• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

anhky

Ông này biết mà còn giả bộ kìa :))

Thấy nó dư dư nên hỏi thôi mà :) Mấy bữa nay mới có thời gian up, Update 1 cái ngon lành ko bị gì hết :) Mà mất hết danh ba luôn roài, ko sao lưu dc:-??

hakudo2408

Thấy nó dư dư nên hỏi thôi mà :) Mấy bữa nay mới có thời gian up, Update 1 cái ngon lành ko bị gì hết :) Mà mất hết danh ba luôn roài, ko sao lưu dc:-??
đồng cảnh ngộ rồi, sao lưu xong mất luôn phần sao lưu

TruongHan

Super V.I.P

Xài điện thoại mà ko chịu lưu danh bạ lại giữ trong máy tính,mất danh bạ có nước ngồi khóc tiếng tàu :|

huutoanpy

Hix, trông mấy bác up sao khó khăn vậy ta :(
Em up bằng NSU mà vẫn tốt, chỉ mất khoảng 15 phút. Không mất một thành phần nào cả :)

hakudo2408

em cũng muốn up = NSU, nhưng khổ nỗi là up = JAF nó ổn định hơn là up = NSU vì đang up mà đứt mạng là care nó có vc làm đấy

bosscarrot

em cũng muốn up = NSU, nhưng khổ nỗi là up = JAF nó ổn định hơn là up = NSU vì đang up mà đứt mạng là care nó có vc làm đấy
Lúc tải firmware về máy tính nó có báo là ko đc rút cáp usb ra, nó chỉ báo vậy thôi bạn. Bạn cứ rút thoải mái cũng ko hỏng phone đâu mà sợ.
Còn lúc upgrade thật sự mà bạn rút ra thì mới tiêu. Ko sao đâu mà lo.
Nếu như bạn nói thì chắc chỉ có mạng cáp quang nối thẳng tới sever của nokia thì mới yên tâm là ko bị rớt mạng đc :))

anhky

Xài điện thoại mà ko chịu lưu danh bạ lại giữ trong máy tính,mất danh bạ có nước ngồi khóc tiếng tàu :|

Mình có sao lưu trong máy tình mà mới cài lại Win nên die luôn rồi :))

hakudo2408

mạng nhà em là FPT gói mega me lúc search thì nó báo là ko có update, hỏi anh em trong topic thì nói là mạng có vấn đề nên đánh liều up = JAF

anhky

mạng nhà em là FPT gói mega me lúc search thì nó báo là ko có update, hỏi anh em trong topic thì nói là mạng có vấn đề nên đánh liều up = JAF

Chỉ có 1 số máy có số CODE mới Up dc thôi bạn, đa phần là ko up dc

Chỉnh sửa cuối:

hoangp7

ai đã up bản orange cho fw31 rồi thì cho tớ cái yahoo để tớ hỏi thêm cái.:D.tks các bro nhiều nha^^.web pdaviet nay nhân tài nhiều quá :)

hidenman

Thấy UP = JAF với Phoenix là hay nhất vừa up FW vừa can thiệp giao diện lỡ có die phone thì dead USB cũng đc. Còn cái NSU thì ko làm đc như vậy. Ủa mà mấy bác kia ko sao lưu danh bạ trong Sim ah. Mình thì sao lưu trog Sim nên ko sợ mất danh bạ khi UP FW và mình dùng cái FoneBackUp của thằng MobiFone sao lưu trên web nên cho du mất máy mất Sim cũng ko lo hì (Mấy mạng khác cũng có mà sao các bác ko làm cho an toàn----mất danh bạ là ăn cám lun đó)

dxpro1991

Down 5' up trong vòng 5', quá nhanh quá dễ, thanks mod nhiều :))

Chỉnh sửa cuối:

hoangp7

BẠN NÀO ĐÃ CÀI ORANGE CHO FW31 NÀY THÌ CHO MÌNH CÁI YH CÁI.VÌ MÁY TỚ KO DOWN ĐƯỢC RM-356_EMEA_20.0.012_v4.0 VỚI GÓI ORANGE NÊN NHỜ SEND HỘ QUA YH CÁI.HOẶC ADD NICK TỚ LÀ hoangtusanhdieu1801.tks các bạn nhiều :D

Hoden

Super V.I.P
BẠN NÀO ĐÃ CÀI ORANGE CHO FW31 NÀY THÌ CHO MÌNH CÁI YH CÁI.VÌ MÁY TỚ KO DOWN ĐƯỢC RM-356_EMEA_20.0.012_v4.0 VỚI GÓI ORANGE NÊN NHỜ SEND HỘ QUA YH CÁI.HOẶC ADD NICK TỚ LÀ hoangtusanhdieu1801.tks các bạn nhiều :D

sao lại có rm-356 êma 20 ở đây.muốn down thì line phía trên đó tải orange vế và fw31 xong rồi flash thôi

dxpro1991

Mà sao em down cái FW v31 Red gói tiếng việt sẵn cài xong thì ko thấy cái FaceBook đâu, chỉ có MySpace thôi àh :-?

hoangp7

CÁC BRO CÓ THỂ HƯỚNG DẪN KỸ HƠN CÁCH ĐỂ CÓ GIAO DIỆN ORANGE KO.MÌNH ĐỌC MẤY TP THÌ HƯỚNG DẪN RẤT TỈ MỈ NHƯNG LÀ CHO FW20 KO BIẾT CÓ GIỐNG THẾ NÀY KO.TỚ ĐÃ CÀI FW31 RỒI BÂY GIỜ CHỈ CẦN GIAO DIỆN ORANGE NỰA THÔI :D.BÂY GIỜ DOW GÓI ORANGE Ở TRÊN VỀ RỒI SETUP SAU ĐÓ FLASH BẰNG JAF THẾ NÀO ĐÂY.MÀ UP GIAO DIỆN NÀY NẾU LÀM KO THÀNH CÔNG THÌ CÓ DIE GIỐNG UP FW KO :|

Hoden

Super V.I.P
CÁC BRO CÓ THỂ HƯỚNG DẪN KỸ HƠN CÁCH ĐỂ CÓ GIAO DIỆN ORANGE KO.MÌNH ĐỌC MẤY TP THÌ HƯỚNG DẪN RẤT TỈ MỈ NHƯNG LÀ CHO FW20 KO BIẾT CÓ GIỐNG THẾ NÀY KO.TỚ ĐÃ CÀI FW31 RỒI BÂY GIỜ CHỈ CẦN GIAO DIỆN ORANGE NỰA THÔI :D.BÂY GIỜ DOW GÓI ORANGE Ở TRÊN VỀ RỒI SETUP SAU ĐÓ FLASH BẰNG JAF THẾ NÀO ĐÂY.MÀ UP GIAO DIỆN NÀY NẾU LÀM KO THÀNH CÔNG THÌ CÓ DIE GIỐNG UP FW KO :|

thì bạn cứ làm theo và thay vào đó là fw 31 thôi...chỉ khác chổ là số 31 với 21 thôi mà bạn còn lại thì giống nhau cả

không nên viết chữ in như vậy.rất khó nhìn

Status
Không mở trả lời sau này.