• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NNCUONG UNI 5.2.19960 (Build 19960.1.2.2) bản chính thức

Các bạn có đồng ý donate bia cho nhóm làm ROM có FD không?

• Đồng ý chứ

Votes: 33 89.2%
  • Phải chờ xem

Votes: 4 10.8%

• Total voters
    37
  • Poll closed .

redlion

Bác dùng cái này bao giờ chưa, hình như nó chỉ dùng cho màn QVGA, còn VGA nhất là UNI thì menu đã to đại tướng rồi. Sợ cho to nữa trông không đẹp :D

Mình đang dùng cho 2 bản Rom Của Cường (Uni_2_11_10 G3 và Uni_2_11_11 G3) Chạy rất tốt, và hiện đang dùng nó Trên Exec.Bời vì mắt hơi kém nên rất thích dùng nó. Nếu rom mới không được thì mang kiếng thôi cũng không sao, Chủ yếu rom mới hay quá.
Chân thành cảm ơn đả quan tâm vấn đề này.

1202

Không nên dùng lâu vì sắp có ROM mới rồi :)). Nhưng mà tốc độ ROM ra nhanh quá thì bà con hoảng mất, chả đọng lại được gì. :D

Choáng, hok biết ROM ra liên tục nên mừng hay nên bùn nữa =.=. Mừng vì được test ROM, buồn vì càng soft lại phê quá =.=

locvtn

keke lại chuẩn bị có Rom mới nữa. up Rom này xong mình đã xài được phần thời tiết của PhuDong Today rồi ;) quá đã. với lại cũng dùng được kết nối VPN luôn (lần đầu tiên) ;). Rom chạy ổn định hơn bản chưa fix lỗi Bluetooth.

tobo

Mới sử dụng bản ROM này được hơn một ngày. Ngoài việc chạy game Bowling Master không được và bị SR một lần (và chưa có dịp thử WiFi) thì các thứ khác đều ổn.

Cập nhật: Mới đây lại một lần SR nữa sau khi nhận xong 1 cuộc gọi.

Chỉnh sửa cuối:

Thrall

Không nên dùng lâu vì sắp có ROM mới rồi :)). Nhưng mà tốc độ ROM ra nhanh quá thì bà con hoảng mất, chả đọng lại được gì. :D
Wow, chắc lại fix lỗi gì rùi, hy vọng là fix lỗi SR:((

nncuong

Administrator
Wow, chắc lại fix lỗi gì rùi, hy vọng là fix lỗi SR:((

Chẳng có lỗi gì đâu, chỉ là core mới thôi. Lỗi SR là do xung đột phần mềm, các bạn thử liệt kê tình trạng (hành động) trước khi bị SR được không

caothanhhai

Có vấn đề nhỏ với Mdic 2.5 tôi thấy chậm rõ rệt của việc tra nghĩa các từ dài ( con trượt hoạt động lờ đờ ..) có ai bị như tôi không
À mà các bác cho lại hộ tôi Pm để bỏ biểu tượng xoay và ComMan ở dưới với ( lâu quá không dùng đến chẳng tìm thấy ở đâu ...)
Thanks

loithuxua

Em cũng bị tình trạng máy đôi lúc chậm phản ứng và không phản ứng luôn. Đôi khi bị đứng máy fải soft reset, chắc tại cài soft hơi nhiều. Camera button thì không dùng được. Hình như có xung đột giữa PhudongSoft pBar và WkTASK thì phải (em thích hiển thị power của WkTASK).

Rất vui vì icons trong Programs không bị mất như những bản khác.

Cho em hỏi là muốn đưa Hibernate xuống Taskbar cho tiện thì làm thế nào ạ?

Phone bên góc dưới trái màn hình có cách nào đổi lại thành Calendar không ạ? hay cái này đã mặc định trong rom luôn rồi?

TLV

Active Member
...Cho em hỏi là muốn đưa Hibernate xuống Taskbar cho tiện thì làm thế nào ạ?...

Bạn sử dụng soft BatteryStatus, vào Options - TrayLaunch - (Dùng brows mở file) - Windows/StartMenu/Programs - nhấn vào file Hibernate (hoặc Oxios Hibernate) - Add là xong

...Phone bên góc dưới trái màn hình có cách nào đổi lại thành Calendar không ạ? hay cái này đã mặc định trong rom luôn rồi?

Bạn dùng soft SoftKeyApplet là tha hồ lựa chọn các phím bên dưới

1202

Chẳng có lỗi gì đâu, chỉ là core mới thôi. Lỗi SR là do xung đột phần mềm, các bạn thử liệt kê tình trạng (hành động) trước khi bị SR được không

Em chưa bị tự reset :d. Chỉ bị treo máy 1 lần ,chắc lúc đó nghịch phần mềm nhiều quá nên thế. Với lại xài SPB Mobile Shell nên ROM nào cũng treo hoặc đứng vài lần =.=.Riêng ROM này đến giờ mới bị đứng 1 lần và không bị treo máy. ROM tốt quá. Thanks Bác Cường

locvtn

Có vấn đề nhỏ với Mdic 2.5 tôi thấy chậm rõ rệt của việc tra nghĩa các từ dài ( con trượt hoạt động lờ đờ ..) có ai bị như tôi không
À mà các bác cho lại hộ tôi Pm để bỏ biểu tượng xoay và ComMan ở dưới với ( lâu quá không dùng đến chẳng tìm thấy ở đâu ...)
Thanks

Cái này thì đơn giản thôi:
vô registry: HKLM\services\ScreenRotate -> showicon=0
HKLM\services\WirelessMgr -> keep=0

tobo

Lỗi SR là do xung đột phần mềm, các bạn thử liệt kê tình trạng (hành động) trước khi bị SR được không

Chào bạn Cường,

Tình trạng lúc bị SR sau khi nhận cuộc gọi: chỉ có mỗi qbar đang chạy. Trước đó có mở File Explorer, rồi dùng qbar để tắt. Sau khi cuộc gọi kết thúc (sau khi nhấn "End") thì bị SR. Bản Radio đang dùng la 1.18

Còn lần SR kia là sau khi chơi game Titanic. Game này đã được cài trước đó lên thẻ nhớ. Tuy nhiên, trong cả hơn 10 lần chơi Titanic thì chỉ có 1 lần bị SR nên có lẽ ko phải lỗi ở đây.

Một lần nữa cám ơn bác Cường và các bác đã bỏ thời gian build ROM.

tobo.

redlion

Bản rom này theo mình thấy là rất ok, thường hợp máy hơi lờ mờ hoặc muốn đứng thì mình cũng có, nhưng nghĩ lại thì mình thấy mình đã lạm dụng nó quá nhiều, bởi nó nhanh quá cho nên mình cứ bấm liên tục mở cáy này, dùng cái kia dồn dập. Vào những thời điểm đó thì máy mới có hiện tượng như trên. Đó là nhận xét riêng của Mình, ngoài ra mình chưa bị RS hoặc đứng hẳn.

hlp

dùng rooom của a cg từ hôm đầu đến h đã bị sr lần nào đâu nhỉ...game gủng vô tư...chẳng saoheets..vẫn dùng bản đầu tiên vì chưa có nhu cầu dùng tai nghe bt...bản đầu sync vẫn rất tốt qua bt...

loithuxua

màn hình bị mất cảm giác hoài, soft reset nữa nên em hard reset rồi kiểm tra lại từ từ xem thằng app nào em cài vào gây ra xung đột. rất thích flash disk cùng với 1 số soft tích hợp nên chưa muốn up rom khác. Dùng resco theo dõi thấy ram rất tuyệt, mong bác Cường sớm chỉnh lại camera nhé!

CaoHungVN

ROM nào thì ROM, quay đi quay lại vẫn yêu ROM bác Cường hì hì :D

Sau 2 ngày sử dụng em thấy rất tuyệt, duy nhất bị reset 1 lần khi có cuộc gọi đến và 1 lần có sms là hết :D

thaikinh

Làm sao gỡ triệt để cái O2 activeUI gì đó các bác nhỉ, remove trong add and remove không được :(

Thrall

Thường thì bị SR khi máy đang trạng thái nghỉ, ko chạy cái gì cả, nằm trong túi quần hoặc nằm trong cái gì đó, có tin nhắn hoặc cuộc gọi đến, màn hình sáng lên, nếu nhanh tay sẽ nhìn thấy người gọi đến, ko thì máy sẽ khởi động lại luôn:((

nncuong

Administrator
Vừa rồi phát hiện ra máy bị RS là do pin. Máy của linlk bán lại cho bạn tôi bị RS liên tục, nhưng trong khi đó máy tôi không bị. Tôi đổi pin thì máy bạn tôi không bị nữa. Chắc các bạn còn nhớ trước đây 2.11.10 bị lỗi treo máy khi sạc đầy với pin lô. Có lẽ đây chính là nguyên nhân gây reset máy. Các bạn bị RS thử thay pin khác xem có bị nữa không nhé.