• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

tp31192

Khi nào mơi ra chỗ có wifi up đc dậy các anh , PC em có vấn đề nên hok up = NSU đc :|

nhocgiddy

các bác ơi,mình up fw mới =NSU,sau khi download xong thì nó báo mất kết nối với điện thoại,

e vừa mua máy xong,o biết làm thế nào nữa:((

gauphuthuy

hiz. ngồi up FW mất 1 tiếg/ mà sau khi úp vọc vọc chả có gì mới. Chỉ có phần mail hình như có khác 1 tí

nhocgiddy

hic,sau một hồi làm theo hướng dẫn thì e 5800 cua mình lại hoạt động bình thường và đã up lên v31,nhưng sao máy mình có luôn tiếng việt các bác nhỉ,như vậy có cần can thiệp gì nữa o,mình mới dùng máy có hệ điều hành lần đầu,vừa mua máy trên hoangha hôm qua,o biết có nên mang máy ra đổi o nữa:(

Inuyasha1987

hic,sau một hồi làm theo hướng dẫn thì e 5800 cua mình lại hoạt động bình thường và đã up lên v31,nhưng sao máy mình có luôn tiếng việt các bác nhỉ,như vậy có cần can thiệp gì nữa o,mình mới dùng máy có hệ điều hành lần đầu,vừa mua máy trên hoangha hôm qua,o biết có nên mang máy ra đổi o nữa:(

Thì gói fw đc up lên có tiếng việt mà. Mà mình thấy nhiều bạn hay up bằng NSU nhỉ, up kiểu đấy vừa lâu mà đường mạng ko ổn định là die máy, sao ko học cách up offline bằng JAF chỉ mất độ vài phút là xong mà ko sợ die. Up bằng cái này chỉ mất công học lần đầu chứ càng về sau càng có kinh nghiệm làm càng nhanh

huutoanpy

Em vừa up fw bằng NSU xong, mất khoảng 15p và thành công :)
Cứ tưởng không có tiếng Việt, ai ngờ vẫn có :D
Thanks các bác nhiều ;))

nhocgiddy

các bạn cho mình hỏi up lên fw v31 thi vẫn dùng cách hack phone của fw cũ được chứ,fw mới này có những gì hơn vậy,mình mới tìm hiểu 5800:) rất mong mọi người giúp đỡ

alphablue90

các bạn cho mình hỏi up lên fw v31 thi vẫn dùng cách hack phone của fw cũ được chứ,fw mới này có những gì hơn vậy,mình mới tìm hiểu 5800:) rất mong mọi người giúp đỡ

vẫn dùng cách cũ, thậm chí không phải hack lại nếu không mất chương trình nào

titanworm

Thanh side bar là thanh gì ? Cái thanh của orange á ? Mà máy bạn bị sọc là lỗi đó, plash lại đi ko hết là phải ra care sửa màn hình đấy

Khi dung lệnh khởi động của Jbak task manager hoặc X-plore để restart thì nó có những dường sọc màu tím chạy dài theo chiều dài màn hình , chớp chớp vài cái nữa , nhưng dùng cái pm Restart nhanh " POW" thì nó lại k thấy nhu vậy.Máy mình là xt , đâu có ra care dc , mà nếu đem ra thì tốn bi nhiu vậy bro

hoangp7

sao mình dùng cách hack của fw20 mà ko được nhỉ :| chẳng lẽ fw31 này cần bản hack khác ak` :)

Jehell

firmware mới nay chạy nhanh và ổn định hơn hẳn, đáng để up, tiếc là ko có nhìu thay đổi như mong đợi :(

hakudo2408

cho em hỏi sao em up trực tiếp trên máy mà nó báo là no update avaible hả các bro?

cuongvt112

dùng gói này cài vào PC trước

Sau đó bung nén 2 gói dưới vào C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\

làm theo hướng dẫn là xong

Sao minh down về bản Orange nó lại ghi là Firmware 30.0.011 cài 31 bản red nếu cài thấp xuống bản Orange 30 có bị die máy không ?

WiSoul

Sao minh down về bản Orange nó lại ghi là Firmware 30.0.011 cài 31 bản red nếu cài thấp xuống bản Orange 30 có bị die máy không ?

Nếu can thiệp như hướng dẫn thì ko die còn downgrade thì có vấn đề!

Status
Không mở trả lời sau này.