• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

Luflaw

anh Sự ơi,em dùng bọ gõ tiếng trung,ghi chú,lịch...viết được bằng tiếng trung chỉ riêng tin nhắn là không viết được,là do đâu vậy?em dùng 6630

saodoingoi142

Moderator
bh muốn xóa font đã cài thì làm tn ạ?

Vâng!Bạn làm như bài hướng dẫn dưới đây nhé!!!;;)

Muốn xóa hết những Fonts mà bạn cài thì bạn hãy dùng phần mềm Quản lý ổ đĩa như: System Explorer hay X-Plore v.v...

Sau đó tùy theo cách cài trước đây của bạn (trên Bộ nhớ máy hay trên Thẻ nhớ) mà ta có thể tìm đến để thực hiện.Nhưng thường là ổ đĩa C_(tức là Bộ nhớ máy) --->> Có thể bạn đi theo đường dẫn này để tới thư mục Fonts: C:\System\Fonts .
Sau đó bạn đến đây đổi tên thư mục Fonts này thành tên khác,chẳng hạn như : Fon rồi xóa nó đi.
Cuối cùng bạn hãy Tắt nguồn rồi Khởi động máy lên lại nha!!!;;)

Chúc bạn làm thành công!!!;;)

Thuong2

Bạn dùng pm xóa fonts hoặc vào xplore theo đừơng dẫn C/syste/fonts.E/system/fonts. Chú ý đổi tên mới xóa dc nha.

Kenkute93

Em kài bộ font chuẩn cho n72 mà anh DQS post ở trên kia nhưng khi kài vào thẻ nhớ thì lại ko hiển thị tv nhưng kài vào bộ nhớ máy thì lại hjển thị dc ai gjúp em lỗi này dc ko

Thuong2

Bạn khi cài fonts vào thẻ nhớ thì phải tạo một tệp fonts (C/system/fonts ) ở bộ nhớ máy và cho 2 tệp FontRouter.Dll và tệp FreeType.dll ở bộ nhớ máy .Cò những tệp fonts khác có thể để ở thẻ nhớ .Đa số fonts đóng gói sis thì khi cài đặt ở thẻ nhớ thì nó tự về theo đúng đường dẫn. Nhưng một số trường hợp khi đóng gói ko tạo đúng đường dẩn nên khi cài fonts qua thẻ nhớ ko hiển thị được.

Kenkute93

Thế phải copy 2file mà anh bảo vào bộ nhớ máy nữa ak copy xong nó hiển thị dc phải ko thank nhé

Thuong2

Ko phả copy ma là để 2 file đó ở máy .Còn ở thẻ nhớ ko cần .Có nghĩa là ở trong tệp fonts mà mình cài vào thẻ nhớ thì di chuyển 2 file dó qua bộ nhớ máy.Chú ý tệp fonts FontRouter.Dll
thi đem vào bộ nhớ máy còn tệp FontRouter.Ini thì fải để ở thẻ nhớ mới hiển thị đc fonts nhé.

Anhquoi

Em kài bộ font chuẩn cho n72 mà anh DQS post ở trên kia nhưng khi kài vào thẻ nhớ thì lại ko hiển thị tv nhưng kài vào bộ nhớ máy thì lại hjển thị dc ai gjúp em lỗi này dc ko
nói rỏ xem bộ nào n70 cua tôi cài đc hết trên thẻ nhá

saodoingoi142

Moderator
thế cái này mình install trên thẻ đc k hay là phải install trên máy ạ?

Bộ cài có dung lượng lớn,hơn nữa sẽ thuận lợi hơn khi sau này bạn muốn thay đổi lại kiểu Fonts khác chính vì thế bạn nên cài đặt trên Thẻ nhớ bạn nhé!!!;;)

Kenkute93

Sao kài vào máy em vào menu phải đợi gần 1phút mới vào được font này nặng wá

ungduong

Bác sự ơi giúp em với em đang dung N7610 nhưng cài font của bác thì nặng quá làm máy em treo luôn hix..hix. em lại rất nghiền font thư pháp (lòng tham wá )hiihi..Mong bác có thể làm giúp em bộ font thư pháp cho nokia 7610 được không ?
Chỉ cần thư pháp ở ( menu / tùy chọn / logo mạng ) còn trong các ứng dụng khác có thể dùng font này không ak....
Đây là link font của em mong bác giúp đỡ: http://www.mediafire.com/?2cxbw9mdn4kkr88
Cám ơn bác trước na..!

kulboy9x

cài xong mình xóa cái application.dat đi rồi ! sau đấy dùng x-plore 1.51 xóa luôn cái file font đi rồi nhưng vẫn còn mấy file k xóa đc ! bó tay ! k cài font mới vào đc :(:)(:)((

saodoingoi142

Moderator
cài xong mình xóa cái application.dat đi rồi ! sau đấy dùng x-plore 1.51 xóa luôn cái file font đi rồi nhưng vẫn còn mấy file k xóa đc ! bó tay ! k cài font mới vào đc :(:)(:)((

Hình như nếu không lầm thì bạn làm chưa đúng cách để gỡ bỏ hết Fonts cũ để cài lại Fonts mới thì phải!:O Bây giờ bạn hãy làm theo cách hướng dẫn bên dưới này nhé!!!;;)

Muốn xóa hết những Fonts mà bạn cài thì bạn hãy dùng phần mềm Quản lý ổ đĩa như: System Explorer hay X-Plore v.v...

Sau đó tùy theo cách cài trước đây của bạn (trên Bộ nhớ máy hay trên Thẻ nhớ) mà ta có thể tìm đến để thực hiện.Nhưng thường là ổ đĩa C_(tức là Bộ nhớ máy) --->> Có thể bạn đi theo đường dẫn này để tới thư mục Fonts: C:\System\Fonts .
Sau đó bạn đến đây đổi tên thư mục Fonts này thành tên khác,chẳng hạn như : Fon rồi xóa nó đi.
Cuối cùng bạn hãy Tắt nguồn rồi Khởi động máy lên lại nha!!!;;)

Chúc bạn làm thành công!!!;;)

kulboy9x

Ui làm đc rồi. Nhưg bh lại có vấn đề khác. Tại sao mình install trên máy thì được nhưg inrtall trên thẻ thì nó không nhận? :(

saodoingoi142

Moderator
Ui làm đc rồi. Nhưg bh lại có vấn đề khác. Tại sao mình install trên máy thì được nhưg inrtall trên thẻ thì nó không nhận? :(

Có thể là do lỗi Thẻ nhớ đó bạn à!Bạn hãy tháo Thẻ ra cho Format toàn bộ Thẻ trên PC,sau đó bỏ Thẻ vào máy rồi Format lại 1 lần để cho nó tự động định dạng lại Thẻ rồi bạn chịu khó ngồi cài lại từ đầu các ứng dụng phần mềm... nhé!!!;;)