• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

cuongvt112

các bác ơi,mình up fw mới =NSU,sau khi download xong thì nó báo mất kết nối với điện thoại,

e vừa mua máy xong,o biết làm thế nào nữa:((

Theo mình nghĩ bạn phải up lên V 30 trước đã thì mới up được lên V31. Nếu không thi khi up lên V31 nếu máy có thông báo không kết nối được với điện thoại bạn đừng rút cable ra, cứ để một lúc xem thế nào đã vì khi up Firmware thành công sẽ mất khoảng mấy chục giây máy tính không kết nối được với điện thoại vì điện thoại đang cài firmware mới.

hakudo2408

đã thử 69 lần up = NSU, kết quả là ko up đc, pác nào chỉ pảo em zới em mới học lớp 9 nên hok rành lắm về up = JAF

titanworm

em trai cứ coi kĩ lại phần up JAF đi , nó chỉ khó 1 chút ở phần mở nguồn thui .

ngyntom

fw này có j mới k mấy bác?cái này cần lập topic thảo luận để biết thêm chứ.sử dụng thấy thế nào cho ý kiến đi mấy bác

Jehell

firmware này cập nhật email chuyên nghiệp hơn, GPRS kết nối thường trực, cũng chẳng tốn gì, có email mới nó thông báo ra màng hình chủ ngay, có là cái mới thấy :|, còn lại thì máy chạy nhanh và ổn định hơn thôi, chưa thấy có gì mới :|

hidenman

FW này theo mấy bạn trc nói và mình cũng đã test thử thì nó có nhữg thây đổi sau

So sánh giữa FW 30.0 và 31.0

1/ Máy chạy nhanh hơn trc
2/ Cảm ứng nhạy hơn trc ko bị lag như trc
3/ Thay đổi về UI-nét hơn bản trc (nhìn kỹ mới thấy-----dễ nhìn nhất là thanh To trog tin nhắn màu nhạt hơn bản trc)
4/ KPD ko bị lỗi khi bấm chọn từng dữ liệu của từng khu vực
5/ Chế tự động setting hình chụp nhanh hơn trc
6/ Hình chụp đc có độ trong hơn trc ko bị đục đục như trc
7/ Trình duyệt web của Nokia tốc độ nhanh hơn bản cũ(theo 1 số ng nói thôi-----mình thì thấy cũng vậy ko nhanh cho lắm-----xài opera mini 5 nhìn nhanh và đẹp hơn)
Đó là những gì mình thấy đc sau khi test qua 1 ngày. Có thể sẽ thêm nhìu cái nữa mà mình chưa thấy

bosscarrot

Thì chắc là bản này tốt hơn nhiều so với v30 nên v30 nokia quẳng luôn rồi. :))

hoangp7

các bro ơi bây giờ cài lên fw31 rồi nhưng mà đã có bản orange cho fw này chưa :|

Hoden

Super V.I.P
do mạng đó bạn nhà mình cũng vậy nèh. có khi nào up = NSU đâu. toàn chạy đến 23% thì báo lỗi :D
Posted via Mobile Device

Có thể do trang cấp fw nokia quá tải đó bạn ,chứ không phải mang đâu

hidenman

các bro ơi bây giờ cài lên fw31 rồi nhưng mà đã có bản orange cho fw này chưa :|

Ban down cai orange o dau bai do Dung JAF hay Phoenix can thiep giao dien la dc ah
(sorry post = opera 5 ko danh dau dc)
Posted via Mobile Device

hidenman

Gói VietNam Red để làm gì vậy mấy PRo

Mới vừa có ng trả lời xog h pác lại hỏi lại. Gói VN Red là gói có ngôn ngữ của VN ko cần can thiệp. Theme mặc định là màu đỏ. Nếu chưa down gói EMEA(link đầu tiên) thì down gói này ko mất công can thiệp ngôn ngữ

Status
Không mở trả lời sau này.