• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

clarkht

em đã up fw40, nhueng giao diện chả có j khác. đã kiểm tra *#0000# rồi. 40.... . Hay là up xong còn phải làm j nữa thì mới hoàn thiện ? mong các pro chỉ giúp

langtumobi85

em đã up fw40, nhueng giao diện chả có j khác. đã kiểm tra *#0000# rồi. 40.... . Hay là up xong còn phải làm j nữa thì mới hoàn thiện ? mong các pro chỉ giúp

bạn vào cài đặt cá nhân_chủ đề_chủ đè màn hình chủ_chon thanh danh bạ là được

uongsting

tình hình là con 5800 rm 428 xách tay từ usa về ko update lên v40 dc. vào NSU thì nó báo chưa có bản mới hơn. up wifi thì ko dc. up bằng navifimr thì chưa có v40......... có ai help dc ko ạ

Bạn download bản full ver 40.0.005 rm-356 rồi dùng JAF để flash, khi flash chọn RM-356 là flash đc. Không ảnh hưởng gì tới máy cả.

moment_musical

thế là xong rồi bạn ạ. nếu muốn thấy sự khác biệt bạn có thể vào chỉnh homescreen contacts bar (add đc 20 ng và vuốt trượt danh bạ :D). FW này có điểm nổi bật là Kinetic Scrolling tức là bạn vuốt trượt các danh mục nhạc, danh bạ và nh mục khác nữa :D.

lee111

Bạn download bản full ver 40.0.005 rm-356 rồi dùng JAF để flash, khi flash chọn RM-356 là flash đc. Không ảnh hưởng gì tới máy cả.
Mình vừa up trưa nay, mừng quá trời lun, có 1 điều mình muốn hỏi là giờ chuyển về RM-356 rồi thì có dùng được 3G k bạn?

thatlongkoem

khuye^'n cao' moi. nguoi` ne^n up = ota qua wifi hoac gprs deu` dc. Minh` da~ thu? tren vai` chiec 5800 va ko bi loi~ ji het
may' em bi loi~ font mod thong cam?

thuanct2008

Anh ơi sao em tải về Navifirm cài không được vậy ? Cài không được sao up đây trời !!!

tunglanh123

Dear anh em, anh em xem có cách nào lấy lại được giao diện orange ko? Nhớ em nó quá mà ko có cách nào. Liệu can thiệp giao diện Orange V31 bằng JAF có được ko nhỉ?

binladen2009

có ai bị như mình ko , vào thay đổi nhạc chuồng thì nó báo là ''bộ nhớ không đủ nên chỉ hiển thị nhạc chuông trong bộ nhớ máy "

barclays

Mình đã format thẻ và flash bằng JAF nên FW mình sạch hoàn toàn nhưng lâu lâu là bị restart, tình trạng này thường xuyên... có ai bị vậy không cho mình hay với

phongialam

Xài fw mới qua nay thấy rất tuyệt vời, chỉ có điềuthanh danh bạ ngoài màn hình không nhạy lắm, và không hiểu sao hôm qua để thanh phím tắt và thanh danh bạ ngoài màn hình thì vọc chút là máy tự khởi động lại, đã tắt thanh danh bạ, chỉ để thanh phím tắt thì qua nay chưa bị khởi động lại (hình như cũng có mem trong topic bị tình trạng này...), ngoài ra mọi thứ khác đều tuyệt vời...
Thêm cái nữa là tự nhiên up fw 40 xong giờ máy mình tự động có sóng 3.5g ( mạng Viettel) mặc dù máy mình không hề cài GPRS, but vô mạng thì k đc, không biết có xài 3G đc k và xài sao...
Sr vì hơi ngoài lề tí

TruongHan

Super V.I.P
Xài fw mới qua nay thấy rất tuyệt vời, chỉ có điềuthanh danh bạ ngoài màn hình không nhạy lắm, và không hiểu sao hôm qua để thanh phím tắt và thanh danh bạ ngoài màn hình thì vọc chút là máy tự khởi động lại, đã tắt thanh danh bạ, chỉ để thanh phím tắt thì qua nay chưa bị khởi động lại (hình như cũng có mem trong topic bị tình trạng này...), ngoài ra mọi thứ khác đều tuyệt vời...
Thêm cái nữa là tự nhiên up fw 40 xong giờ máy mình tự động có sóng 3.5g ( mạng Viettel) mặc dù máy mình không hề cài GPRS, but vô mạng thì k đc, không biết có xài 3G đc k và xài sao...
Sr vì hơi ngoài lề tí
FW mới up,nếu tự restar lại vài lần là chuyện bình thường.Còn FW mới máy sẽ thỉnh thoảng tự động hiện lên sóng 3G,3.5G,bạn muốn xài 3G thì phải đăng kí dịch vụ
Bạn vào cài đặt mạng chọn chế dộ GSM,đừng chọn chế độ song song,vì nếu chọn chế độ song song hay ko gọi đt,N97 mini của mình hay bị vậy

d3ad

Mình đã format thẻ và flash bằng JAF nên FW mình sạch hoàn toàn nhưng lâu lâu là bị restart, tình trạng này thường xuyên... có ai bị vậy không cho mình hay với

bạn có dán màn hình che cả phan` cảm ừng ko?? neu có có the là nguyen nhan này

hakudo2408

thế bao h thì hello ox mới hack đc ở fw mới này hả các pác. Lỡ format máy h muốn cài nhiều phần mềm nhưng sign có lúc đc lúc ko :(