• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

Whinny

sao mình down những font này về cài toàn treo lúc khởi động lại, mình dùng 7610 hic

7610 bạn nên chọn những bộ dành cho os7 thôi,những cái nào dành cho os8 &8.1 thì bạn không nên cài nhé.

nghanh_pc

nhìn mọi ng chơi font mà thèm quá. Trc là tín đồ của bác Sự bây giờ die em N70 rùi nhìn font của bác mà...
N73 cùi mía up ver lên ko sao change font đc nữa. Huhuhu
em tâm sự tí có gì các bác thông cảm ngen

vunghia263

a sự cho e xin bộ font unicode chuẩn như n73 nhé.em dùng n70.a up file đính kèm đuôi sis cho dể cài nhé.em dùng n70.thank a nhiều

cái vụ font đa ngôn ngữ cho UC 7. trở nên khó lắm bạn ơi
Bạn dùng Uc web 7...+ font đa ngôn ngữ thì chữ sẽ bị đè lên nhau dù để cỡ Nhỏ hay Trung bình. Để cỡ To thì hỏng phím cũng ko xong 1 trang báo đâu :))
Nếu bạn thích dùng font đa ngôn ngữ của anh Sự thì nên dùng Opera Mini & UCweb 6.3

bạn thích font nào. Post lên mình sẽ giúp bạn làm cho 7610
Có gì thì Pm yahoo: mr_worc

Thuong2

Bạn luu hoang lan nói vậy chưa hẳn đã đúng đâu .Mình xài fonts của anh sự từ trước tới giờ có lổi gì đâu .Mình xài đủ kiểu thư pháp hay chử bình thường củng ko sao cả

Bạn luu hoang lan nói vậy chưa hẳn đã đúng đâu .Mình xài fonts của anh sự từ trước tới giờ có lổi gì đâu .Mình xài đủ kiểu thư pháp hay chử bình thường củng ko sao cả

Mình ko chê bạn ak. Mình đang nói N7610 cài UC WEB 7.3 hay 7,4 mà dùng font đa ngôn ngữ thì chữ bị to, và đè lên nhau. Còn lại thì rất tuyệt
Với N70,72 thì bthg`
P/s: bài trên mình quên ko kèm trích dẫn của mấy bạn dùng 7610 ở trang trước nên có lẽ bạn hiểu nhầm. Xin lỗi

Chỉnh sửa cuối:

QuanDay

cái vụ font đa ngôn ngữ cho UC 7. trở nên khó lắm bạn ơi
Bạn dùng Uc web 7...+ font đa ngôn ngữ thì chữ sẽ bị đè lên nhau dù để cỡ Nhỏ hay Trung bình. Để cỡ To thì hỏng phím cũng ko xong 1 trang báo đâu :))
Nếu bạn thích dùng font đa ngôn ngữ của anh Sự thì nên dùng Opera Mini & UCweb 6.3

bạn thích font nào. Post lên mình sẽ giúp bạn làm cho 7610
Có gì thì Pm yahoo: mr_worc

http://www.4shared.com/file/240134169/5383cd5b/Tekton.html
http://www.4shared.com/file/7K79osBF/Segoe_UI.html
bạn sửa hộ mình cài cho 7610 dc ko, ko cần đa ngôn ngữ hay symbol j đâu, thank bạn nha

Thuong2

Fonts nếu bạn cài vào ko phù hợp với máy bạn vẩn có thể sửa được mà . Ví dụ ở fonts palatino khi cài fonts vào mà chử hơi to bạn vào trong fonts se có 2 tệp tên PALA và PALAB thì bạn có thể xóa một trong 2 tệp đó đi .Muốn chừ đậm thì để têp PALAB xóa tệp PALA đi và ngược lại.Và bạn củng có thể sửa đổi kích thước fonts bằng cách thay đổi tệp FontRouter.ini .Lầy tệp fonts FontRouter.ini ở nhửng fonts khác thay vào .Củng sẽ thấy kiểu chử fonts thay đổi

cute09

Fonts mà bị đè lên nhau thì chỉnh trong file fontrouter.ini ,chỗ latinbold19 sau dấu @ nên để 13=>15 là vừa.Bạn ở trên chắc chưa để ý để sửa lại thôi,mình lúc đầu khi cài font cho os
7,8 cũng thấy to và xấu quá.Sau khi đọc hết theard này,mình có thể chỉnh sửa fonts theo ý thích.
Chỉ chú ý rằng os 7,8 ram ít quá.Nếu k cần thiết thì nên dùng font tiếng trung .gdr cho nhẹ máy.

Kenkute93

Cho em xin kái font đa ngon ngu cho n72

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 33 minutes:

Em đang kần gấp bộ font cực chuẩn mà cỡ chữ ko bị nhoè em đang xài font đa ngôn ngữ os7.8 mà cỡ chữ cứ bị nhoè

Sao em kài vào thẻ nhớ ko dc nhưng kài vào máy thì lại dc ai gjúp em với

Last edited by a moderator: