• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

Florida

Up đc rồi,up đi up lại là đc hết.
Cảm nhận rõ nhất là Cảm ứng rất nhạy.

ovc

Up đc rồi,up đi up lại là đc hết.
Cảm nhận rõ nhất là Cảm ứng rất nhạy.

cái này thì chính xác luôn
mình cập nhật xong vuốt nó đã thiệt, ko còn khó chịu như lúc trước nữa =))
và camera hình như chụp tốt hơn thì phải, tối rùi test ko chính xác mai ra ngoài đường thử lại xem :D
thêm nữa cái Orange hình như cho chỉnh icon ở màn hình thì phải, đang cài soft thêm xong thử add thêm xem sao

titanworm

Nếu như trong FW của mình k có TV thì có thể hiển thị TV dc k vậy mấy mod, mình mún Up FW có tiếng nhật và Tiếng anh dc rùi , chỉ cần hiển thị dc TV k cần có TV , mình lên mạng thấy hình như FW HONGKONG có hỗ trợ tiếng nHật

+ FW v31.0.008 này chỉ mới cài Hellox để hack sau đó remove và chỉ cài Jbak task manager ma chỉ còn 46MB RAM , coi bộ ram hơi bị ít wa' .

Chỉnh sửa cuối:

ericlee1983

Ae nào có goi cho blue thì up lên hộ cái. cảm ơn và có nguyên gói orange thì càng tốt. mình ko up bằng jaf.

titanworm

Bạn dùng NAvifirm mà dơn đi, mình down thấy cũng nhanh lắm.
+ Về cách up firmware bằng JAF, khi thay đổi gói ngôn ngữ và giao diện , mình đổi tên file cần thay thành cho giống với gói FW có sẵn , xóa những file cần đổ có sẵn trong gói FW đó thì sẽ dễ dàng hơn 1chút cho những ng mới up lần đầu, tránh dc nhiều thao tác trên JAF , lảm dễ gây hoang mang

paulwoong

bue hay red dùng tốt bạn à mà không nên down nguyên gói thì phí cài bản 31.0.008 xong rồi can thiệp down file giao diện thôi cho nhẹ khoảng 30 mb

nhưng hồi bữa mình can thiệp giao diện organge xong vào biểu tựng web của máy k lên .!chóp cái là out à.!

Hoden

Super V.I.P
up bằng NSU hay OTA thì đâu phải cài lại j đâu

nếu úp bằng jaf thì cài lại hết.....còn up bằng NSU,OTA thì nó tải thêm 1 số file thay thế nên không reset phone hết ứng dụng pm vẩn giử nguyên

lee111

pó tay lun....em ko dùng được NSU or Navifirm, cái nào cũng báo lỗi, OTA dơn về thì ko up đc.....ai cho em link RM-428 ih :(:(

Hoden

Super V.I.P
pó tay lun....em ko dùng được NSU or Navifirm, cái nào cũng báo lỗi, OTA dơn về thì ko up đc.....ai cho em link RM-428 ih :(:(

sao không dùng đựoc pc bạn có vấn đề rồi

vào cài lại ngày giờ cho dúng nha mới up bằng NSU và tải navifrim đựoc...

lee111

sao không dùng đựoc pc bạn có vấn đề rồi

vào cài lại ngày giờ cho dúng nha mới up bằng NSU và tải navifrim đựoc...
OMG....câu nói tuyệt vời nhất trong ngày..a ko trong tháng!..em vật vã với 2 thằng NSU và navi khinh khủng....hóa ra chỉnh lại ngày giờ là đc...many thanks!! :(:)(:)(:)((

tuan_de2005

mình up fw v31.0.008 bằng NSU thành công nhưng hack phone bằng HelloOX2.v2.01.Unsigned. lại không được, có bạn nào bị như mình không??

lee111

Up=NSU sock ko đỡ được...cứ được hơn 100Mb là ih như rằng la mất kết nối, thử lại thì nó way về 90Mb cứ thế cả chục lần vẫn thế...diên tiết thế ko bik X-(
Nokia làm ăn vấn đề này tệ thật

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.