• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

dxpro1991

CÁC BRO CÓ THỂ HƯỚNG DẪN KỸ HƠN CÁCH ĐỂ CÓ GIAO DIỆN ORANGE KO.MÌNH ĐỌC MẤY TP THÌ HƯỚNG DẪN RẤT TỈ MỈ NHƯNG LÀ CHO FW20 KO BIẾT CÓ GIỐNG THẾ NÀY KO.TỚ ĐÃ CÀI FW31 RỒI BÂY GIỜ CHỈ CẦN GIAO DIỆN ORANGE NỰA THÔI :D.BÂY GIỜ DOW GÓI ORANGE Ở TRÊN VỀ RỒI SETUP SAU ĐÓ FLASH BẰNG JAF THẾ NÀO ĐÂY.MÀ UP GIAO DIỆN NÀY NẾU LÀM KO THÀNH CÔNG THÌ CÓ DIE GIỐNG UP FW KO :|

Up FW thì làm gì die hả bạn, từ hồi xài 5800 đến giờ mình Up FW vèo vèo chưa bị 1 xíu gì cả, làm đúng theo hướng dẫn là ok :))

anhky

Hình như FW này chụp hình nhanh hơn nhưng chất lượng hình thì giảm :(

anhky

Up FW thì làm gì die hả bạn, từ hồi xài 5800 đến giờ mình Up FW vèo vèo chưa bị 1 xíu gì cả, làm đúng theo hướng dẫn là ok :))

Up từ trước đến giờ vân bình an vô sư :)

cuongvt112

Cứu với.............

Không sao đâu, do nâng cấp firmware, nên nó có một khoảng trống mất khoảng 10 -15 giây để cài lại FM mới, khi đó đt của bạn không kết nối được với PC. Ban cứ kệ nó, đừng rút cable ra nhé, sau một vài phút là nó lại báo kết nối được thôi mà và quá trình nâng cấp FM của ban đã thành công.

cuonga

thanks a lot, em đã up xong fw 31, tiếng việt, giao diện orange, lần đàu tiên up bằng jaf, run quá, đang test fw mới!:D

hoangp7

thanks a lot, em đã up xong fw 31, tiếng việt, giao diện orange, lần đàu tiên up bằng jaf, run quá, đang test fw mới!:D

bạn ơi cho tớ cái nick chat cái tớ đã up lên fw31 rồi giờ muốn giao diện orange nữa.giúp mình cái nha :)

nawislhp

cho mình hỏi là khi up len fw v31 thì chương trình hack ở v30 vẫn xài dc chứ ?

daokiemkhach

bạn cứ tham khảo các bài trên diễn đàn là oke, bài này nè http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955
co ji pm nick yahoo:kememuoi

Ban oi,minh cai giao dien orange thi no hien hien nhu the nay:
Sau khi minh click vao chu CNT thi hien len:
Detected P_key:90009986
P_key nokia module version01.02
Init usb communication
May minh dang la V31 ,gio ko biet lam the nao de cai giao dien orange mac du da lam theo huong dan rui,hjx..
Xin loi,ko biet sao tu nhien ko danh tieng viet co dau duoc,xin dung xoa bai minh nha:(:)((

tunglanh123

Ban oi,minh cai giao dien orange thi no hien hien nhu the nay:
Sau khi minh click vao chu CNT thi hien len:
Detected P_key:90009986
P_key nokia module version01.02
Init usb communication
May minh dang la V31 ,gio ko biet lam the nao de cai giao dien orange mac du da lam theo huong dan rui,hjx..
Xin loi,ko biet sao tu nhien ko danh tieng viet co dau duoc,xin dung xoa bai minh nha:(:)((

Bạn đọc thật kĩ và làm theo hướng dẫn mà các mem đã hướng dẫn ở trên rồi. Từng bước làm cẩn thận đọc và làm là ngon thôi. Mình phải mất 1 cơ số buổi tối mới làm được đấy. Chúc bạn thành công.

daokiemkhach

Mình mới làm lại theo hướng dẩn lần nữa vẫn ko được,hjx..
Máy mình đã úp lên V31 ,mình đã tải gói giao diện orange về và tải hết các phần mềm liên quan để Jaf như hướng dẩn của kidkylin
Khi mình làm như hướng dẫn là check vào các ô như hình vẽ thì hiện lên khung chọn model điện thoại thi click vao 5800D thì nó hiện ra như thế này:
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED
USB Cable diver version:7.1.17.0
Changing mode...done!
FILES SET FOR FLASHING
MCU Flash file:none
PPM Flash file:none
CNT flash file :none
APE varaint file :none
Bây giờ mình muốn cài giao diện orange mà ko biết làm thế nào nữa.Mong các bác chỉ dùm,mới xài máy hệ điều hành nên gà lắm:(:(

Inuyasha1987

Máy mình đã úp lên V31 ,mình đã tải gói giao diện orange về và tải hết các phần mềm liên quan để Jaf như hướng dẩn của kidkylin
Khi mình làm như hướng dẫn là check vào các ô như hình vẽ thì hiện lên khung chọn model điện thoại thi click vao 5800D thì nó hiện ra như thế này:
Changing mode...done!
FILES SET FOR FLASHING
Bây giờ mình muốn cài giao diện orange mà ko biết làm thế nào nữa.Mong các bác chỉ dùm,mới xài máy hệ điều hành nên gà lắm:(:(

Xem đường link nó tìm file ở đâu thì tạo file theo đường dẫn đó rồi giải nén các file vào đó. Như máy mình là C/Progam Files/Nokia/Phoenix/Products/RM-356. Còn can thiệp giao diện orange thì thay thế file giao diện cũ bằng file giao diện orange rồi plash bt là ok (tức là lúc thực hiện xong các bước chọn file rồi thì tắt đèn CNT đi rồi bật lại nó sẽ yêu cầu chọn file giao diện mới thì vô nơi chứa file giao diện orange mà chọn cái file giao diện đó thôi rùi plash bt)

taolahoan

Changing mode...done!
FILES SET FOR FLASHING
ka ka .mình cũng bị như bạn 1 lần. hình như là do nó không tìm được đường dẫn đến cái rm-356 .mặc dù mình đã tao đúng như hướng dẫn. về sau mình phải download bản RM-356 APAC .exe về rùi cài ra để nó tự tạo đường đẫn cho mình thì ok ngay :D:D bạn thử xem

hoangp7

Changing mode...done!
FILES SET FOR FLASHING

ơ bạn này giống tớ y hệt :|.;làm sao đây hey`,down bản orange về rồi có phải down bản gì về nựa ko thế :|

Chỉnh sửa cuối:

hoangp7

ka ka .mình cũng bị như bạn 1 lần. hình như là do nó không tìm được đường dẫn đến cái rm-356 .mặc dù mình đã tao đúng như hướng dẫn. về sau mình phải download bản RM-356 APAC .exe về rùi cài ra để nó tự tạo đường đẫn cho mình thì ok ngay :D:D bạn thử xem

bạn có thể cho link mediafire của RM-356 APAC .exe được ko :D,tks nha

hakudo2408

nó hiện liên tục chữ None thì các pác tạo đường dẫn Phoenix trong c:\program files\nokia ý thì JAF nó tìm đến đấy

Status
Không mở trả lời sau này.