• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

kulboy9x

Mình vừa format hm qua xog. Cho vào máy format típ lần nữa rồi. Nhưg k được.

saodoingoi142

Moderator
Mình vừa format hm qua xog. Cho vào máy format típ lần nữa rồi. Nhưg k được.

Không được là không được cái gì vậy bạn?Bạn hãy nói rõ hơn đi nói chung chung thế này thì rất khó để giúp đỡ bạn?Khi bạn thực hiện thì nó báo lỗi gì vậy bạn?
Bạn chịu khó làm lại đi,và nhớ đọc kĩ hướng dẫn trước khi làm!!!Trong Topic này bạn thấy ai ai cũng cài và gỡ bỏ bình thường đó thôi!;;)

QuanDay

ai biết font này là font j ko ah, ai có thì up cho e luôn thì tốt wa' :)

Chú ý post bài đúng chính tả bạn nhé!Không được viết tắt trên Diễn đàn!!!

Last edited by a moderator:

kulboy9x

Không được là không được cái gì vậy bạn?Bạn hãy nói rõ hơn đi nói chung chung thế này thì rất khó để giúp đỡ bạn?Khi bạn thực hiện thì nó báo lỗi gì vậy bạn?
Bạn chịu khó làm lại đi,và nhớ đọc kĩ hướng dẫn trước khi làm!!!Trong Topic này bạn thấy ai ai cũng cài và gỡ bỏ bình thường đó thôi!;;)

thì mình vừa format lại thẻ trên pc rồi cho vào máy format tiếp.. Quá trình install vào thẻ thì bình thườg. Install xog thì ko báo lỗi gì nhưg sau khi install thì máy vẫn font mặc định. Đành ngậm ngùi xóa đi install vào bộ nhớ máy.

saodoingoi142

Moderator
thì mình vừa format lại thẻ trên pc rồi cho vào máy format tiếp.. Quá trình install vào thẻ thì bình thườg. Install xog thì ko báo lỗi gì nhưg sau khi install thì máy vẫn font mặc định. Đành ngậm ngùi xóa đi install vào bộ nhớ máy.

Vậy là do bạn đấy thôi!:D Bạn còn thiếu mất 1 bước khá quan trọng đó là sau khi install vào Thẻ xong thì bạn phải cho máy Tắt nguồn Khởi động lên lại đã lúc đó nó mới hiển thị đúng với Fonts chữ bạn cài chứ!!!:|

Còn đối với khi gỡ bỏ bạn cũng phải làm theo đúng trình tự sau đó Tắt nguồn Khởi động lại máy thì máy mới trở về Fonts mặc định!!!;;)

kulboy9x

Vậy là do bạn đấy thôi!:D Bạn còn thiếu mất 1 bước khá quan trọng đó là sau khi install vào Thẻ xong thì bạn phải cho máy Tắt nguồn Khởi động lên lại đã lúc đó nó mới hiển thị đúng với Fonts chữ bạn cài chứ!!!:|

Còn đối với khi gỡ bỏ bạn cũng phải làm theo đúng trình tự sau đó Tắt nguồn Khởi động lại máy thì máy mới trở về Fonts mặc định!!!;;)

trời ạ. Khởi động lại rồi chứ. Làm trên máy thì được nhưg trên thẻ không đụợc.

THUONGLATOI

Anh DQS ơi a up cho e dùng mobie dow về được ko ạ? Mà a up cho e cái fonl hiến thị như hình a up của ucwed a nhé! E thich fonl ấy mà ko bít là bộ nào hix

SymbianVIP

bạn ơi mình muốn dùng china và hàn luôn thì cóa phải xóa ko, và mình muốn đổi cái icon khi để cấu hình im lặng ở ngoài menu thì phải làm sao. thanks bác nhiều lắm

hai_phanthiet

Em đang cần 1 loại font hiển thị đc càng nhiều ngôn ngữ càng tốt cho con Nokia 6681 Ram yếu, ai có thì cho em xin nha, Vì máy em Ram yếu nên ko thể dùng font đa ngôn ngữ đc vì ko đủ Ram để dùng các chức năng khác, mong mọi người giúp đỡ. Thanks!

Quynh531

Bác DQS ơi, làm ơn cho em bộ font nào có thể hiển thị đầy đủ tiếng việt và trung quốc+có thể hiển thị đầy đủ symbol của phần mềm multi clipboar(MC Plus) dc ko ah. Cái nào nhẹ ấy, kh0ảng 1mb ah.

Em dùng n72

THUONGLATOI

A DQS ơi tại sao e dùng fonl chuẩn đa ngôn ngữ OS7, 8 khi dùng Ucwed thì lần nào cũng kiểm tra phông chữ vậy a? A giúp e với! E dùng N70me

filitofteam

chả doWN đc cái font nào cả.Ai úp lên trang nào khák cho em đown cái đi.Up tất cả các font tại page 119,112,113,114,115,70,71 lên trang khác ma uc down dc nha.Thank các anh

Chỉnh sửa cuối:

vohoangminh

Bác ĐQS ơi bác có Fonts Universal vừa tiếng Việt vừa Trung k (nằm trong 1file *.ttf ấy bác) seach cho e với ! thanks bác nhiều lắm !!!

SymbianVIP

bác ơi mình muốn dùng china và hàn luôn thì có phải xóa không, và mình muốn đổi cái icon khi để cấu hình im lặng ở ngoài menu thì phải làm sao. thanks bác nhiều lắm, link die rồi bác ơi.

mọi người help e với. E đang cần gấp. Hixhix thanks nhiều lắm.

h04ngl0ng

Bác sự biết font chữ của máy samsung 5233 ko? Nếu đc bác làm giúp em 1 bộ như thế. Thank bác

tieutieu60

anh dqs oi.em rất thích bộ font tahoma fix bold thư pháp nhưng a fix lại bộ symbol được không?khi em cài cấu hình im lặng thì kí tự  chuyển thành ⡬.che mất tên profile em tạo do symbol ở bộ này thiếu mất kí tự .mong anh dqs va a.e pda fix lại giúp em hoặc hướng dẫn em sửa cũng được.thanks a nhiều.

Quochuy_n70_94

Anh nào giỏi về font thì giúp em làm một bộ font hiển thị giống font việt full(58kb) nhưng đa ngôn ngữ và hiểu được symbol với.Em thấy những font khác vào web nó mất hết thuộc tính trang,mảnh thì mảnh hết,mà bold thì bold hết.Xấu lắm.Em đang mong chờ bộ font như ý ra đời

BIGLOVEKUTE

Font đa ngôn ngữ cho 7610

Thấy trên diển đàn có nhiều font đẹp dành cho n70 và n70 quá mà mình dùng 7610 chỉ dùng được mổi font chuần đa ngôn ngữ cuả anh DQS nhưng mình thấy hơi bất tiện vì nét chử hơi to. Vì vậy mình viết bài này m0g được sự đóng góp của mọi người và đặc biệt là anh DQS m0ng tạo ra một font đa ngôn ngữ chuần đẹp cho riêng 7610 mà font mình muốn là font đa ngôn ngử có nét chữ mảnh nhỏ còn dung lượng bao nhiêu thì tùy. Nói riêng với anh DQS nè. dạo trước em dùng font chuần đa ngôn ngữ os7, 8 của anh nên chử nó hơi to nhìn thô quá .. Cũng vô tình vọc thử 2 font cuả anh. Em down thên font tahoma logo symbian n70. N72 ruj cài vào thẻ khj restart lại máy thì kết quả là máy 76 cuả em hjền thị rất tốt mọi thứ. Tuy vậy khi vào ucweb thì thôi rồi chả hjều sao chử nó phồng to như con heo ý. Do vậy em rất m0ng anh DQS tạo ra một hoặc vài bộ font theo như em đã nói trên tức là font đa ngôn ngử có nét chữ mảnh nhò . Không bị lổi trong các trình duyệ wab. Web và đặc biệt dành riêng cho 7610 nha. Dù rất ngại khi viết bài này nhưng em rất vui vì biết rằng anh DQS luôn sống hết mình vì aoh em pda. Xl vì em không thề up ảnh do không pit cách uq. Hjhj thanks anh DQS trước và mong nhận hồi âm sớm từ phía anh cũng như là mọi người. Thanks thanks.,

Bạn chú ý vấn đề về Fonts chữ hãy vào "Topic về Fonts" để thảo luận nhé!!!

--->
Đã di chuyển!

Last edited by a moderator: