• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

viphau1508

Tóm lại tót hơn hết nếu máy còn bảo hành thì chạy ra care là an toàn nhất,mà bọn nó cũng có việc mà làm.

Hoden

Super V.I.P
sao mình up hok đc??? nó hok cho vô??? h mình làm sao đây

mình muốn kiểm tra USB Cable Driver của máy mỉnh vẻ. mấy thì fải làm sao ạ??

viết 1 bài thôi bạn. phải nói rõ nó không cho vô là sao??? có nghĩa là NOKIA PC SUITE KHÔNG NHẬN HAY SAO BẠN.

nếu muốn biết có driver hay chưa thì vào control pannel xem nó có cài chưa hoặc vào déktop click chuột phải vào computer chọn dòng cuối vào thẻ hadware>> device mânqger

dackmas2

viết 1 bài thôi bạn. phải nói rõ nó không cho vô là sao??? có nghĩa là NOKIA PC SUITE KHÔNG NHẬN HAY SAO BẠN.

nếu muốn biết có driver hay chưa thì vào control pannel xem nó có cài chưa hoặc vào déktop click chuột phải vào computer chọn dòng cuối vào thẻ hadware>> device mânqger

Cụ thể là em xài 5800 black. Em chạy NSU thì nó nhận máy. up lên thì nó tự động nhảy lên 1/3 cây ( em cũng up cho máy 5800 red rùi nên có sẵn ) đợi 1 lát thì nó báo lỗi. cứ như vậy á ??? máy em bị gì vậy mấy pác

Hoden

Super V.I.P
Cụ thể là em xài 5800 black. Em chạy NSU thì nó nhận máy. up lên thì nó tự động nhảy lên 1/3 cây ( em cũng up cho máy 5800 red rùi nên có sẵn ) đợi 1 lát thì nó báo lỗi. cứ như vậy á ??? máy em bị gì vậy mấy pác

bạn nói rỏ tí, nó báo như thế nào có thể úp hình lên xem được không

dackmas2

nó báo cụ thể là không cập nhật đc... muốn cứu máy bạn thì : 1/tháo pin, tháo cáp, bộ sạc....2/ cắm lại theo thứ tự........3/ mở nguồn...... j` j` nữa mà em quên rùi. Em làm nhiều lần rùi mà vẫn không được. buộc lòng phải thoát. rùi dùng JAF mở nguồn máy lên =.='' mong pác giúp

Hoden

Super V.I.P
nó báo cụ thể là không cập nhật đc... muốn cứu máy bạn thì : 1/tháo pin, tháo cáp, bộ sạc....2/ cắm lại theo thứ tự........3/ mở nguồn...... j` j` nữa mà em quên rùi. Em làm nhiều lần rùi mà vẫn không được. buộc lòng phải thoát. rùi dùng JAF mở nguồn máy lên =.='' mong pác giúp

nếu như vậy bạn nên tải bản hack rồi dùng JAF flash lại cho tiện khỏi cần NSU

dackmas2

hjx hjx ~X( pác có link cho em xin :( có cách làm lun thì thanks pác tại em cũg mới tập làm nên hok rành lắm =.=

dackmas2

pác có link fw 40 cho 5800 black hok zạ pác. tại em có down cái navifirm về mà hok mở được ( hình như thiếu cái j` đó ). Hiện thời là em cũng có mấy cái ở đó rùi pác

Hoden

Super V.I.P
pác có link fw 40 cho 5800 black hok zạ pác. tại em có down cái navifirm về mà hok mở được ( hình như thiếu cái j` đó ). Hiện thời là em cũng có mấy cái ở đó rùi pác

mình không có line bản BLACK navifirm phải đúng ngày giờ mới mở được . kiểm tra lại xem

dackmas2

mở lên thì nó hiện lên zậy á

dackmas2

àh em mới dơn về cài.... thanks mấy pác!! cho em hỏi thêm trong đó có 2 cái "Vietnam black" lấy cái nào zậy pác....còn trong cái đó có tới mấy mục lun... down hết hả pác???

Hoden

Super V.I.P
àh em mới dơn về cài.... thanks mấy pác!! cho em hỏi thêm trong đó có 2 cái "Vietnam black" lấy cái nào zậy pác....còn trong cái đó có tới mấy mục lun... down hết hả pác???

bấm vào bản vn black xong nó có 7 file tải về hết xong thì chép vào dường dẫn , nếu muốn hack khi flsah luôn thì chép file hack vào đường dẫn chép đè vào rồi flash bình thường

dackmas2

tải 7 file này lâu wá =.='......' pác cho em hỏi là tải xong thì mình zô JAF ấn zô 4 cái chấm xanh để add 7file này vào àh???

Hoden

Super V.I.P
tải 7 file này lâu wá =.='......' pác cho em hỏi là tải xong thì mình zô JAF ấn zô 4 cái chấm xanh để add 7file này vào àh???

bạn phải làm đúng không khéo là DIE máy như chơi. chép vào dường dẫn nokia >rm 356 trong ổ c/

dackmas2

ổ C:/ máy em hok có :((
C:\Program Files\Nokia
trong đó thì có 2 mục Nokia Software Updater và Connectivity Cable Driver..... hok có như pác nói :((

Hoden

Super V.I.P
ổ C:/ máy em hok có :((
C:\Program Files\Nokia
trong đó thì có 2 mục Nokia Software Updater và Connectivity Cable Driver..... hok có như pác nói :((

nếu vậy phải có bản rm 356 .exe chạy tạo ổ rm 356 trên ổ c/ nếu thiết lập bằng tay thì có thể JAF không nhận.
seach tìm bản exe cho 5800 bản nào cũng được miễn là nhẹ down về. chạy bản exe xong chép 7 file vào đúng đừng dẫn rồi flash bình thường mà không bị lỗi gì