• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

uongsting

Rm 428 thì up FW 40 thế nào hả các bạn. ai giúp mình với, thích FW mới mà up ko dc. help me.........

Bạn download full fw cho rm-356 rồi dùng jaf flash nhé, chọn RM-356 ở JAF khi flash là dùng đc.
Mình trà lời 3 lần cho câu hỏi này rồi đó.

soma113

Mình up fw bằng wifi dược rùi . chạy ổn nhưng mình sắp xếp các icon ko được nũa . có ai bị vạy ko?

letha

đổi code lại tiếng việt rồi up bằng nsu ok, không cần phải dùng jaf cho khổ

cảm ơn bạn bằng hành động rồi , nhờ bác cho em cái phần mềm NSU và kèm theo cho em hướng dẫn nữa thì nhất . cảm on
bác HODEN quý mến . em biết là bác bận vì top của bác sôi nổi quá nhưng bác dành chút thời giờ cho em với

Chỉnh sửa cuối:

thangtrongtn

sao em chỉ add được 5 số đt trên thanh danh bạ ở ngoài..em tưởng FW này add được 20 số cơ mà..tại sao vậy ???

Jackdao

Mình up fw bằng wifi dược rùi . chạy ổn nhưng mình sắp xếp các icon ko được nũa . có ai bị vạy ko?

Bạn up qua wifi đc ah, cho mình xin cấu hình Server với, hỏi mà chưa thấy ai trả lời, hic

Hoden

Super V.I.P
Bạn up qua wifi đc ah, cho mình xin cấu hình Server với, hỏi mà chưa thấy ai trả lời, hic

bản củ xài sever orange à . vậy vào topic thảo luận tìm mình có viết 1 bài hướng dẫn rồi mà lâu quá nên nó trôi đâu mất chịu khó tìm nha

hakudo2408

http://www.pdaviet.net/showthread.php?56715-C%C3%A1ch-c%C3%A2p-nh%E1%BA%ADt-ph%E1%BA%A7n-v%E1%BB%AFng-FOTA-b%E1%BA%B1ng-wifi-kh%C3%B4ng-c%E1%BA%A7n-change-profile-5800 của bạn đây.
p/s: anh hoden lười nhá >:) gu gồ để làm j nhể?

Hoden

Super V.I.P
http://www.pdaviet.net/showthread.php?56715-C%C3%A1ch-c%C3%A2p-nh%E1%BA%ADt-ph%E1%BA%A7n-v%E1%BB%AFng-FOTA-b%E1%BA%B1ng-wifi-kh%C3%B4ng-c%E1%BA%A7n-change-profile-5800 của bạn đây.
p/s: anh hoden lười nhá >:) gu gồ để làm j nhể?

công cụ tìm kiếm của pv mình bị lỗi nên tìm khó quá..... nãy giờ tìm nhiều thứ mà nó ra toàn tào lao gì không, bực mình ghê pót bài sợ trùng bài nên nghỉ post

hakudo2408

http://www.pdaviet.net/showthread.php?56715-C%C3%A1ch-c%C3%A2p-nh%E1%BA%ADt-ph%E1%BA%A7n-v%E1%BB%AFng-FOTA-b%E1%BA%B1ng-wifi-kh%C3%B4ng-c%E1%BA%A7n-change-profile-5800
hic ấn nhầm cái xóa bài

Jackdao

Vẫn đang trong giờ làm việc, chưa có đủ dụng cụ để up FW mới, nhìn mọi người bàn tán mà thấy thèm quá, chỉ mong mau mau hết giờ làm về nhà vooc cái
Vừa thử check bằng Wifi, nó thông báo chưa có bản update mới, buồn thế, vẫn fai chờ hết giờ về nhà mới đc :((

Chỉnh sửa cuối:

letha

http://www.nokia.com.vn/ho-tro/tai-phan-mem/cap-nhat-phan-mem-dien-thoai

vào tải nsu về cài vào rồi cắm đt vào nó sẽ tự tải về.

NSU là chữ viết tắt của NokiaSoftwareUpdater vậy mà em tưởng ?
thưa bác em đã chạy cái này rồi và cũng vì cái này mà máy em thấy hay hơn fw cũ giao diện kéo lướt rất hay . cảm ứng nhạy hơn v..v..
nhưng cũng vì cái này mà máy em không còn TIẾNG VIỆT nữa ?
về CODE thì máy em ở phía sau máy có là 0559678 . còn code mà các bác hướng dẫn ở bài bên là 0559676 nhưng em vào phần mềm NSS thì nó báo lỗi em chạy lại 3 lần NSU rồi vẫn không được
nhờ bác chỉ tiếp em rất cảm ơn

as400

Để đổi code phải dùng JAF phải không bạn??
Up bắng wifi có còn hack và có Tiếng Việt ko???

1. Để đổi code có thể dùng JAF hoặc có một số tool khác mình không nhớ rõ.
2. còn hack và có tiếng việt.

quesimono

Đã cho up bằng GPRS rùi mà. Mình up từ hôm qua. Mọi thứ vẫn nguyên. Tiếng Việt vẫn Ok

diemchau

NSU là chữ viết tắt của NokiaSoftwareUpdater vậy mà em tưởng ?
thưa bác em đã chạy cái này rồi và cũng vì cái này mà máy em thấy hay hơn fw cũ giao diện kéo lướt rất hay . cảm ứng nhạy hơn v..v..
nhưng cũng vì cái này mà máy em không còn TIẾNG VIỆT nữa ?
về CODE thì máy em ở phía sau máy có là 0559678 . còn code mà các bác hướng dẫn ở bài bên là 0559676 nhưng em vào phần mềm NSS thì nó báo lỗi em chạy lại 3 lần NSU rồi vẫn không được
nhờ bác chỉ tiếp em rất cảm ơn[/QUOTE

Bạn up bằng JAF đi chọn gói fimware có ngôn ngữ Việt Nam đó rồi chọn đổi luôn product code cho tiện

cuongdien

mình up fw40 = 3g qua *#0000# từ tối 14.1 trước khi up thì nhâp code đt vào chỗ hỗ trợ trong nokia.com thì check mới thấy fw mới . FW này tốt

letha

cảm ơn bạn đã quan tâm đến mình nhưng . xin bác cho mình cái phần mềm JAF và hướng dẫn cho mình với . hay là cho mình đường dẫn đến đó đi bác . cam ơn lần nữa