• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

clarkht

cái vụ trượt mình up lên thì có luôn, nhưng mờ nếu trên máy có cuộc gọi nhỡ hay là lịch hẹn gì là nó mất chức năng trượt , chỉ khi xóa mí cái đó thì nó mới có lại
bạn thử xem sao

đúng rồi, thanks bạn :D

Jackdao

Mình muốn check update qua wifi luôn, nhưng vào đó nó bắt lập cấu hình của Server, có bạn nào biết cấu hình của nó là j ko. Giúp mình với

dinganam

Tình hình là up bằng NSU xài mấy bữa nay ngon lành. Hôm nay hứng chí gỡ bỏ cài đặt (uninstalled) một số ứng dụng đã cài trước khi up lên FW4 thì nó báo " không thể thực hiện, đang dùng trình cài đặt". Các phần mềm cài sau khi up FW thì tháo gỡ vô tư. Haizzz.... vấn đề này nan giải đây. Chắc phải chờ bản hack quá. Có ai biết cách khắc phục chỉ dùm mình với.

buiducphuc123

khi up lên FW4 bây giờ vào bộ sưu tập chĩnh sửa hình ãnh không đc và xem ãnh từ thẻ bộ sưu tập không nhận...chỉ nhận tạp tin bên máy thôi....FW4 gà là zậy

Hoden

Super V.I.P
khi up lên FW4 bây giờ vào bộ sưu tập chĩnh sửa hình ãnh không đc và xem ãnh từ thẻ bộ sưu tập không nhận...chỉ nhận tạp tin bên máy thôi....FW4 gà là zậy

mở xem và chỉnh bình thường mà bạn ,kiểm tra lại xem thẻ có vấn đề gì không. mình chép rất nhiều ảnh và nhạc vào vẫn nhận bình thường

zzvilzz

Cái vụ không chỉnh sửa hình ảnh được mình bị từ hồi up lên fw31 rồi. Còn không load được hình trong thì bạn thửta8t11 máy đi bật lại xem sao, mình cũng hay bị thế từ hồi up lên fw31
PS: ở trang 1 bác hoden có bảo hack giao diện n97 cho 5800 mà sao ko thấy bác bảo gì nữa nhỉ?

buiducphuc123

mình thử hết cách rồi....reset lại máy cũng không khắc phục đc..chĩnh sử hình ãnh...và bộ sưu tập ko nhận hình ãnh trong thẻ

abcdfe

Tình hình là up bằng NSU xài mấy bữa nay ngon lành. Hôm nay hứng chí gỡ bỏ cài đặt (uninstalled) một số ứng dụng đã cài trước khi up lên FW4 thì nó báo " không thể thực hiện, đang dùng trình cài đặt". Các phần mềm cài sau khi up FW thì tháo gỡ vô tư. Haizzz.... vấn đề này nan giải đây. Chắc phải chờ bản hack quá. Có ai biết cách khắc phục chỉ dùm mình với.

Cái nào bạn dùng handy taskman mở lên kill cái trình cài đặt rùi gỡ bỏ ứng dụng dc, mình đã thử ok đó bạn

Hoden

Super V.I.P
Cái vụ không chỉnh sửa hình ảnh được mình bị từ hồi up lên fw31 rồi. Còn không load được hình trong thì bạn thửta8t11 máy đi bật lại xem sao, mình cũng hay bị thế từ hồi up lên fw31
PS: ở trang 1 bác hoden có bảo hack giao diện n97 cho 5800 mà sao ko thấy bác bảo gì nữa nhỉ?

vụ hình ảnh là do thẻ

mình có nói hack giao diện n97 đâu nhỉ ....chỉ nói là giao điện fw này giống n97 thui mà có scrolling thui

Black_Cat999

haiz, dạo này cái 5800 điên điên , vô cái gallary , bấm vô hình ảnh và ViDeo , tự nhiên hình ảnh , phim đâu mất hết .... đúng là chùm , 1 hối sau còn báo " Lỗi hệ thống (-2 ) " .......Mình giải quyết = cách bâm nút chụp hình , chụp tấm hình sau đó vô lại thì nó lại load đầy đủ hình ảnh và phim ........cái này hình như bị từ hồi v21 ......có ai biết tại sao lại như vậy ko , có ai giống mình ko vậy..........àh anh HoDen .... tiện thể cho hỏi luôn là em có thế Set Up fonts chữ tiếng hoa = JAF ko ........hay = cách gì......mong anh chỉ giùm .......vì wa Đài Loan mà ko có fonts chữ tiếng hoa cũng hơi khó xài ........

Chỉnh sửa cuối:

18nokia5800xm

Rm 428 thì up FW 40 thế nào hả các bạn. ai giúp mình với, thích FW mới mà up ko dc. help me.........

letha

xin chào các bạn mình là thành viên mới tinh và cũng mới có con 5800 . mình đã nâng cấp FW lên (RM 356) V40.0.005 . Rất ok
nhưng mà tiếng mẹ đẻ không còn nữa các bạn ơi ! máy mình chưa HACK , chưa cài được phần mềm nào hết .
nhờ các bác đi trước giúp đỡ sao cho máy em có TIẾNG VIỆT trở lại . em gà tiếng ANH lắm các bác ơi .
mong các bác tận tình giúp đỡ . THANK

Hoden

Super V.I.P
xin chào các bạn mình là thành viên mới tinh và cũng mới có con 5800 . mình đã nâng cấp FW lên (RM 356) V40.0.005 . Rất ok
nhưng mà tiếng mẹ đẻ không còn nữa các bạn ơi ! máy mình chưa HACK , chưa cài được phần mềm nào hết .
nhờ các bác đi trước giúp đỡ sao cho máy em có TIẾNG VIỆT trở lại . em gà tiếng ANH lắm các bác ơi .
mong các bác tận tình giúp đỡ . THANK

Để cóTIẾNG VIỆT chỉ có cách flash lại fw40 bằng jaf thui bn ơi!

đổi code lại tiếng việt rồi up bằng nsu ok, không cần phải dùng jaf cho khổ

herohacker

sr minh online bang dien thoai nen k viet dau duoc.
cho minh hoi up bang gprs voi nsu thi co j khac nhau k?
up bang gprs len thi cung day du tinh nang nhu up bang nhung cai khac chu?

anhky

Mình up cả tuần rồi xài ko bị lỗi gì hết, máy ko hack dc như sign App cài vẫn OK. FW này mình thấy máy chạy ổn hơn FW 31 ấy chứ. KO biết chứng nào mới co FW có Widget nữa

haiteltel

mở camera chụp vài tấm ảnh, sau đó chọn tùy chọn/vào bộ sưu tập là được!