đc cảm ứng.Thử up các rom khác xong giờ nó treo luôn. Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với !!!:(:(
Banj úp lại Ship Rom WM xem có hết lỗi không nhé.

Thế bác có cách nào khắc phục tình trạng mà khóa màn hình là bị treo cảm ứng không
Thì bạn cứ úp lại Ship Rom WM để test, nếu vẫn còn hiện tượng mở khóa không được thì do lỗi "ngón tay ma" do các phím chức năng cứng phía dưới màn hình gây nên.

phiphi17

mình cũng nghỉ là vậy.giờ cách khắc phục "ngón tay ma" là làm gì bạn.vì mình cũng tham khảo nhiều rồi.thấy hiện tượng đúng là bị như vậy

longdau12

Bạn tải file ConvertEXT4.zip này về, copy vào thẻ nhớ và vào Recovery flash như flash rom nhé.

Bạn cho mình hỏi chút: máy mình t-mobile, rom ICS 4.0.4, dùng thẻ 8GB (chỉ format thẻ nhớ bình thường bằng SD formater). Bây giờ mình muốn cài link2sd để thêm dung lượng cài phần mềm thì chỉ cần copy file convertext4 ở trên rồi flash thì sẽ tự có phân vùng ext4 ở trên thẻ phải ko ? nó có làm mất dữ liệu khác đang cài trên thẻ nhớ ko. Thanks

Bạn cho mình hỏi chút: máy mình t-mobile, rom ICS 4.0.4, dùng thẻ 8GB (chỉ format thẻ nhớ bình thường bằng SD formater). Bây giờ mình muốn cài link2sd để thêm dung lượng cài phần mềm thì chỉ cần copy file convertext4 ở trên rồi flash thì sẽ tự có phân vùng ext4 ở trên thẻ phải ko ? nó có làm mất dữ liệu khác đang cài trên thẻ nhớ ko. Thanks
Bạn phải chia EXT trên thẻ bằng Recovery, sau khi chia xong thì mặc định là EXT3, bạn phải flash file ConvertEXT4.zip kia để convert sang EXT4.

longdau12

Bạn phải chia EXT trên thẻ bằng Recovery, sau khi chia xong thì mặc định là EXT3, bạn phải flash file ConvertEXT4.zip kia để convert sang EXT4.

Có thể dùng cLK recovery để chia thẻ ko và nó có làm mất các thư mục system android đang có trên thẻ không ?

Có thể dùng cLK recovery để chia thẻ ko và nó có làm mất các thư mục system android đang có trên thẻ không ?
Trong Recovery thì cLK hay MAGLDR thực hiện như nhau cả bạn nhé. Khi chia thẻ thì sẽ bị format thẻ đó nhé.

longdau12

Trong Recovery thì cLK hay MAGLDR thực hiện như nhau cả bạn nhé. Khi chia thẻ thì sẽ bị format thẻ đó nhé.

Vậy trước khi chia thẻ, mình copy hết các thư mục android sang ổ khác rồi sau khi chia thẻ copy trở lại thẻ thì máy vẫn nhận các thư mục như lúc trước phải không ?