• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

0916131417

Mình hack bằng Hello OX 2.3 nên up lên cài PM vô tư :D
FW mới xem ảnh, danh bạ và tin nhắn dễ dàng hơn hẳn so với các FW cũ. Tốc độ thì không cải thiện là bao.

panrai

Super V.I.P
Mình hack bằng Hello OX 2.3 nên up lên cài PM vô tư :D
FW mới xem ảnh, danh bạ và tin nhắn dễ dàng hơn hẳn so với các FW cũ. Tốc độ thì không cải thiện là bao.

trới cái vấn đề nầy người ta đã nói mấy bài trước rùi bạn,tưỡng đâu cậu lấy 2.03 hack thành công chừ ưa

panrai

Super V.I.P
cai thanh danh ba cua fw 40 chay nang qua.mat tan 5M.co ai thu chua.thong cam may e k viet dc tieng viet

mình chưa KT vụ đó nhưng nó cái hay của mà bạn dù tốn bao nhiêu cụng chơi thôi:)):))
@all ; lần sau gõ tv đàng hoàng nhé bạn

18nokia5800xm

Dùng JAF up đó mí bạn, mình cũng mò mẫm làm theo bài này HERE
và ở bước 2 thì mình check luôn Run INI & đổi lun product code cho chắc ăn :p
P/S chán thật nhỉ...sao US với VN nó không dùng chung băng tần 3G luôn đi chứ :((

cho mình xin ym bạn với, thanks. hợac pm mình : only.youandme_18

NokiaS60V5

mình up nsu không có trüöt khóa hichic

Khóa màn hình thì chức năng đó mới hoạt động nhé bạn:D. Mình cũng up = NSU, có mà. Mà nếu bạn ko tiếc hack thì bạn flash lại = JAF đi, mình Up - NSU còn một số lỗi, Flash lại bằng JAF thấy máy ngon hẳn

langtumobi85

fw v40 nay có 1 cải thiện đó là xem tv trên 3g không bị ngắt kết nối nữa và nó cũng đỡ nóng máy hơn trước dùng v31 cứ xem khoảng 10p là bị ngắt kết nối và may nong bừng lên nói chung là fw mới qóa ổn

quyen59us

Hu hu, ko biết sao, sau khi update bằng NSU thì máy ko cài chương trình được, nó cứ báo lỗi "Không thể thực thi. Đang dùng trình cài đặt", với lại ko tạo Profile mới được. Đã update lại, restar lại, thoát hết chương trình mà vẫn ko được. Ace nào giúp mình với.

khanhdt1

Em cài rồi!! Nhưng chỉ chạy giao diện vodafone thui!! Còn Orange thì ko chạy!!! Chán thế!!!!!

phongialam

Hu hu, ko biết sao, sau khi update bằng NSU thì máy ko cài chương trình được, nó cứ báo lỗi "Không thể thực thi. Đang dùng trình cài đặt", với lại ko tạo Profile mới được. Đã update lại, restar lại, thoát hết chương trình mà vẫn ko được. Ace nào giúp mình với.

Lúc mới up mình cũng bị vậy đó, bạn cài ctrình Handy Taskman, tìm trong chuyên mục phần mềm ứng dụng nha bạn, mở lên và kill cái ctrình cài đặt đi là bthường lại thôi

blackcat260686

Các bác ơi cho mình hỏi mình đang up lên bản 400 bằng PC suite thì nó báo lỗi giữa chừng chưa up được,găm mấy vào PC định up lại thì không có kết nối PC suite nữa thử lại mấy ngày rồi vẫn không được bác nào biết nguyên nhân chỉ mình cách khăc phục nghe.

Hoden

Super V.I.P
Các bác ơi cho mình hỏi mình đang up lên bản 400 bằng PC suite thì nó báo lỗi giữa chừng chưa up được,găm mấy vào PC định up lại thì không có kết nối PC suite nữa thử lại mấy ngày rồi vẫn không được bác nào biết nguyên nhân chỉ mình cách khăc phục nghe.

tháo bỏ NSU hiện tại cài bản khác vào ,, là hết ngay

tankinh

Đã có ai thử up lại FW 31 chưa vậy, về nguyên tắc là không được nhưng hỏi thử , ai biết được FW 40 này có khác biệt thì sao.

BuuPhucCT

Well-Known Member

FW mới này có một lỗi là sau khi khởi động xong nó lại chạy luôn PM cài đặt soft nên khi cài soft sẽ bị lỗi chỉ cần dùng Handy taskman vào kill nó là OK ngay

hoangp7

fw này hình như ta đặt lịch hẹn trong phần lịch thì nó ko hiện ra màn hình menu như những fw khác nhỉ.hay là phải thanh phím tắt mới hiện còn thanh danh bạ thì lại ko hiện nhỉ :)

MrAlexx

tình hình là fw này dùng những theme nặng khoảng 3mb bị báo là memory full. bà con có ai bị vậy ko ạ

BuuPhucCT

Well-Known Member
fw này hình như ta đặt lịch hẹn trong phần lịch thì nó ko hiện ra màn hình menu như những fw khác nhỉ.hay là phải thanh phím tắt mới hiện còn thanh danh bạ thì lại ko hiện nhỉ :)

Xài handy calandar thì vô tư nhé bạn