• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800,5530,523x - All RM's - C6 v20 - Nokia Photon^C6 |

Jerrykist

Con 5530 v32 của mình khi flash xong cũng chỉ rung 1 phát rồi im luôn. Ai giúp với, cần phải dùng kết hợp với file nào thì cho xin cái link cụ thể. Không cần tiếng việt, chỉ cần English là đủ !!

mai_tien_dat_251

bác nào có thể cho em xin 1 link có đầy đủ cả file cook (ở trên rồi) và 5 file gốc của PNHT cho Nokia 5800 RM-356 v52 được kô ạ? em cám ơn trước nhé!

tochungdo

Hihi bản này các mod quan trọng thì mình mod hết ở bản mình rồi ^^
Photon cũng là 1 sự lựa chọn nữa cho anh em PDAViet.

bác cho em xin các mod đó đc k? Tất cả nhé! :d để em về ngâm cứu.
@all mình vừa flash xong, nhận xét ban đầu là khá ok, dùng nuột nà, và speed nhưng camera vẫn còn lỗi, ram thì bình thường thôi. Có tiếng Việt nhưng có một lỗi khá gay cấn đó là vao trinh nghe nhạc bằng bất kì cách nao khi bấm tuỳ chọn thi đều bị đẩy ra màn hình chủ, nhạc vẫn chay bình thđờng nhưng khi bấm vào lại trinh nghe nhạc thì nó mở trình phát nhạc lên và tắt nhạc.!! Một điều nữa là bản này để lại quá nhiều dấu ấn cuả chủ nhân, mình thì mình k thic, nhưng thic hợp vs ai k biết cook. Àh, máy mình la 5800 rm-356 fw v52.

mai_tien_dat_251

Con 5530 v32 của mình khi flash xong cũng chỉ rung 1 phát rồi im luôn. Ai giúp với, cần phải dùng kết hợp với file nào thì cho xin cái link cụ thể. Không cần tiếng việt, chỉ cần English là đủ !!

em cũng mong như "bạn ấy"!

wimax16vnn

gỡ cái music photon ra , thêm cái music cũ mà vẫn bị lỗi TV
thui ko thèm photon nữa
những cái tinh túy nhất của photon thì ta đã có hết rồi :))

tochungdo

gỡ cái music photon ra , thêm cái music cũ mà vẫn bị lỗi TV
thui ko thèm photon nữa
những cái tinh túy nhất của photon thì ta đã có hết rồi :))
Bác share cho em mấy cai tinh tuý đó đc k?thx bác trước!

thaingocduan1

ai rành về mod trả lời dùm mình cái ví dụ muốn thêm tiếng việt vào cfw c6 - 5800 thì mình lấy file tiếng việt của 5800 hay c6 để cho vào

tochungdo

ai rành về mod trả lời dùm mình cái ví dụ muốn thêm tiếng việt vào cfw c6 - 5800 thì mình lấy file tiếng việt của 5800 hay c6 để cho vào

bạn tìm lại bài tổng hợp mod, thủ thuật cook fw c6-58 trong forum bài đó ko nhầm thì họ up sẵn file tiếng việt rôì đấy, m onl bg dt nên b chiụ khó tự tìm nhé! Tách từ fw c6 cũg dc.

thechipmunks

bản này pin cho 5800 dùng đc mấy ngày các bác ? mình dùng đt hay lướt web, xem phim, nhắn tin... trung bình ngày sạc lần

mai_tien_dat_251

bản này pin cho 5800 dùng đc mấy ngày các bác ? mình dùng đt hay lướt web, xem phim, nhắn tin... trung bình ngày sạc lần

xi nhê gì, ngày mình sạc 2 lần là ít!

tiền bối nào có bản "ngon lành" nhất thì truyền lại cho giang hồ đi! chẳng có bản nào ổn định cả! vãn bối xin đa tạ trước nha!

tochungdo

Bản này mình flash xong nghe tí nhạc thì baó pin yeu, minh taắt hết các thứ đi va onl h van báo pin yeu ma chưa het. Nhưng b dùng nhiều thế thy chỉ có tâụ về em pin 1700mah ma dùng chứ cfw cũng k khá hơn mấy dau!

tiền bối nào có bản "ngon lành" nhất thì truyền lại cho giang hồ đi! chẳng có bản nào ổn định cả! vãn bối xin đa tạ trước nha!
b k cần cái kéo mở khoá vs bàn phim quay số sym3 thi dùng bản n97mini í, dung khá nhiù fw mình thaý ban đấy khá ổn, pin cũng ok!

cfw này trình duyệt web vẫn còn cũ v7.1 mới nhất bi h nà 7.2

mai_tien_dat_251

Bản này mình flash xong nghe tí nhạc thì baó pin yeu, minh taắt hết các thứ đi va onl h van báo pin yeu ma chưa het. Nhưng b dùng nhiều thế thy chỉ có tâụ về em pin 1700mah ma dùng chứ cfw cũng k khá hơn mấy dau!

mấy hôm trước mua được con pin 1900mAh, chắc đồ dỏm hay sao ấy, dùng nhanh hết như ma ấy! có 150k thôi ah!

b k cần cái kéo mở khoá vs bàn phim quay số sym3 thi dùng bản n97mini í, dung khá nhiù fw mình thaý ban đấy khá ổn, pin cũng ok!

cfw này trình duyệt web vẫn còn cũ v7.1 mới nhất bi h nà 7.2

nhưng lên V52 rồi mới chết!

max1397

Member

uhm.nhưng mà chắc ko có ổn định nhất đâu bạn!! công nghệ luôn thay đổi mà !hôm nay có bản tốt nhất nhưng hôm sau lại có bản tốt hơn thì sao.nói chung là có cái nào tốt là ta xài cái đó đi.khi nào có bản tốt hơn thì Flash tiếp.có sao đâu

tochungdo

cfắc pin dỏm oy, mình chỉ nghe noí 1700mah thui. Mình cũng dang v52 mả! Bn chỉ cần core v52 là dc. Sr minh onl bg nen viet tieng viet moi tay qua!hic

mai_tien_dat_251

uhm.nhưng mà chắc ko có ổn định nhất đâu bạn!! công nghệ luôn thay đổi mà !hôm nay có bản tốt nhất nhưng hôm sau lại có bản tốt hơn thì sao.nói chung là có cái nào tốt là ta xài cái đó đi.khi nào có bản tốt hơn thì Flash tiếp.có sao đâu

ok! mỗi bản dùng 1 tuần là được!

thaingocduan1

các bạn ơi có bạn nào rành việt hóa các cfw của nước ngoài mở dùm cái topic hướng dẫn đi .bây giờ các mod bỏ cook hết rồi hoặc là đòi phí như bình 24 nản quá mình phải dùng của nước ngoài vậy .đã có hướng dẫn add ngôn ngữ vào mà mình làm toàn lỗi thôi ,hoặc không nhăn tin bằng tiếng việt được .ai làm mà không bị lỗi thì mở topic hướng dẫn anh em làm với