• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

nolove_hn

máy mình là RM-428. giờ mún up mà ko biết làm sao vì dùng NSU ko đc. mình dùng NVIFIRM down bản Vietnam Black (0573800) về thì đc tận 7 file lận. giờ ko biết làm gì tiếp theo.

có tìm topic hướng dẫn up bằng JAF nhưng link hình die hết rùi. ko dám up. ai biết chỉ dùm m giờ làm gì tiếp theo bây giờ. up cái này có cần đổi product code gì đó ko. chỗ này chưa hiểu lắm. hix

bemap179

Các Pro cho e hỏi với.Hôm nay e vừa Update lên FWV40.0.005, nhưng sao ở phần "Phiên bản tùy chỉnh" như hình của bác Hổ đen là 40.0.005.C01.01 còn của e là 40.0.005.C03.01.Tại sao lại có sự khác nhau như vậy?Và phần cuối cùng"Cập nhật mới nhất" của e lại ghi là : không được cập nhật.Mong sớm được các pro chỉ giáo

lemanhhapt

Các Pro cho e hỏi với.Hôm nay e vừa Update lên FWV40.0.005, nhưng sao ở phần "Phiên bản tùy chỉnh" như hình của bác Hổ đen là 40.0.005.C01.01 còn của e là 40.0.005.C03.01.Tại sao lại có sự khác nhau như vậy?Và phần cuối cùng"Cập nhật mới nhất" của e lại ghi là : không được cập nhật.Mong sớm được các pro chỉ giáo

C01, C02, C03 tương ứng với mỗi màu của máy!bạn lên FW 40 rồi thì để cho Nokia làm việc tiếp thì mới có cái mới nữa chứ!

18nokia5800xm

máy mình là RM-428. giờ mún up mà ko biết làm sao vì dùng NSU ko đc. mình dùng NVIFIRM down bản Vietnam Black (0573800) về thì đc tận 7 file lận. giờ ko biết làm gì tiếp theo.

có tìm topic hướng dẫn up bằng JAF nhưng link hình die hết rùi. ko dám up. ai biết chỉ dùm m giờ làm gì tiếp theo bây giờ. up cái này có cần đổi product code gì đó ko. chỗ này chưa hiểu lắm. hix

bạn up dc 1 bảo mình 1 tiếng nhé, mình cũng rm 428 hi hic.... pm nick mình : only.youandme_18 nhá

hakudo2408

Đọc trên symbiantalk nói từ h đến cuối tuần sau sẽ có bản hack cho fw 40.0.5 :D vui wá

thiensutinhyeu

Các bác ơi cho em hỏi, em đã up thành công fw40 cho 5800 nhưng chọn ngôn ngữ nó chỉ có English và Philipino thui, có cách nào để cài tiếng Việt vô được không ạ mấy bác??? thanx nhìu

TruongHan

Super V.I.P
Các bác ơi cho em hỏi, em đã up thành công fw40 cho 5800 nhưng chọn ngôn ngữ nó chỉ có English và Philipino thui, có cách nào để cài tiếng Việt vô được không ạ mấy bác??? thanx nhìu

Máy bạn gói RM nào vậy?change code mới có tiếng việt được

lee111

bạn up dc 1 bảo mình 1 tiếng nhé, mình cũng rm 428 hi hic.... pm nick mình : only.youandme_18 nhá

máy bạn là rm mấy thế, có phải 428 ko, chỉ mình up với :(
Dùng JAF up đó mí bạn, mình cũng mò mẫm làm theo bài này HERE
và ở bước 2 thì mình check luôn Run INI & đổi lun product code cho chắc ăn :p
P/S chán thật nhỉ...sao US với VN nó không dùng chung băng tần 3G luôn đi chứ :((

thiensutinhyeu

Máy bạn gói RM nào vậy?change code mới có tiếng việt được
gói RM-356 bạn ạ. mà mình up xong rùi vẫn có thể đổi tiếng việt được chứ? làm cách nào bạn? Bạn chỉ chi tiết đi

Hoden

Super V.I.P
bạn phải tải đúng gói cuả nó. Rm 356 bản vn red hoặc blue,black, mới có tiếng việt.

thiensutinhyeu

tại mình up bằng NSU. mình để nó tự chạy lun, up xong nó có tiếng anh và philipin thui.
bay gio mình phải làm gì nữa

clarkht

bạn vào cài đặt cá nhân_chủ đề_chủ đè màn hình chủ_chon thanh danh bạ là được

thế còn phần trượt mở khóa màn hinh khi có người gọi đến sao không có nhỉ ? có ai bị như mình không ? hay là muốn có cái đó phải cài thêm cái j? các pro chỉ giúp nhé

TruongHan

Super V.I.P
thế còn phần trượt mở khóa màn hinh khi có người gọi đến sao không có nhỉ ? có ai bị như mình không ? hay là muốn có cái đó phải cài thêm cái j? các pro chỉ giúp nhé

hình như chỉ có mình máy bạn bị tình trạng này :D

ovc

cái vụ trượt mình up lên thì có luôn, nhưng mờ nếu trên máy có cuộc gọi nhỡ hay là lịch hẹn gì là nó mất chức năng trượt , chỉ khi xóa mí cái đó thì nó mới có lại
bạn thử xem sao

khanhdt1

SAo em up lên bay giờ vào giao diện Orange cứ bật về giao diện cơ bản!! Chán thế!! CÀi lại cũng ko dc!!! giúp em với!!!!!

hadinhdiep

Em chuan bi.xai 5800 thui (co~10 ngày nua~ vì chua voc.ra tìên) lúc ðó chác ða~có hack rùi kaka.nhìn mí anh bàn luan.thèm kin ý (ðang là hoc sinh nên fu.thuoc vo 3me) p/s: cho~em mat' dien latop het' pin ma dt ko có tieng' viet mí anh thog cam hjhj