• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoden

Super V.I.P
Up=NSU sock ko đỡ được...cứ được hơn 100Mb là ih như rằng la mất kết nối, thử lại thì nó way về 90Mb cứ thế cả chục lần vẫn thế...diên tiết thế ko bik X-(
Nokia làm ăn vấn đề này tệ thật

navifrim đi bạn cho nhanh .

alphablue90

mình hack ok mà ,có cer và kkk chưa
em thậm chí còn ko phải hack lại, chả biết, chả thấy mất j cả

Up=NSU sock ko đỡ được...cứ được hơn 100Mb là ih như rằng la mất kết nối, thử lại thì nó way về 90Mb cứ thế cả chục lần vẫn thế...diên tiết thế ko bik X-(
Nokia làm ăn vấn đề này tệ thật
bạn còn được đến 100mb, tớ 3 lần đến 40mb bị mất kết nối, bạn mất kết nối còn quay về 90mb, của tớ quay về 0 luôn, nhưng up được rồi:))

tuan_de2005

mình hack ok mà ,có cer và kkk chưa

có tất cả, mình đã từng hack phone ở ver 2.1 rồi 3.0 bây giờ 3.1 thì không được cài HelloOX2.v2.01.Unsigned bình thường, chạy HelloOX2 báo cài ROMPatcher chấp nhận cài xong thì mở lên không thấy ROMPatcher đâu cả

anh7donco

Chi mình hỏi, mình muốn update FW 31 có tiếng Việt và giao diện Orange luôn thì phải tải về file nào vậy?

Mình hơi gà và mạng yếu nên hỏi để tải về cho chính xác.

Hoden

Super V.I.P
có tất cả, mình đã từng hack phone ở ver 2.1 rồi 3.0 bây giờ 3.1 thì không được cài HelloOX2.v2.01.Unsigned bình thường, chạy HelloOX2 báo cài ROMPatcher chấp nhận cài xong thì mở lên không thấy ROMPatcher đâu cả

reset máy lại lại rồi hack lại nếu không có rom thì lấy rom khác cài vô thôi...

cài bản 2.0 helox

Lovesjckd

cho mình hỏi mình up lên bằng gprs or wifj thì gọi là j.NSU và OTA la j mình không hiểu lắm.

ovc

Chi mình hỏi, mình muốn update FW 31 có tiếng Việt và giao diện Orange luôn thì phải tải về file nào vậy?

Mình hơi gà và mạng yếu nên hỏi để tải về cho chính xác.
dùng gói này cài vào PC trước
Sau đó bung nén 2 gói dưới vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\
làm theo hướng dẫn là xong

taolahoan

cho mình hỏi mình up lên bằng gprs or wifj thì gọi là j.NSU và OTA la j mình không hiểu lắm.
NSU là viết tắt của phần mềm Nokia Software Update . còn OTA là bạn úp trên máy dt của mình = cách ấn *#0000# cách úp = OTA bạn phải dùng = gprs or wifi. bt thì lên ra cafe có wifi mà chơi cho đõ tốn :D .

quyenkhanh_hp

mình up xong thì lên themes mầu ghi nhìn rất khó chịu,mình đã vào cài đặt vào phần cá nhân rồi kích vào chủ đề nhưng cứ kích vào nó lại bị bật ra ngoài luôn,có ai bị giống như mình ko?có cách nào đổi về themes đen gốc không giúp mình với.thanks.

Hoden

Super V.I.P
mình up xong thì lên themes mầu ghi nhìn rất khó chịu,mình đã vào cài đặt vào phần cá nhân rồi kích vào chủ đề nhưng cứ kích vào nó lại bị bật ra ngoài luôn,có ai bị giống như mình ko?có cách nào đổi về themes đen gốc không giúp mình với.thanks.

bạn up code màu j. lúc nào nó cũng là theme màu đó thôi còn muốn theme khác thì cài vào.

barclays

Code Việtnam, ko biết chừng nào mới up OTA được :( Chơi NSU nguy hiểm với lại mất công cài lại cái kho pm wớ

quyenkhanh_hp

bạn up code màu j. lúc nào nó cũng là theme màu đó thôi còn muốn theme khác thì cài vào.

mình up code mầu xanh,nhưng bình thường themes nền đen nhưng lần này lại lên them nền trắng chữ mầu ghi,nhìn ngoài nắng khỏi nhìn luôn,bạn biết cách nào chỉnh lại không?chắc phải flash lại quá.

Hoden

Super V.I.P
mình up code mầu xanh,nhưng bình thường themes nền đen nhưng lần này lại lên them nền trắng chữ mầu ghi,nhìn ngoài nắng khỏi nhìn luôn,bạn biết cách nào chỉnh lại không?chắc phải flash lại quá.

bạn đang cài theme à nếu vậy xoá theme di. không hết thì up lại

Status
Không mở trả lời sau này.