• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800,5530,523x - All RM's - C6 v20 - Nokia Photon^C6 |

minhthang772

rồi flash sao bạn máy mình giờ có 31.0.005 thì mình phải bỏ cái nào đưa cái đó vô

mai_tien_dat_251

ko phải của navi, bạn dùng máy gì, RM bao nhiêu vậy?

vậy chắc làm sai rồi đó ^^, bạn làm sao nói ra để mọi người coi đúng ko

à bạn nào add tiếng Việt được thì tách file ngôn ngữ ra up lên dùm được ko

mình dùng 5800, RM-356

sau khi flash xong, bấm nút nguồn khởi động lại máy mà nó chỉ rung 1 cái rồi im luôn là sao nhỉ ?? >> 5530XM ver32

máy 5800 rm-356 của mình flash xong cũng bị như vậy! v52

chjpkute

nghe quảng cáo thì rầm rộ thế mà không biết thế nào nhi? ai dùng 5800 v51 thì cho ítt thông tin né..

tunglanh123

Chịu thua. 2 file cook mình tải về kết hợp cùng 5 file gốc của RM-356 down trên Navi firm phải ko chủ thớt ơi?

v2honline

làm như vậy flash xong thì chỉ rung lên 1 phát rồi tắt luôn!
nhưng down ở đâu?
Rung rồi tắt là phải :) Bạn lên PNHT (pnht.org) tìm forum (hiện nay là forum.pnht.pl) để có link download bộ fw C6 đã add vào 5800, 5530, 523x nha. Hoặc trên pdaviet các cfw C6 cho các dòng này cũng đều có link down bản gốc của PNHT đó ;;)

mai_tien_dat_251

v2honline

down về bỏ vô fw gốc hả mấy bác
Lưu ý các bạn : FW này cook dựa trên bộ fw phát triển từ điện thoại C6-00 của PNHT nên không việc j phải dùng Navifirm để down fw gốc cho 5800,5530,523x cả. Các bước thực hiện là :
1. Download fw của PNHT (pnht.org - forum.pnht.org - forum.pnht.pl)
2. Download fw cook của thành viên
3. Giải nén bộ fw của PNHT vào đúng thư mục để chuẩn bị JAF
4. Giải nén & chép đè fw cook của thành viên vào thư mục đó
5. Flash
NGOÀI RA KHÔNG THÊM/BỚT FILE NÀO TRONG FW

khiem777k

bản "Download fw cook của thành viên" là bản trên topic này đúng ko bạn ???
còn bản (Download fw của PNHT (pnht.org - forum.pnht.org - forum.pnht.pl)
là ở đâu vậy bác.cho xin link đi

v2honline

Link theo từng fw thì bạn tự tìm. Đối với fw của binh24, bạn download trên navifirm bàn v52 hoặc v51 (tùy bạn) cho 5800 rồi sau đó download file core về, đè vô file core của fw đó. Do bản này binh24 lười up cả bộ nên phải làm như vậy, còn các máy khác thì down cả bộ bên PNHT.

Tham khảo bản C6 v20.0.041. v20.0.042 thì bạn download của mấy bạn trên pdaviet nha.
1. Cho 5800 & 5530 :
http://forum.pnht.pl/showthread.php...-on-5530-5800-Release-Files-Updated-Languages
2. Cho 523x :
http://forum.pnht.pl/showthread.php?1593-C6-v20.0.041-Firmware-Ported-to-523x-phones

v2honline

bản này quảng cáo thì hay thôi, chứ chả ăn thua gì đâu
Sao ko ăn thua, bản Photon^C6 này pin xài rất lâu và ram rất nhiều, chạy ứng dụng rất mượt, hiệu suất khỏi chê. Thử đi rùi pít nha bạn :D

v2honline

Vấn đề tiếng Việt coi bộ nan giải đây. Nếu ko dc thì mod lại file lang tiếng Việt để nó nhận diện là tiếng Anh rùi đổi tên, đè lên cái file tiếng Anh. Mod bàn phím như vậy lun. Anh em nào thử đi :D