• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P1i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P1i

allmylov333

tớ dùng SE p1i,thuộc hệ diều hành UIQ 3.1 mà chả hiểu sao cứ khi cài duôi .sis là máy báo lỗi "can not intall" bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với

NokuaN70

Well-Known Member
tớ dùng SE p1i,thuộc hệ diều hành UIQ 3.1 mà chả hiểu sao cứ khi cài duôi .sis là máy báo lỗi "can not intall" bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với

P1i sử dụng HDH UIQ 3.0 chứ không phải UIQ 3.1như bạn ngộ nhận, vấn đề cài file SIS mà báo can not install thì bạn kiểm tra lại xem file tải về có đúng cho UIQ 3.0 không? nếu đúng thì có thể file tải về đã bị lỗi, bạn thử tải lại file khác xem sao?

allmylov333

P1i sử dụng HDH UIQ 3.0 chứ không phải UIQ 3.1như bạn ngộ nhận, vấn đề cài file SIS mà báo can not install thì bạn kiểm tra lại xem file tải về có đúng cho UIQ 3.0 không? nếu đúng thì có thể file tải về đã bị lỗi, bạn thử tải lại file khác xem sao?

Cám ơn Nokua!
vậy thì tớ càng muốn bạn truyền lại kinh nghiệm cho tớ có phải máy tớ có vấn đề gì k???tớ doawn những ứng dụng và game có đôi .sis thuộc hệ diều hành UIQ 3.0,lúc đầu tớ nghĩ nó thuộc hệ điều hành của p990i nên mới "can not install","installation fie is corrupt" tất cả những phần mềm tớ doawn đều từ anh em chia sẻ trên diễn đàn này!
tớ cũng đã thử vớ các vào other/intstall /security và mark enable revocation mà cũng không khả qua!!!
Anh em nào giúp mình với nhé,cám ơn nhiều nhiều

nupagachi

Cho em hỏi máy em giờ chậm rùa do nghịch linh linh '__'
em muốn up lại FW thì contact , music, picture có bị mất không ạ ?

NokuaN70

Well-Known Member
Cám ơn Nokua!
vậy thì tớ càng muốn bạn truyền lại kinh nghiệm cho tớ có phải máy tớ có vấn đề gì k???tớ doawn những ứng dụng và game có đôi .sis thuộc hệ diều hành UIQ 3.0,lúc đầu tớ nghĩ nó thuộc hệ điều hành của p990i nên mới "can not install","installation fie is corrupt" tất cả những phần mềm tớ doawn đều từ anh em chia sẻ trên diễn đàn này!
tớ cũng đã thử vớ các vào other/intstall /security và mark enable revocation mà cũng không khả qua!!!
Anh em nào giúp mình với nhé,cám ơn nhiều nhiều
Bạn thử Copy hết dữ liệu trong thẻ nhớ ra PC sau đó format lại thẻ nhớ với định dạng FAT, rồi tiến hành cài lại những ứng dụng đó xem sao? Bạn đã hack phone chưa? Nếu đã thực hiện hết rồi mà vẫn không cài dc nữa thì bạn nên Update lại FW cho máy.

NokuaN70

Well-Known Member
Cho em hỏi máy em giờ chậm rùa do nghịch linh linh '__'
em muốn up lại FW thì contact , music, picture có bị mất không ạ ?

Trước khi update FW bạn nên Backup lại DT, sau khi upate xong bạn Restore lại cho em nó là xong. Những file nhạc, hình nằm trên thẻ nhớ thì không vấn đề gì đâu, đừng quá lo lắng nhé. Xài UIQ3 mà chưa update lại FW thì kể như chưa xài vậy!!!! >:)>:)

nupagachi

-em muốn chat Yahú trên p1i thì xài phần mềm nào được các bác nhỉ ?
em search toàn ra phầm mềm không xài được >"<+

-các bác còn bản update nào ổn định up lại cho em được không ạ, bản mới nhất trên sonyericsson.com em down về cài toàn bị lỗi thế này
Thông số em p1i của em:
Phone: CXC162037 R9K009
Bluetooth CXC162143 R1D
Organizer : CXC162108 R6G04
CDA :CDA162022/1 R6G02

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
-em muốn chat Yahú trên p1i thì xài phần mềm nào được các bác nhỉ ?
em search toàn ra phầm mềm không xài được >"<+

-các bác còn bản update nào ổn định up lại cho em được không ạ, bản mới nhất trên sonyericsson.com em down về cài toàn bị lỗi thế này
Thông số em p1i của em:
Phone: CXC162037 R9K009
Bluetooth CXC162143 R1D
Organizer : CXC162108 R6G04
CDA :CDA162022/1 R6G02

Update service mình đang xài bản này: http://www.mediafire.com/?37vf5939p643x7k
Chát chít thì xài cái này: http://www.mediafire.com/?07nnt0s74zxjn8s hơi cũ nhưng không sao, cài xong udate lên bản mới nhất là OK đẹp trời ngay, free hoàn toàn.

lamngoctung2009

cá bác ơi...dạo này máy mình tự nhiên tắt máy, và chạy chậm lắm...các bác cho mình xin bản fw mới nhất nha...lamngoctung_1988...thank các bác

minhlonh87

Các bác cho em hỏi tí. Cái phần mềm Core Player có dùng để xem youtube online nữa không nhở. Sao e k thể xem được.hic. Xem bằng phần mềm mặc định của máy thì hình bé quá. Không thấy gì.hic

tommynguyen1961

Các bác cho em hỏi tí. Cái phần mềm Core Player có dùng để xem youtube online nữa không nhở. Sao e k thể xem được.hic. Xem bằng phần mềm mặc định của máy thì hình bé quá. Không thấy gì.hic

cái đó ko có xem youtube online dc đâu bạn ạ.

ZaraCastle

Vấn đề chụp hình của p1i

ình có con p1i. Không biết sao khi chụp hình mà bật đèn flash lên thì hình ảnh nó bị chói, ko nhìn thấy được gì cả, bất kể lúc chụp là ban ngày hay ban đêm. Thậm chí chụp ban đêm mà bật flash lên thì hình nó trắng xoá, gần như ko thấy gì luôn.
Bro nào biết nó bị sao thì chỉ mình với. Thanks các bác rất nhiều

mumy3G

ình có con p1i. Không biết sao khi chụp hình mà bật đèn flash lên thì hình ảnh nó bị chói, ko nhìn thấy được gì cả, bất kể lúc chụp là ban ngày hay ban đêm. Thậm chí chụp ban đêm mà bật flash lên thì hình nó trắng xoá, gần như ko thấy gì luôn.
Bro nào biết nó bị sao thì chỉ mình với. Thanks các bác rất nhiều

Theo mình biết P1i chụp Macro bật flash thì cháy ảnh , cách duy nhất là bạn giảm độ sáng xuống mức tối thiểu bằng phím tắt có trên P1i ( Khởi động camera và bấm phím 2 để giảm độ sáng , phím 3 tăng độ sáng ) hoặc click vào thanh chỉnh sáng ( có 2 thanh trên màn hình chụp ảnh , thanh dài nhất là chỉnh độ thu phóng nhưng vì do zoom số nên càng cao chất lượng ảnh càng giảm ; thanh ngắn hơn chỉnh độ nhạy sáng khi chụp ảnh )
Nói chung trong điều kiện thiếu sáng chụp bằng P1i khá tệ , ảnh bị nhiễu như điện thoại Tàu nhưng ở điều kiện ngoài trời thì rất tuyệt nước ảnh trong và mịn.

newcomer01

Sử dụng P1i lâu rồi, sao hôm nay bị bệnh này: không hiển thị được tên của contact khi nhận cuộc gọi hoặc SMS luôn, mà chỉ hiện thị số thôi. Trước đó tôi có gắn 1 SIM cũ (expired) vào copy contact để backup vào SIM cũ này, sau đó gắn SIM đang dùng vào thì bị hiện tượng này.

AE nào có cách khắc phục xin hướng dẫn. Thanks nhiều.

newcomer01

Sử dụng P1i lâu rồi, sao hôm nay bị bệnh này: không hiển thị được tên của contact khi nhận cuộc gọi hoặc SMS luôn, mà chỉ hiện thị số thôi. Trước đó tôi có gắn 1 SIM cũ (expired) vào copy contact để backup vào SIM cũ này, sau đó gắn SIM đang dùng vào thì bị hiện tượng này.

AE nào có cách khắc phục xin hướng dẫn. Thanks nhiều.

Đã giải quyết do tình cờ đọc được topic này: http://www.allaboutsymbian.com/forum/showthread.php?t=60046

Tôi nghĩ vấn đề nằm ở SIM folder trên máy ko hoạt động lúc đó thôi. Sorry đã làm phiền 4rum.

minhlonh87

Tình hình là con em Sony của em bị hết Pin, em xạc bằng máy tính, chả hiểu thế nào mà sang mai ra, nó ngỏm luôn. Bật nguồn không lên nữa, chỉ sáng nhấp nháy cái đèn bàn phím, cắm cáp USB vào thì nó không nhận :(. Chết em. Pro nào giúp em với

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn thử kiếm cục sạc đa năng rồi sạc lại cục pin thử xem? Có thể bạn sạc bằng máy tính bị lỏng cáp USB nên pin bị kiệt khởi động không dc thôi.