• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

w6darkcloud9w

Đã có ai thử up lại FW 31 chưa vậy, về nguyên tắc là không được nhưng hỏi thử , ai biết được FW 40 này có khác biệt thì sao.

rồi và kết quả là bấm nguồn, máy rung nhưng ko lên hình

runsuno

Mọi người cho mình hỏi chút: mình down NSU trên trang nokia về nhưng khi chạy thì no báo lỗi "NSU has attempted to connect internet but has failed free time. This could be because of poor quality....... nsu_ui_client.exe" không biết có ai bị nhw vậy không (đường truyền internet ổn định, em cũng tắt fire wall rùi) cảm ơn trước nha

ps: mình cũng post cái này ở mục thắc mắc ( spam chút nha mod, sốt ruôt quá mà)

thong1260

Mọi người cho mình hỏi chút: mình down NSU trên trang nokia về nhưng khi chạy thì no báo lỗi "NSU has attempted to connect internet but has failed free time. This could be because of poor quality....... nsu_ui_client.exe" không biết có ai bị nhw vậy không (đường truyền internet ổn định, em cũng tắt fire wall rùi) cảm ơn trước nha

ps: mình cũng post cái này ở mục thắc mắc ( spam chút nha mod, sốt ruôt quá mà)

lỗi này có thể do trong lúc update mà bạn duyệt web hay chat

Inuyasha1987

mình chỉ chạy mỗi NSU thôi :(( báo lỗi hoài

Bạn thử dow lúc khác xem, có thể do mạng nó chập chờn cũng khiến vịêc dowload xảy ra vấn đề, nếu bạn vẫn ko dow đc thì tốt nhất nhờ 1 đứa bạn dow cho, chỉ chậm hơn 1 ngày thôi mà :)

huynhminhhung

mình mới bợ con 5800 về . nghe bác ,mình nâng cấp FW (RM-356) V40.0.005 nói chung là rất đẹp và ổn nữa , có cải tiếng nhiều nhiều
nhưng trong Language set 18 (không phải 20 như bác nêu trên) trong phần chọn ngôn ngữ cho phone chỉ có 2 ngôn ngữ duy nhất là ENGLISH và THÁI
buồn nhất cho mình là không còn ngôn ngữ TIẾNG VIỆT (mình đã là thế hệ sém hết TRUNG NIÊN rồi tiếng Anh không rành lắm !)
ai biết có cách nào để có tiéng việt giúp cho mình cảm ơn rất nhiều

máy mình quên mã khóa .Bây giờ up lên fw 40 liệu máy có mã mặc định 12345 như trước ko ai ? ai biết chỉ giùm với

MrAlexx

máy mình quên mã khóa .Bây giờ up lên fw 40 liệu máy có mã mặc định 12345 như trước ko ai ? ai biết chỉ giùm với

Nếu up bằng jaf thì sẽ là 12345. nếu bằng OTA hoặc NSU thì vẫn y nguyên code cũ.

TruongHan

Super V.I.P

Nếu up bằng JAF thì chọn reset security lock code lại là về mặc định 12345

kaizvn

bác nào update = NSU mà báo lỗi thì restart máy, restart điện thoại rồi cắm vô lại. Mình cũng bị sau đó làm vậy thì đc.

còn không update qua WIFI bằng cách bấm *#0000# => check for update :D.

ljz282

mình chỉ chạy mỗi NSU thôi :(( báo lỗi hoài

Bạn tắt firewall đi rồi up. Nếu vẫn chưa được thì đổi ổ cắm USB nhé :-?

Vừa up xong. Mà đã hack được chưa nhỉ bà con :D

simhoang

Bạn xem lại bài tổng hợp cách up, can thiệp, thay đổi code cho v21 đó.dễ thôi mà. Jaf là vô địch, chỉ 3phút thôi nhưng mất hack!

ngyntom

mình mới bợ con 5800 về . nghe bác ,mình nâng cấp FW (RM-356) V40.0.005 nói chung là rất đẹp và ổn nữa , có cải tiếng nhiều nhiều
nhưng trong Language set 18 (không phải 20 như bác nêu trên) trong phần chọn ngôn ngữ cho phone chỉ có 2 ngôn ngữ duy nhất là ENGLISH và THÁI
buồn nhất cho mình là không còn ngôn ngữ TIẾNG VIỆT (mình đã là thế hệ sém hết TRUNG NIÊN rồi tiếng Anh không rành lắm !)
ai biết có cách nào để có tiéng việt giúp cho mình cảm ơn rất nhiều

bạn up bằng jaf chưa có hỗ trợ tiếng việt mà

thaptothanh13

Mấy hôm nay bận nên chưa up lên 40.0.005 được. Con máy tính ở nhà bị tiêu màn hình nên có lẽ không up bằng NSU được. Up bằng wifi có ngôn ngữ TV luôn ko?? Có bị mất hack và các phần mềm ko?? Nhờ các bạn tư vấn để up. Cảm ơn và chúc mọi người sức khỏe!!

dendrotrang

ko up = ota có lẽ do hum bữa dùng fw voda, định dùng jaf up laị fw 31 of vietnam , hack rùi up = ota nhung tu nhien up = jaf rùi ko khởi động đc , cứ chớp sọc , chớp sọc , sợ quá thế là vội vàng dùng jaf tiếp tục up v40 lun , thế là mất hack hu....oááá..... Tức chết mất thôi ,ráng hack đi các mod ơi ! Panrai , hoden ơi ráng đi , có cần tuôcnơ vit , kìm , búa , hay dùi đục thì mình cho muợn nè , chứ ko có hack thì làm sao chịu nổi huuuu ....oáaaaaá...

h2mn

Up bằng Jaf bị lỗi như thế này, anh em giúp mình nhé