• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P1i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P1i

tommynguyen1961

Hic, em on tất cả các kiểu rồi. Quả này chắc phải thay quá... Ôi con P1i thân yêu hơn 3 năm qua của tôi
Tks bác!

đi ra cửa hàng sửa dt nàolo7n1 chút, có uy tín chút gửi vô đó là họ sửa ngay thôi chứ có gì đâu.

acno

Hic, em on tất cả các kiểu rồi. Quả này chắc phải thay quá... Ôi con P1i thân yêu hơn 3 năm qua của tôi
Tks bác!

bác vào test sevice kiểm tra xem nó còn rung ko, ko rung thì die cục motor rung, thay cục đó 30k là mắc lắm rồi. Nếu nó rung thì bác kiểm tra lại cài đặt.

dinhtungqx1

con p1i của em đang dùng tự nhiên khởi động lại liên tục
khởi động cứ lên logo của sony thì lại khởi động lại
vừa tháo pin chưa bật máy cắm vào máy tính thì nó liên tục như thế
bệnh này làm sao chữa đc đây các bác

NokuaN70

Well-Known Member
Tháo Sim, thẻ nhớ rồi khởi động máy lại,nếu không bị gì khởi động dc mà đòi gắn thẻ Sim thì gắn thẻ Sim vào và khởi động lại. Nếu sau khi gắn thẻ Sim vào vẫn khởi động dc thì do thẻ. Còn vẫn không khởi động dc nữa thì chỉ còn cách Up lại FW

dinhtungqx1

máy em tháo hết sim thẻ ra khởi động vẫn bị như vậy.
up lại fw thì nó kêu là máy bạn đã cập nhật phần mền mới nhất và thoát

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

ah trong klhi up fw có nhất thiết cắm thẻ nhớ không ạ
em mất thẻ nhớ rồi

Chỉnh sửa cuối:

cuoisg

Chào tất cả mọi người, mình có một vấn đề xin anh em diễn đàn giúp!
Con P1i của mình vẫn bình thường tự dưng bị mờ màn hình. Mình đã dùng mọi cách khắc phục nhưng ko được (Fomat máy, thẻ nhớ, cài lại phần mềm ....). Chỉ còn thiếu bung máy ra nữa thôi.
Máy mình FW bản mới nhất rồi.
Cảm ơn mọi người nhiều.

saodoingoi142

Moderator
Chào tất cả mọi người, mình có một vấn đề xin anh em diễn đàn giúp!
Con P1i của mình vẫn bình thường tự dưng bị mờ màn hình. Mình đã dùng mọi cách khắc phục nhưng ko được (Fomat máy, thẻ nhớ, cài lại phần mềm ....). Chỉ còn thiếu bung máy ra nữa thôi.
Máy mình FW bản mới nhất rồi.
Cảm ơn mọi người nhiều.

Do quá trình sử dụng bạn đã vô tình làm va chạm hoặc bị rơi máy nên có thể cáp màn hình,hay các chân rắc kết nối màn bị lỏng hoặc bị đứt...
Cách tốt nhất bạn nên đem máy đến các Cửa hàng sửa chữa ĐT rồi nói nhân viên kỉ thuật mở ra đo và kiểm tra lại xem sao nhé!!!;;)

dengrumingzi

máy em tháo hết sim thẻ ra khởi động vẫn bị như vậy.
up lại fw thì nó kêu là máy bạn đã cập nhật phần mền mới nhất và thoát

Khi up fw ko nhất thiết phải cắm thẻ nhớ.
Dù là fw mới nhất rồi thì vẫn up lại được mà. Bạn để ý xem có thông báo nào đại để như "cập nhật lại" hay "bạn có muốn cập nhật lại", "bạn có muốn tiếp tục" không?
Chỉ khi nào trên máy vi tính hiện thông báo: Không nhận dạng được điện thoại thì mới không cài lại fw đuợc thôi.
Good luck!

cuoisg

Do quá trình sử dụng bạn đã vô tình làm va chạm hoặc bị rơi máy nên có thể cáp màn hình,hay các chân rắc kết nối màn bị lỏng hoặc bị đứt...
Cách tốt nhất bạn nên đem máy đến các Cửa hàng sửa chữa ĐT rồi nói nhân viên kỉ thuật mở ra đo và kiểm tra lại xem sao nhé!!!;;)

Cảm ơn bạn nhiều. Mình đã làm hết cách về phần mềm rồi, chắc cũng phải tự bung máy ra xem sao đã. Nếu không làm được đành đi thợ vậy.
Thanks!!!!!!!!!

NokuaN70

Well-Known Member
Màn hình con P1 bị mờ là tự nhiên bị hay bạn có vọc vạch gì nó không? Nếu không vọc gì mà bị thì màn hình đã có vấn đề. Mấy hôm trước rảnh rỗi kg có việc gì làm, lấy chai RP7 xịt dzô con lăn, ai dè nó phun mạnh quá, vô đầy cái màn h̀̀ình==> tối thui, cuối cùng phải tháo cảm ứng, tháo tung cái màn hình ra lau mới hết. Nếu đã bị vậy thì làm luôn một cú Em Yêu Khoa Học luôn đi bạn.

cuoisg

Còn một vấn đề này nữa mình chưa hiểu nhờ mọi người xem. Sau khi khởi động xong mình vào task manager thì thấy có 2 mục đang mở là Danh bạ và tin nhắn. Dù mình chưa thao tác gì trên máy cả.
Xin trả lời nhanh giúp mình với. Thanks

luonmayman09

bác nào chuyên gia về sony pm e vs nhờ các bác càii phần mềm mới nhất+mode giúp e vs.mới mua con p1i cũ chẳng dám làm gì.mời cafe vs gửi money các bác nha. 0989468433.thanks các bác trước nha

dinhtungqx1

p1i của em dùng SEUS nó báo phần mền của bạn mới nhất rồi
không có chỗ để repair chỉ thoát ra thôi
mà máy em có những 2 CDA và cài phần mền ko đc nó cứ báo check security gì đó
làm sao bây giờ

maianhjp

Bạn vào topic tìm hiểu cách h@ck ổ C là biết cách để nó hết báo check security ngay!@@

Last edited by a moderator:

draculait83

Cho mình hỏi làm thế nào để giới hạn thời gian của cuộc gọi ở trong SE p1i. Ví dụ mình muốn mỗi cuộc gọi chỉ tối đa là 10phút thì máy sẻ tự ngắt cuộc gọi.
Ai biết chỉ dùm mình với.
Thanks!

Whinny

Cho mình hỏi làm thế nào để giới hạn thời gian của cuộc gọi ở trong SE p1i. Ví dụ mình muốn mỗi cuộc gọi chỉ tối đa là 10phút thì máy sẻ tự ngắt cuộc gọi.
Ai biết chỉ dùm mình với.
Thanks!
v3 vs v5 có cái auto hang up.không biết UIQ thế nào,bạn tìm xem nhé!!!

nupagachi

Các bác cho em hỏi em muốn copy hết danh bạ từ máy vào sim thì làm thế nào ạ :-/
em xin cảm ơn a :D

NokuaN70

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi em muốn copy hết danh bạ từ máy vào sim thì làm thế nào ạ :-/
em xin cảm ơn a :D
Voo Contact/More chọn Mark chọn Mark all, sau đó chọn More chọn add to chọn SIM. nếu danh bạ bạn để có dấu thì phải sửa lại thnahf không dấu thì mới copy vào dc trong SIM nhé.