• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

nin1009

mình cũng vậy,máy mình mới mua về có sẵn firmwave v31,mình xem tới xem lui cuối cùng mình chọn cáp up bằng NSU,lúc trước mình xài ppc,mới mua 5800 xài nên thấy cách up bằng NSU đơn giản nhất,mình nghe nói up bằng NSU sẽ không còn tiếng việt nữa,không hiểu sao máy mình up bằng NSU xong vẫn còn tiếng việt,nhưng hack bằng bản cũ được hay không thì mình không biết,tại mình format bằng lệnh *#7370# xong mình hack máy rồi mình mới up firmwave bằng NSU:D:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

hope29079

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.0.2.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_31.0.008_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_31.0.008_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_31.0.008_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM356_31.0.008_020_xxx_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009699
Init usb communication...
Reading IMEI...
C:\Program Files\ODEON\JAF\ProgData\354216033882808_CRT_backup_1937281.pm
Done!
Backup CRT OK!
Preparing for downgrade...
Failed to prepare for downgrade...
Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver!

sao em downgrade voi JAF không được? T_T v40 không hack được chán quá

dungutc

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.0.2.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_31.0.008_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_31.0.008_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_31.0.008_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM356_31.0.008_020_xxx_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Backing up CRT...
Reading IMEI...
C:\Program Files\ODEON\JAF\ProgData\354216033882808_CRT_backup_1937281.pm
Done!
Backup CRT OK!
Preparing for downgrade...
Failed to prepare for downgrade...
Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver!

sao em downgrade voi JAF không được? T_T v40 không hack được chán quá

downgrade không được đâu bạn !Die Phone đấy!

gacon_cz

mình vừa up đc song , sao máy mình ko có thay đôi gì :( khi ai gọi đến ko có 2 thanh gạt như ở đầu tôpic :(
hjx phone của mình giờ làm sao ý Click here to enlarge màn hình chính ko mở ra để viết số gọi đc , contacst cũng ko đc , chỉ có đúng 2 cột sóng và giờ Click here to enlarge tên của mang cũng ko hiện ra Click here to enlarge

Last edited by a moderator:
M

mousekid989

Guest
mình vừa up đc song , sao máy mình ko có thay đôi gì :( khi ai gọi đến ko có 2 thanh gạt như ở đầu tôpic :(

Bạn phải khóa bàn phím đi. CÓ nghĩa là khi có cuộc gọi đế, báo thức trong khi máy đang khóa thì mới có 2 thanh gạt để mình trượt.

o0onhung

hix hix tìm hoài ko đc, có bác nào chỉ cho em cách up len 30 mà ko lên 40 ko ạ, em tìm hoài ko đc, :(

TruongHan

Super V.I.P
hix hix tìm hoài ko đc, có bác nào chỉ cho em cách up len 30 mà ko lên 40 ko ạ, em tìm hoài ko đc, :(

Máy bạn đang là FW bao nhiêu?chê FW V40 àh?Cài Navifirm rồi down FW bạn muốn về up bằng JAF

jimmy_mei

hĩ, ko fai chê 40 mà la mình muốn up 30 rui hack xong rui up 40, máy của mình đang là 20 ma :(

Vậy thì lên navifirm down fw 30 về dùng JAF up lên, sau đó *#7370# rồi cài helloox vào, cài xong helloox thì tiếp tục up bằng NSU là lên fw 40 mà vẫn còn hack ;;)

viettung89

ai hướng dẫn mình cách cài bằng navifirm với không biết sử dụng :|. mình cắm cáp usb vào để chế độ nào vậy xong download vào máy luôn à ?

seaholland

ai hướng dẫn mình cách cài bằng navifirm với không biết sử dụng :|. mình cắm cáp usb vào để chế độ nào vậy xong download vào máy luôn à ?

Navifirm dùng để download Firmware về thui .
Sau khi donwload về , dử dụng phần mêm JAF hay Phonenix để up firmware cho phone
Tham khảo up FW bằng JAF tại đây nhé

o0onhung

hi, mình làm đc rùi, up lên = wifi của máy nó chỉ lên 30 thui , chứ ko lên thẳng 40 \-/
mình hack xong lại dùng wifi của máy up lên 40 rùi. :p

hakudo2408

cái này thì còn đợi dài :-j có khả năng là ko vì trên trang chủ helloox đã nói là ko hack đc fw 40

TruongHan

Super V.I.P
hi, mình làm đc rùi, up lên = wifi của máy nó chỉ lên 30 thui , chứ ko lên thẳng 40 \-/
mình hack xong lại dùng wifi của máy up lên 40 rùi. :p
Up wifi nó sẽ nâng FW lên lần lượt tùy theo FW mà máy bạn đang xài,cho nên không thẳng lên v40
đã hack được firmware 40 chưa mọi người
Nên đọc các bài trong topic trước khi hỏi,những câu hỏi như thế này rất nhiều rồi và không cần thiết

bocapgiay

chán quá, sao mãi chưa có nhân tài nào hack được V40 này nhỉ, dùng mãi kiểu này cũng chán vì không vọc được nhiều

lububu88

Mình up bằng NSU nó down 130MB về, gần được 129MB nó báo kết nối bị ngắt, chán quá, không biết máy có làm sao ko hả các bạn