• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NEW ATOM EXEC WM6.5 CE OS 21501 BUILD 21501 AKU 5.0.7.0 BY KHOA HA

phat288

ĐÃ CÓ V03 VỚI DRIVER BLUETOOTH MỚI VÀ ADD TITANIUM WEATHER...
(Mình không có tai nghe bluetooth nên không biết driver mới có nhận được không ai có tai nghe thì test thử nhé)
Link download có ở trang đầu nhé!

cảm ơn sự quan tâm về DRIVER BLUETOOTH của Anh KH =D>=D>, em đang down về đây. em đang rất nóng lòng test với cái tai nghe của em, hy vọng không bị tình trạng giống anh mulilovehn :D.

Khoa_ha

Thank bạn! có lẽ là mình hiểu nhầm S2P, S2U thì mình biết rồi. Trong Rom của này có tích hợp luôn phần lock tương tự như S2U, nhưng phải bấm vào chữ lock thì mới có tác dụng, nên mình muốn hỏi cách setting của nó để tự động khóa màn hình khi ko sử dụng, chứ cài thêm S2U nữa thì hơi thừa

Bạn vào setting có biểu tượng lock đó bạn nhấn vào đó để thiết đặt.
tích vào mục prompt ì phone unused for bạn chọn 0 minutes và ở dưới đánh password vào. sau đó nhấn OK bạn có thể tắt màn hình để cảm nhận.

multilovehn

Bạn vào setting có biểu tượng lock đó bạn nhấn vào đó để thiết đặt.
tích vào mục prompt ì phone unused for bạn chọn 0 minutes và ở dưới đánh password vào. sau đó nhấn OK bạn có thể tắt màn hình để cảm nhận.

Mình cũng đã định đặt ở đó rồi, nhưng như thế mỗi lần mở máy lại phải đánh pass thì mệt quá, mình cứ nghĩ nó như S2U chỉ cần trượt là OK thôi không cần pass gì cả
Thank! KH rất nhiều.

Khoa_ha

Mình cũng đã định đặt ở đó rồi, nhưng như thế mỗi lần mở máy lại phải đánh pass thì mệt quá, mình cứ nghĩ nó như S2U chỉ cần trượt là OK thôi không cần pass gì cả
Thank! KH rất nhiều.

Bạn có thể cài đặt phần mềm này vào sau đó vào phần setup của phần mềm và tích vào phần lock after device wakes. sau đó ok khởi động lại máy để cảm nhận nhé.
down phần mềm về và đổi đuôi zip thành cab để cài đặt nhé.

multilovehn

Bạn có thể cài đặt phần mềm này vào sau đó vào phần setup của phần mềm và tích vào phần lock after device wakes. sau đó ok khởi động lại máy để cảm nhận nhé.
down phần mềm về và đổi đuôi zip thành cab để cài đặt nhé.

Thank KH! bạn thật nhiệt tình

nullbrain

OS kỳ này có tích hợp SRS, loa nghe hay hơn được chút. Nhưng nghe = WMP thì bị buffering... rồi tiếng bị giựt. Lạ cái nghe Core thì chẳng sao. Vào skin của WMP thì tự nhiên trở về skin cũ nhòe, không đổi được.

Trượt không êm bằng bản 212xxx, hơi bị khựng, bấm không nhạy, có lẽ vì icon nhỏ.

Skin thì icon không được thuần nhất, nhỏ thì ok, to thì nhòe, không đẹp.

Vẫn đang tiếp tục test... Thanks

phat288

em vừa up xong rom rồi. phần itaniumWeather anh chỉ cho em mã của Macao nhé.
còn tai nghe bluetooth thì vẫn chưa được rồi :-?
nhưng cũng cảm ơn anh KH, bản rom này chạy rất mượt =D>

Khoa_ha

em vừa up xong rom rồi. phần itaniumWeather anh chỉ cho em mã của Macao nhé.
còn tai nghe bluetooth thì vẫn chưa được rồi :-?
nhưng cũng cảm ơn anh KH, bản rom này chạy rất mượt =D>

Chọn Menu
Chọn mục 3 "Forecast Options/Setup"
Chọn mục 1 "Zip or Location Code"
Nhập mã số cần hiển thị dự báo thời tiết Location Code sau đó nhấn On ra phần menu setup bạn chọn mục 5 connect to internet sau đó nhấn OK hiện lên thông báo chọn Yes! giờ về menu chính bằng cách nhấn cancel ở đây bạn chọn mục 2 Run Full update and Exit ->OK là xong.

Đây là mã thời tiết các tỉnh của Việt Nam:

ASI|VN|VM017|HANOI
ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY
ASI|VN|VM052|CAMPHA
ASI|VN|VM041|CANTHO
ASI|VN|VM016|DA NANG
ASI|VN|VM037|DALAT
ASI|VN|VM029|HAIPHONG
ASI|VN|VM052|HON GAI
ASI|VN|VM044|HUE
ASI|VN|VM060|LONGXUYEN
ASI|VN|VM059|MYTHO
ASI|VN|VM042|NAMDINH
ASI|VN|VM011|NHATRANG
ASI|VN|VM019|QUI NHON
ASI|VN|VM060|RACH GIA
ASI|VN|VM057|THAI NGUYEN
ASI|VN|VM060|VINH

cat

Mình up rồi sao chỉ thấy trong today có itanium chứ không có itaniumWeather,
nên không setup được weather ???

quocthanhjs

chương trình dự báo thời tiết có cà mau không vậy anh Khoa_ha. anh lấy dự báo từ trang web nào vậy. anh cho em biết luôn nha. cám ơn nhiều.

phungthanh

từ khi up lên bản 21501 từ V1 đến V3 đến giờ , máy của tôi khi có cuộc gọi đến lúc thì được lúc thì chỉ có rung không đỏ chuông.có bạn nào bị như tôi không nhỉ ? trả lời cho tôi biết với nhé . thanks

minhnghia54

Anh Khoa_ha ơi,bản rom này có hỗ trợ cho bàn phím hồng ngoại không anh.Nếu có thì cách cài đặt để dùng nó như thế nào vậy anh.E đã lục kĩ forum rùi nhưng không thấy,e cảm ơn anh.

newdriver2007

mình thấy bản rom này có vấn đề khá nghiêm trọng đây ! cụ thể là khi mình có tin nhắn nó ko báo ngay chỉ khi vào thư mục tn thì nó mới nhận đc tn ! ko biết có ai bị giống mình ko ? mình dùng mạng vina ko nhưng minh nghi đó ko fai do mạng bác KH tìn hiểu rùm nhé mình đã thử nt nhiều lần vẫn khắc phục được tình trạng này!

bạn cài cái driver này vào đã nha ! down về đổi đuôi .zip thành .cab nhé bạn
View attachment 120887

Khoa_ha

mình thấy bản rom này có vấn đề khá nghiêm trọng đây ! cụ thể là khi mình có tin nhắn nó ko báo ngay chỉ khi vào thư mục tn thì nó mới nhận đc tn ! ko biết có ai bị giống mình ko ? mình dùng mạng vina ko nhưng minh nghi đó ko fai do mạng bác KH tìn hiểu rùm nhé mình đã thử nt nhiều lần vẫn khắc phục được tình trạng này!

bạn cài cái driver này vào đã nha ! down về đổi đuôi .zip thành .cab nhé bạn
View attachment 120887

Mình không thấy bị hiện tượng như thế. Nhưng sẽ điều tra hiện tượng này.

Khoa_ha

từ khi up lên bản 21501 từ V1 đến V3 đến giờ , máy của tôi khi có cuộc gọi đến lúc thì được lúc thì chỉ có rung không đỏ chuông.có bạn nào bị như tôi không nhỉ ? trả lời cho tôi biết với nhé . thanks

bạn vào setting phần sound mà cài đặt nhé!

phat288

Chọn Menu
Chọn mục 3 "Forecast Options/Setup"
Chọn mục 1 "Zip or Location Code"
Nhập mã số cần hiển thị dự báo thời tiết Location Code sau đó nhấn On ra phần menu setup bạn chọn mục 5 connect to internet sau đó nhấn OK hiện lên thông báo chọn Yes! giờ về menu chính bằng cách nhấn cancel ở đây bạn chọn mục 2 Run Full update and Exit ->OK là xong.

Đây là mã thời tiết các tỉnh của Việt Nam:

ASI|VN|VM017|HANOI
ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY
ASI|VN|VM052|CAMPHA
ASI|VN|VM041|CANTHO
ASI|VN|VM016|DA NANG
ASI|VN|VM037|DALAT
ASI|VN|VM029|HAIPHONG
ASI|VN|VM052|HON GAI
ASI|VN|VM044|HUE
ASI|VN|VM060|LONGXUYEN
ASI|VN|VM059|MYTHO
ASI|VN|VM042|NAMDINH
ASI|VN|VM011|NHATRANG
ASI|VN|VM019|QUI NHON
ASI|VN|VM060|RACH GIA
ASI|VN|VM057|THAI NGUYEN
ASI|VN|VM060|VINH

anh KH có mã Zip or Location Code của một số vùng quốc tế không, cụ thể như của MACAO. cho em xin hoặc chỉ em cách search trên mạng với,
bản rom này em thấy một lỗi nhở (cũng là về hiển thị) của lịch. em chọn kiểu view là month nhưng nó lại mang tên là year:-??. và các kiểu hiển thị không khớp với trạng thái hiển thị:-?
Em vẫn còn đang chờ đợi verson kế tiếp của anh đó, hy vọng sẽ tuơng thích với tai nghe bluetooth.:D
bản rom v3 em test từ hôm bữa tới giờ thì vẫn chạy rất mượt. bình quân ram còn trống 6-11m.
thanks anh KH. cảm ơn sự cố gắng của anh=D>=D>

vuhieu_camera

Mọi người ơi em chán quá. Mấy ngày hôm nay em up mãi mà ko đc, máy cứ báo bị lỗi ở ổ C. Ko hiểu bị làm sao. Có ai đó giúp mình với.

vuhieu_camera

Em thích bản rom nay quá. Mấy ngày hôm nay em hard reset lại máy và cứ để như thế vì ko up rom đc. Chán qúa. Anh Khoa_Ha ơi giúp em với!